Good morning, บุคคลทั่วไป

• 2048
  • 7

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
มีเรื่องมาปรึกษากัน นิดหน่อยครับ
ผมใช้ grandis turbo rally master น่ะครับ

พอดีว่าเมื่อวันจันทร์ ขับไปทำงาน จากบ้าน ไปที่เหมราช ระยะทาง 25 km
ก็ขับ เหมือนทุกอาทิตย์ ( ไปอาทิตย์ละ 1 วัน ) มีอัดแค่ 140 เองน่ะ
ก็แบบนี้ทุกอาทิตย์ งานเขาเปิดแปดโมง ออกจากบ้าน เจ็ดโมงสี่สิบ นิหว่า 55

พอถึงที่หมาย ลงจากรถ ได้กลิ่นเหมือนคลัช หรือ เบรก ไหม้ โชยๆ ออกมา แต่ไม่มาก

พยายามดมๆ ไปที่รถข้างๆ ก็ไม่น่าจะใช้
อ้าวๆ รถตรูแน่ๆเบยยยย

เพื่อนสมาชิก คิดว่า คลัช ไกล้ได้เวลาอันสมควรหรือเปล่า ??
เปลี่ยนเฉพาะ แผ่นคลัช ได้บ่

เพราะเท่าที่่ทราบมา คลัช ของรุ่นนี้ ทั้งชุด หมื่นกลางๆ ครับ

:wanwan06: :^15ngng^: :^a16^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
เมื่อวันจันทร์ ก็ไปทำงานตามปกติ

ขับเหมือนเดิม แต่วันนี้ ลงจากรถ ไม่ได้กลิ่นแฮะ สงสัยวันนั้้น รถคันอื่นโชยมาหละมั้ง  :^a6^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 26
รอดตัวไปครับพี่สองโหล ตังค์ยังอยู่ในกระเป๋า 5555
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

• ระดับกำลังใจ = 9
  • คนรัก Mitsubishi L200
สงสัยคงเป็นรถคันอื่นแล้วละครับพี่สองโหล แนะนำนิดนึงเผื่อบางท่านอาจจะยังไม่รู้ สำหรับรถที่ใช้เกียร์ธรรมดาเวลาวิ่งทางไกลพอเราเปลียนเกียร์จนสุดแล้วไม่ควรเอาเท้าไปพักไว้ที่แป้นเหยียบคลัสนะครับ เพราะจะทำให้เกิดอาการเลียคลัสและคลัสไหม้ได้ครับ..

ใช่ครับ ผมขับทางไกลๆ ขาซ้ายยกมาไว้บนเบาะเป็นบางเวลา เมื่อยๆครับ  :^a6^:

• ระดับกำลังใจ = 11
  • มันอยู่ในสายเลือด
เมื่อวานไปติดบนเขาสามมุกดูลิงเพลินไปหน่อย ติดตรงที่ชันๆ ล่อซะเหม็นไหม้เข้าห้องคนขับเลยครับชันดีจี้ง :^a16^:

• ระดับกำลังใจ = 6
  • คนรัก Mitsubishi L200
กลิ่นเบรคล่ะมั้งครับวิ่งมาความเร็วสูง

กลิ่นมันไกล้เคียงกันอยูแล้ว :^14ngng^:

ว่าแต่ขับทางไกลแล้วเอาเท้ามาพักบนเบาะเนี้ยะ

ต้องขอยืมไปใช้บ้างแล้ว :^1great^:

ไปกลับลพบุรีขับคนเดียวโคตรปวดดากเลย :^26sad^:

เอาขามาวางบนเบาะแบบนั่งขัดตมาด อ่ะไม่เคยทำกันเหรอ ข้างซ้ายน่ะ

ช่วยลดอาการปวดขาดีออกครับ 55  วันนี้วิ่งมาทำงานเหมือนเดิม ไม่มีกลิ่นอีกแล้วหละ รอดตัวแน่ๆ  :^a6^:

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments