ผู้เขียน หัวข้อ: เอาด้วยคัน l200 strada cab gl2500 ปี 2003 คันเก่งคันเก่า  (อ่าน 3453 ครั้ง)

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
นั่งดูรูปในคอมพิวเตอร์ ทีเก็บๆไว้ ว่าจะหารูปการซ่อมบำรุงรักษา เจ้า l200 strada มาทำกระทู้ซ่ะหน่อย
พอดีไปเจอแต่รูปนี้ ของ l200 strada cab 2500gl ปี 2003 คันแรกป้ายแดง ของผมอยู่ชุดเดียว

ช่วงนั้นเห่อกล้องมั้ง ถอยกล้องมาใหม่ ถ่ายไปเรื่อยเปื่อยหาสาระไม่ได้ ถ้ายแล้วก็เก็บๆ ในคอมฯ แล้วก็ลืมว่าเก็บไว้ใหนมั่ง เปลี่ยนถ่าย harddisk มาเป็น 10ๆ ลูกแล้วด้วย 555

เอามาว่ากันต่อกับคันเก่ง คันเก่าของผมน่ะครับ ตอนนี้บังคับขายให้ครอบครัวยายของลูกไปหละ อิอิ
ออกมาก็ไม่ได้ทำอะไรมากครับ ที่เห็นในรูปหละ

ติดหลังคาแครี่บอยก่อน แล้วมันอืดอ่าดิ ต้องตามด้วย เทอร์โบ td04 ติดเองกับพี่เทพ strada 4x4 club

ที่เห็นบุบ ตรงเหนือไฟท้าย เพราะว่าถอยหลังชนเข้ากับเสาค้ำหลังคา โรงจอดรถที่บิ๊กซี ครับ แปลกเนอะแฟนกำลังถามว่า ผ่อนคันนี้หมดจะออกคันใหม่ไหม ?? ตอนกำลังถอยนั่นแหละ ดีว่าถอยเบาๆ แต่ยอมรับไม่เห็นว่าจะชนครับ ตังกึง ! หยุดรถได้ทัน

แล้วก็มีเปลี่ยน วิทยุ เดิมๆมา สตราด้าจะให้เทปติดรถมาน่ะครับ ตอนแรกใช้ pioneer
ต่อมาก็เป็น JVC g725 มั้งไม่แน่ใจ ที่ใช้ตัวนี้ เพราะว่ามัน sub out ให้ในตัวเลย
เพราะผมปรับ ปรีแอมป์ ไม่เป็น เลยใช้ front แบบมีให้หมด ปรับที่ front อย่างเดียวก็พอ

ลำโพงก็ไปให้เขาตีแผงมาให้แบบในรูป พันห้ามั้ง ลำโพงซื้อของ CTX มั้งมาใส่เอง
แอมป์ก็ใช้ของอะไรไม่รู้เหมือนกัน วางไว้ใต้ตู้แอร์หน้ารถครับ
แล้วก็ซื้อ ตู้ซับสำเร็จ แบบมีแอมป์ในตัว มาวางในแค้ปอีกทีหนึ่ง

อ่า มีวัดบูสสสส ด้วยน่ะครับ ติดเองกับมือเลยเชียว เดี๋ยวนี้ก็ยังอยู่ 55

ปล. ถ้าเพื่อนๆสมาชิกสังเกตุ จะเห็นว่าฝากระโปรงรถคันนี้ มันลอกน่ะครับ
ผมไม่ทราบเหมือนกันว่า ทำไมสตราด้า หลายๆคัน ต้องเป็นแบบนี้
คือมันลอกแบบว่า แล้คเกอร์เป็นขุยครับ ก็จะมองเห็นเป็นสีขาวๆ แบบในรูปลหะ
แรกๆก็ไม่กว้างมาก พอนานๆเข้า ลุกลามเรื่อยจนเป็นรอย สองแนวซ้ายขวาของฝากระโปรง
และบนหลังคาด้วยน่ะครับ ในรูปเป็นสีเดิมๆเลย ยังไมได้ทำสี
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

เจษ เซอร์วิสTSLA

• ผู้ช่วยคนขับ
  • ระดับกำลังใจ = 8

• บุกน้ำลุยป่าประสาคนบ้าเบ็ด
  • L200 Model : mitsubishi g-wagon 2.8 a/t
  • L200 Zone : หนองขาม,ศรีราชา,ชลบุรี
  • LCT. : 0065
Re: เอาด้วยคัน l200 strada cab gl2500 ปี 2003 คันเก่งคันเก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2013, 00:56:24 »
  • Publish
  • เป็นที่กระบวนการทำสีครับ bodyรถจะถูกนำไปกัดกร่อนด้วยน้ำยา ก่อนถูกอบด้วยความร้อน แล้นำไปจุ่มรองพื้นด้วยระบบEDPจากนั้นก็อบให้แห้งก่อนจะพ่นสีจริงแล้วก็เครียทับหน้า แต่ละprocces ไม่เกิน1นาทีนะครับ อบที่300องศาซี สมัยผมอยู่นะ circle time โรง2จะอยู่ที่35-40คันต่อชั่วโมง

= สองโหล =

• Administrator
    • เจ้าของอู่
    • เจ้าของกระทู้
    • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
    • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
    • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • LCT. : 0001
    Re: เอาด้วยคัน l200 strada cab gl2500 ปี 2003 คันเก่งคันเก่า
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2013, 12:30:08 »
  • Publish
  • สงสัยจะเป็นทั้งล็อตหละมั้งครับ ถ้าอย่างนั้น

ถึงว่า สังเกตุเห็นหลายคันมาก  แม้แต่เจ้าสองโหลเอง คันนี้ ก็เป็นน่ะครับ หลังคาขาวโพลนเลย :wanwan03:
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport