Good afternoon, บุคคลทั่วไป

• 6424
  • 12

• ระดับกำลังใจ = 5
  • คนรัก Mitsubishi L200
เนื่องจากสตาด้าปี 2001 ที่ตัวปรับแอร์ไม่มีนาฬิกาเหมือนปี 2002 ขึ้นไปครับ เลยอยากมีเหมือนเขาบ้างเลยต้อง DIY ครับ

หน้าตาเดิมๆๆของ ปี 2001 ครับ

รื้อกันเลยดิกว่าครับ

รื้อกันเยอะพอสมควรครับ

จนได้เบ้าสวิตส์ออกมาดังรูปครับ เหลือเจาะเบ้าแล้วก็ต่อสายไฟครับ เดียวค่อยมาต่อครับ วันนี้มืดแล้วครับ

• ระดับกำลังใจ = 26
เจ๋งครับ ทำกลางคืนด้วย

(ปกติถ้ามืดแล้ว ผมไม่ค่อยทำรถครับ มันมองไม่เห็น ถ้าทำภายนอกก็พอไหวเอาไฟส่อง แต่ทำภายใน มันจะมียุงเข้ารถอีก ฮ่าๆๆๆ)
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
แล้วได้นาฬิกา มาจากใหนครับเนี้ยะ

รอตอนจบน่ะครับ อิอิ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

เจ๋งครับ ทำกลางคืนด้วย

(ปกติถ้ามืดแล้ว ผมไม่ค่อยทำรถครับ มันมองไม่เห็น ถ้าทำภายนอกก็พอไหวเอาไฟส่อง แต่ทำภายใน มันจะมียุงเข้ารถอีก ฮ่าๆๆๆ)

ขอบคุณครับ ผมก็ไม่อยากทำช่วงเย็นติดค่ำครับ เวลาขันน็อต หรืออะไรหล่นหาลำบากครับ แต่สายไฟตัวจุดบุหรีหลุดครับ เลยรื้อมาดูครับ ไหนก็รื้อแล้วก็จัดการนาฬิกาด้วยซะเลยครับ กว่าผมจะเสร็จธุระก็เย็นทุกทีครับ ผลัดมาหายทีแล้วครับ วันนี้เอาไปถ่ายน้ำมันเครื่องอะไรมาก็จัดการซะครับ 

แล้วได้นาฬิกา มาจากใหนครับเนี้ยะ

รอตอนจบน่ะครับ อิอิ

นาฬิกาซื้อมานานแล้วครับพี่ ไม่ได้ทำสักที่ครับ

ยังไงจะรีบมาจัดการให้เสร็จครับเผื่อได้เป็นแนวทางให้กับเพื่อนสมาชิกท่านอื่นครับ

อัพเดส ความคืบหน้าเล็กน้อยครับ 

• ระดับกำลังใจ = 1
อยาก มี นาฬิกา กับเขามั้งจังเลย หา ซื้อได้ทีไหน ช่วย บอก ทีคับ  :^7tax^:
เรียนรู้แล้ว อยู่ กับมันให้ได้

• ระดับกำลังใจ = 9
ติดตั้งได้สวยครับท่าน pom99 ไม่ทราบว่าซื้อของที่ไหนราคาเท่าไหร่ เห็นท่านติดแล้วงานออกมาสวยเลยอยากติดมั่ง......

อยาก มี นาฬิกา กับเขามั้งจังเลย หา ซื้อได้ทีไหน ช่วย บอก ทีคับ  :^7tax^:

อะไหล่มิดซูค่อนข้างหายากครับ ผมได้มาในวิกเอ๋นครับ 250 บาทรวมส่งครับ

ติดตั้งได้สวยครับท่าน pom99 ไม่ทราบว่าซื้อของที่ไหนราคาเท่าไหร่ เห็นท่านติดแล้วงานออกมาสวยเลยอยากติดมั่ง......

ผมว่าในการทำยากสุดคือต้องเจาะใส่นาฬิกานิแหละครับ ตรงอื่นไม่ยากครับ สายไฟก็มี 4 เส้นครับ ไฟแบต ดิน acc แล้วก็ไฟหรี่ครับ ผมยังไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติมครับ เดียวถ้ามีอะไรเพิ่มจะมาโพสให้ดูครับผม

ผมได้มาในวิกเอ๋นครับ 250 บาทรวมส่งครับ

• ระดับกำลังใจ = 6
ตัวเลขสีแดงครับสวยจัง :^20^:

ตัวเลขสีแดงครับสวยจัง :^20^:

ตอนซื้อมาก็เป็นสีส้มแบบหลอดทั่วไปครับ ผมแปลงใส่หลอด LED ครับ ลอง 3 สี ขาว แดง น้ำเงิน
ผลที่ได้คือ

ขาวมองไม่ค่อยชัดตอนกลางวันครับ
น้ำเงิน สวยครับแต่ไม่ค่อยชัดเวลากลางคืนครับ
แดงชัดทั้งกลางวันกลางคืนครับ

เสร็จเกือบสมบูรณ์แล้วครับ เหลือขันน็อต จัดชิ้นสวนคอนโทรลให้เข้าที่ครับ จอดไว้นานพวงมาลัยขึ้นราเลย

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments