Good morning, บุคคลทั่วไป

• 3101
  • 6

• ระดับกำลังใจ = 0
  • คนรัก Mitsubishi L200
รถวิ่งไม่ขึ้นครับ ระยะทางไกลได้แค่ 120 แต่ บรรทุกคนข้างหลัง มาประมาณ 9 คนรวมคนขับนะครับ กดคันเร่งจมเท้าแล้วครับได้แค่ 120 กว่าจะ120ก็นานเอาการอยู่ครับ
อย่างนี้ผมควรเช็คปั้ม และ หัวฉีด ใช่ไหมครับ ถึงจะวิ่งดีขึ้น  หรือว่า ต้องเช็คที่อย่างอื่นครับ
(เอาสัก 150-160 กดมาสบายๆอ่ะครับ  ขอคำชี้แนะจากพี่ๆหน่อยนะครับ)

• ระดับกำลังใจ = 23

:^6thx^: ผมแนะนำให้เปลี่ยนของเหลวก่อนครับเช่นน้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเพืองท้าย กรองโซล่า เปลี่ยนข้างต้นนี้ก่อนครับ แต่ถ้าเปลี่ยนแล้ว ยังไม่หายก็เช็คปั้มครับเช็มแล้วยังแรงไม่พอใจเซ็ตโบสักชุดเลยครับ  :^6thx^:

ผมเองแต่ก่อนก็เป็นแบบคุณครับ เหยียบจนคันเร็งแทบพังก็แค่120 พอเปลี่ยนของเหลว150 มาให้เห็นเลยครับ
ผมแนะนำจากประสบการณ์ที่ผมได้เจอมาครับ 
ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
อากาศ หรือ น้ำมันไม่พอ ให้เผาไหม้

เราดูเองได้ก็เรื่อง อากาศเข้าเครื่อง  กรองตันป่าว
ส่วนน้ำมัน เราก็ดู กรองดีเซล ตันหละมั้ง

สองอันนี้ดูเองก่อนครับ ถ้าไม่หาย ค่อยทำปั๊มต่อไป
เครื่อง มันแรงอยู่แล้วหละถ้าเรา ให้อากาศกับน้ำมัน ที่เหมาะสม   :^13dont^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

ก่อนหน้านี้รถผม ก้อวิ่งไม่ค่อยออกคับ เรยหาเรื่องไปทำท่อใหม่(เปลี่ยนหม้อพักแต่ง มิตซู แล้วตัดปลายออกหน้าเพลา)
พอออกจากร้านมาเท่านั้นล่ะ เสียงซะใจเรยคับ เหยียบเป็นดึงเรย ควันนี่ท่วมถนน กลับมาบ้าน ผมเห็นว่าควันดำมากหน่อย วิ่งสั้นๆก็กินน้ำมันด้วย
ก็เรยซนถามปู่ว่าควันมันดำ น้ำมันก้อกินจะทำไงดี ปู่เรยบอกว่าหมุนตูดปั้มเอา ก้อลองผิดลองถูก อยู่พักใหญ่คับกว่าจะได้เรื่อง 555
ปัจจุบันวิ่งฉิวเรยคับ เหยียบรู้สึกเรยว่าดีขึ้นเยอะ ออกตัวรีบๆล้อฟรีเรยคับพี่...^^

อีกเรื่องคับพี่ ไม่รู้ว่าผมรู้สึกไปเองรึป่าวคับว่า เวลาวิ่งตอนกลางคืน กับ ตอนเที่ยง ทำไมรู้สึกว่าวิ่งตอนกลางคืน รถมันแรงกว่าอ่ะคับ?

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
อีกเรื่องคับพี่ ไม่รู้ว่าผมรู้สึกไปเองรึป่าวคับว่า เวลาวิ่งตอนกลางคืน กับ ตอนเที่ยง ทำไมรู้สึกว่าวิ่งตอนกลางคืน รถมันแรงกว่าอ่ะคับ?

นี่หละครับ ทำให้ผมเข้าใจ  ที่มาของคำว่า

" Inter Cooler "
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

ตอนนี้ก็แปลกใจมากครับ ปรกติวิ่งทางไกลมัน จะได้ประมาณ 160 นั่ง 4 คน

ช่วงหลังที่กลับมาจากแม่กลอง นั่ง5 คน วิ่งได้แค่ 150

จะรบกวนถามพี่ๆน้องๆ ว่า คนนั่ง มันมีผลกับการวิ่ง 150 กับ 160 ไหมครับ

2800  เดิมๆครับผม

ตอนนี้ก็แปลกใจมากครับ ปรกติวิ่งทางไกลมัน จะได้ประมาณ 160 นั่ง 4 คน

ช่วงหลังที่กลับมาจากแม่กลอง นั่ง5 คน วิ่งได้แค่ 150

จะรบกวนถามพี่ๆน้องๆ ว่า คนนั่ง มันมีผลกับการวิ่ง 150 กับ 160 ไหมครับ

2800  เดิมๆครับผม

น้ำหนักเพิ่มจากเดิมไม่มาก ไม่มีส่วนหรอกครับ
อาจจะมาจาก

กรองตันพอดี

หรือลมประทะแรงกว่าตอนไป

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments