ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยอยากถามครับ  (อ่าน 1356 ครั้ง)

New L200 Strada

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
สงสัยอยากถามครับ
« เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 10:40:03 »
  • Publish
  • ติดฟิลม์กระจก ตำรวจจับมัยครับ พอดีซื้อรถมา เเล้วเจ้าของเก่าเขาติด

วิทย์ L200สตราด้าคลับ

• ช่างใหญ่
    • ระดับกำลังใจ = 23

• L200 Model : l200 satada 2800
    • L200 Zone : พระราม3 คลอง5 อุดรธานี
    • LCT. : 0005
    Re: สงสัยอยากถามครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 10:49:10 »
  • Publish
  • กฎหมายเกี่ยวกับฟิล์มในเรื่องนี้ยังไม่มี แต่มีกฎหมายอื่นเทียบเคียงสามารถใช้ได้

พ.ร.บ. รถยนต์ พ.ศ.2522

มีมาตราครอบจักรวาลโดนหมดแร่ะ
    เอาจริงๆ แค่แต่งรถต่างจากจดทะเบียน ตามมาตรานี้ ผิดหมด ทั้งฟิล์ม ทั้งแม๊กซ์ เพราะตอนจดทะเบียนมันจะมีรูปถ่ายของรถซึ่งส่วนมากจะเดิมๆ ถ้าเราเอารถไปจดทะเบียนเองก้รู้ว่าเค้าจะถ่ายรูปรถไว้

มาตรา 14 รถใดที่จดทะเบียนแล้ว ห้ามมิให้ผู้ใดเปลี่ยนแปลงตัวรถหรือส่วนใดส่วนหนึ่งของรถ ให้ผิดไปจากรายการที่จดทะเบียนไว้และใช้รถนั้น เว้นแต่เจ้าของรถนำรถไปให้นายทะเบียน ตรวจสภาพก่อน ในกรณีที่นายทะเบียนเห็นว่ารถที่เปลี่ยนแปลงตามวรรคหนึ่งอาจก่อให้เกิด อันตรายในเวลาใช้ ให้สั่งเจ้าของรถแก้ไขและนำรถไปให้ตรวจสภาพก่อนใช้ และให้นำ มาตรา 12 วรรคสอง วรรคสาม และวรรคสี่ มาใช้บังคับโดยอนุโลม แต่ถ้านายทะเบียนเห็นว่ารถนั้นปลอดภัยในเวลาใช้ให้แก้ไข เพิ่มเติมรายการในทะเบียนและใบคู่มือจดทะเบียนรถนั้นด้วย

มาตรานี้ถ้าการติดฟิล์มทำให้เกิดการสะท้อนที่มองว่าจะเป็น จะก่อ อันตรายให้ผู้อื่น ก็โดน

มาตรา 15 ในกรณีที่นายทะเบียนหรือเจ้าพนักงานซึ่งอธิบดีแต่งตั้งเห็นว่ารถใดในขณะที่ ใช้มี ลักษณะที่เห็นได้ว่าน่าจะไม่ปลอดภัยในการใช้ ให้มีอำนาจสั่งเป็นหนังสือให้เจ้าของรถนำรถนั้น ไปให้นายทะเบียนตรวจสภาพภายในเวลาที่กำหนดได้

อย่างไรก้ตาม มันอยุ่ที่ดุลยพินิจของผู้บังคับใช้ด้วย
    ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

วิทย์ L200สตราด้าคลับ

• ช่างใหญ่
    • ระดับกำลังใจ = 23

• L200 Model : l200 satada 2800
    • L200 Zone : พระราม3 คลอง5 อุดรธานี
    • LCT. : 0005
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 10:56:07 »
  • Publish
  • ผมว่าอย่าไปใส่ใจมากเลยครับ...ติดได้ครับแต่อย่าติดฟิล์มที่มันมืดมากหรือฟิล์มที่มีค่าปรอทมากมันจะทำให้เป็นเป้าสายตาของตำรวจ  สรุปติดได้ครับติดไปเลยครับไม่ต้องกลัว
    ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

New L200 Strada

• เด็กใหม่
    • *
    • เจ้าของกระทู้
    • ระดับกำลังใจ = 0

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 11:51:39 »
  • Publish
  • ขอบคุณ สำหรับข้อมูลครับ

บลูโต

• Global Moderator
    • เจ้าของอู่
    • ระดับกำลังใจ = 24

• L200 Model : strada2500
    • L200 Zone : อ้อมใหญ่.สามพราน
    • LCT. : 0004
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 12:03:00 »
  • Publish
  • ยังไงก็อย่าให้มืดมากนะครับ..ฝนตกไปไม่เป็นเรยยย :^12bye^:
    สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments