ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำการแต่งน้องจีด้วยนะค่ะ  (อ่าน 10280 ครั้ง)

tipfocus

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : strada G-wangon
  • L200 Zone : พิษณุโลก

พอดีเพิ่งได้น้องจีมาเลยยังไม่ค่อยได้แต่งอะไร ช่วยแนะนำอะไหล่แต่งสวยๆด้วยนะค่ะ

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
Re: ช่วยแนะนำการแต่งน้องจีด้วยนะค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2013, 13:49:13 »
  • Publish
  • เป็นครั้งแรกครับ

ที่เห็น user สุภาพสตรี มาสอบถามการแต่งรถแนว 4WD

ชื่นใจจัง  :^1great^: :^10-555^:

จะว่าไป รถรุ่นราวนี้ คงแต่งอะไรได้ไม่มากครบ
    เพราะว่า ของแต่ง มันไม่ได้เกร่อ เหมือนรถออกใหม่ๆ

แต่จะว่าไป G wagon มันแต่งออกมาจากโรงงานกันอยู่แล้ว

ตัวรถ สีทูโทน ทำให้เราไม่ต้องไปติดพวกกาบข้าง ลำพังข้อนี้ก็ได้เปรียบรุ่นอื่นๆแล้วครับ หล่อมาแต่เกิด อิอิ

กระจัง และ กันชน ออกแบบมาได้พอดิบพอดี อาจจะหา ไฟสปอร์ตไลท์ มาติดให้ดูเข้มๆดุๆ ขึ้นไปอีก

คิดออกแค่นี้ครับ  :^13dont^:
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

วิทย์ L200สตราด้าคลับ

• ช่างใหญ่
    • ระดับกำลังใจ = 23

• L200 Model : l200 satada 2800
    • L200 Zone : พระราม3 คลอง5 อุดรธานี
    • LCT. : 0005
    Re: ช่วยแนะนำการแต่งน้องจีด้วยนะค่ะ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2013, 13:53:25 »
  • Publish
  •  :^2d^:  อ่า....ชอบแนวไหนล่ะครับ...พาสรอบคันสวยๆ หรือออฟโรต  แล้วการใช้งานเป็นอย่างไร....วิ่งทางเรียบหรือขึ้นเขาลงห้วยอ่ะครับ.... :^5love_u^:
    ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

POM99

• ผู้ช่วยคนขับ
    • ระดับกำลังใจ = 5

• L200 Model : Strada Grandis 2001
    • L200 Zone : นครศรีธรรมราช
    • LCT. : 0002
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2013, 15:13:35 »
  • Publish
  • ถ้าชอบแนวสวยงาม วิ่งถนนปกติซะส่วนใหญ่ ลองเปลี่ยนแม็ก 20 ใช้ยางซัก 255 55 20 โหลดสัก 1 นิ้วครับ สวย ขึ้นลงไม่ลำบากครับ ไว้เป็นแนวทางนะครับ

tipfocus

• เด็กใหม่
    • *

• L200 Model : strada G-wangon
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2013, 15:23:07 »
  • Publish
  • แนวสวยงามค่ะ เพราะวิ่งทางเรียบไม่ค่อยได้ไปขึ้นเขาสักเท่าไหร่ ลองไปสอบถามตามร้านอะไหล่เค้าบอกว่ารุ่นนี้ต้องสั่ง พี่ๆพอจะมีร้านในดวงใจมั้งไหมค่ะที่สามารถสั่งของทางไปรษณีย์แล้วได้รับของชัวร์  :^6thx^:

• ช่างใหญ่

• L200 Model : l200 satada 2800
    • L200 Zone : พระราม3 คลอง5 อุดรธานี
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2013, 17:14:03 »
  • Publish
  • เท่าที่พอหาได้ตอนนี้จะเป็นแบบนี้ครับ.....มีแต่กันชนหน้าครับ.

ผลงานของร้านเจริญชัยไฟเบอร์

• ช่างใหญ่

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2013, 17:42:22 »
  • Publish
  •   อีกแนว...ครับ  แนวนี้กำลังมาแรงครับรถใหม่เดียวนี้นิยมทำกันครับ :^2d^:

POM99

• ระดับกำลังใจ = 5

• L200 Model : Strada Grandis 2001
    • L200 Zone : นครศรีธรรมราช
    • LCT. : 0002
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2013, 17:55:29 »
  • Publish
  • แนวสวยงามค่ะ เพราะวิ่งทางเรียบไม่ค่อยได้ไปขึ้นเขาสักเท่าไหร่ ลองไปสอบถามตามร้านอะไหล่เค้าบอกว่ารุ่นนี้ต้องสั่ง พี่ๆพอจะมีร้านในดวงใจมั้งไหมค่ะที่สามารถสั่งของทางไปรษณีย์แล้วได้รับของชัวร์  :^6thx^:

อยากได้อะไหล่ตัวไหนครับ จะได้แนะนำได้ถูกครับ
    ถ้าพวกประดับยนต์ลองเข้าไปดูในลิงค์นี้ครับ http://www.auto191.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538682525&Ntype=21

ราคาอยู่กลางๆๆไม่ถูกไม่แพง ได้ของชัวร์ครับ มีส่งแบบ พกง.ด้วยครับ เคยสั่งหลายครั้งแล้วครับ

บลูโต

• Global Moderator
    • ระดับกำลังใจ = 24

• L200 Model : strada2500
    • L200 Zone : อ้อมใหญ่.สามพราน
    • LCT. : 0004
    « ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 ตุลาคม 2013, 18:13:59 »
  • Publish

อยากได้อะไหล่ตัวไหนครับ จะได้แนะนำได้ถูกครับ
    ถ้าพวกประดับยนต์ลองเข้าไปดูในลิงค์นี้ครับ http://www.auto191.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538682525&Ntype=21

ราคาอยู่กลางๆๆไม่ถูกไม่แพง ได้ของชัวร์ครับ มีส่งแบบ พกง.ด้วยครับ เคยสั่งหลายครั้งแล้วครับ

ยืนยันอีกเสียงครับผมก็สั่งร้านนี้ :^13dont^:
    ..หาโหลดรูปรถ G wagonสวยๆที่คุณชอบและถูกใจมาไว้แล้วค่อยแต่งตามครับ..
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม 2013, 20:57:51 โดย บลูโต »
    สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

tipfocus

• เด็กใหม่
    • *

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2013, 11:33:22 »
  • Publish
  • ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ เดี๋ยวจะค่อยๆแต่งน้องจีใหม่ เพราะ บันใดข้างมันบุบต้องเปลี่ยนใหม่ไม่สวย กันชนหน้าก็ไม่ตรงรุ่น ดูแล้วมันขัดๆตาต้องเปลี่ยน ส่วนคานกับแล็กบนหลังคามันเป็นคานกลมแบบโบราญไปนิด อยากได้คานที่เป้นเหลี่ยมๆแบบรถรุ่นใหม่ๆมันนพอจะใส่กันได้ไหมค่ะ

= สองโหล =

• Administrator
    • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
    • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
    • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • LCT. : 0001
    « ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2013, 20:01:47 »
  • Publish
  • แร็คหลังคาถอดเก็บก็ดีครับ มันต้านลมพอดู
    จะใช้ค่อยใส่คืน

กันชนหน้า ถ้าหมายถึงชุดไฟเบอร์ ก็น่าจะเป็นของ G wagon นั่นแหละครับ มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ มิตซูบิชิ แต่งแบบนี้ออกมาขาย

แต่ถ้าหมายถึงกันชนเหล็กด้านหน้า ถอดเก็บหรือ ขายเป็นทุนก็ได้ครับ ปกติไม่มีมาอยู่แล้ว
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

เจษ เซอร์วิสTSLA

• ระดับกำลังใจ = 8

• บุกน้ำลุยป่าประสาคนบ้าเบ็ด
    • L200 Model : mitsubishi g-wagon 2.8 a/t
    • L200 Zone : หนองขาม,ศรีราชา,ชลบุรี
    • LCT. : 0065
    « ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 ตุลาคม 2013, 22:02:36 »
  • Publish
  • ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ เดี๋ยวจะค่อยๆแต่งน้องจีใหม่ เพราะ บันใดข้างมันบุบต้องเปลี่ยนใหม่ไม่สวย กันชนหน้าก็ไม่ตรงรุ่น ดูแล้วมันขัดๆตาต้องเปลี่ยน ส่วนคานกับแล็กบนหลังคามันเป็นคานกลมแบบโบราญไปนิด อยากได้คานที่เป้นเหลี่ยมๆแบบรถรุ่นใหม่ๆมันนพอจะใส่กันได้ไหมค่ะ

แร๊คหลังคา ถ้าจะเปลี่ยนผมขอบรับมาดูแลต่อแล้วกัน เอาไว้ใส่สัมภาระอุปกรณ์ตกปลาแคมป์ปิ้ง ขนาดตัวแร๊ค กว้างxยาวเท่าไรครับ

เจษ เซอร์วิสTSLA

• ระดับกำลังใจ = 8

• บุกน้ำลุยป่าประสาคนบ้าเบ็ด
    • L200 Model : mitsubishi g-wagon 2.8 a/t
    • L200 Zone : หนองขาม,ศรีราชา,ชลบุรี
    • LCT. : 0065
    « ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ตุลาคม 2013, 22:59:24 »
  • Publish
  • แร๊คหลังคามันอันน้อยไปครับ ใส่ THULE สีดำด้านแบบเต็มหลัง เห็นปาเจโร่สปอร์ตใสกันเยอะครับสวยๆงามๆทั้งนั้น ติดกระจกมองมุมที่แก้มอีกซักอันครับ ติดกันสาดประตู4บาน กันแมลงฝาหน้า แจ่มเลยล่ะครับ

tipfocus

• เด็กใหม่
    • *

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013, 11:50:38 »
  • Publish
  • แร๊คหลังคามันอันน้อยไปครับ ใส่ THULE สีดำด้านแบบเต็มหลัง เห็นปาเจโร่สปอร์ตใสกันเยอะครับสวยๆงามๆทั้งนั้น ติดกระจกมองมุมที่แก้มอีกซักอันครับ ติดกันสาดประตู4บาน กันแมลงฝาหน้า แจ่มเลยล่ะครับ
    นู๋แกะขายหมดไปแล้วค่ะ กำลังหาซื้อมาใหม่ กำลังคิดจะแต่งอย่างที่พี่บอกเลยค่ะ หนูกำลังสั่งของอยู่ค่ะ

tipfocus

• เด็กใหม่
    • *

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013, 11:57:48 »
  • Publish
  • แร็คหลังคาถอดเก็บก็ดีครับ มันต้านลมพอดู
    จะใช้ค่อยใส่คืน

กันชนหน้า ถ้าหมายถึงชุดไฟเบอร์ ก็น่าจะเป็นของ G wagon นั่นแหละครับ มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ มิตซูบิชิ แต่งแบบนี้ออกมาขาย

แต่ถ้าหมายถึงกันชนเหล็กด้านหน้า ถอดเก็บหรือ ขายเป็นทุนก็ได้ครับ ปกติไม่มีมาอยู่แล้ว
    ใช่ค่ะพี่หนูว่ามันไม่สวยตัวกันชนเหล็ก และตัวราวหลังคามันเป็นแบบกลมไม่งามเลยค่ะแถมเป็นแบบเจาะรูด้วย  จะถอดออกแล้วหาแบบใหม่มาใส่ เป็นราวเหลี่ยมๆแบบรถรุ่นใหม่มันใสกันได้ไหมค่ะ 

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments