Good afternoon, บุคคลทั่วไป

• 11150
  • 18

• ระดับกำลังใจ = 0
  • คนรัก Mitsubishi L200

พอดีเพิ่งได้น้องจีมาเลยยังไม่ค่อยได้แต่งอะไร ช่วยแนะนำอะไหล่แต่งสวยๆด้วยนะค่ะ

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
เป็นครั้งแรกครับ

ที่เห็น user สุภาพสตรี มาสอบถามการแต่งรถแนว 4WD

ชื่นใจจัง  :^1great^: :^10-555^:

จะว่าไป รถรุ่นราวนี้ คงแต่งอะไรได้ไม่มากครบ
เพราะว่า ของแต่ง มันไม่ได้เกร่อ เหมือนรถออกใหม่ๆ

แต่จะว่าไป G wagon มันแต่งออกมาจากโรงงานกันอยู่แล้ว

ตัวรถ สีทูโทน ทำให้เราไม่ต้องไปติดพวกกาบข้าง ลำพังข้อนี้ก็ได้เปรียบรุ่นอื่นๆแล้วครับ หล่อมาแต่เกิด อิอิ

กระจัง และ กันชน ออกแบบมาได้พอดิบพอดี อาจจะหา ไฟสปอร์ตไลท์ มาติดให้ดูเข้มๆดุๆ ขึ้นไปอีก

คิดออกแค่นี้ครับ  :^13dont^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 23
 :^2d^:  อ่า....ชอบแนวไหนล่ะครับ...พาสรอบคันสวยๆ หรือออฟโรต  แล้วการใช้งานเป็นอย่างไร....วิ่งทางเรียบหรือขึ้นเขาลงห้วยอ่ะครับ.... :^5love_u^:
ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

• ระดับกำลังใจ = 5
ถ้าชอบแนวสวยงาม วิ่งถนนปกติซะส่วนใหญ่ ลองเปลี่ยนแม็ก 20 ใช้ยางซัก 255 55 20 โหลดสัก 1 นิ้วครับ สวย ขึ้นลงไม่ลำบากครับ ไว้เป็นแนวทางนะครับ

แนวสวยงามค่ะ เพราะวิ่งทางเรียบไม่ค่อยได้ไปขึ้นเขาสักเท่าไหร่ ลองไปสอบถามตามร้านอะไหล่เค้าบอกว่ารุ่นนี้ต้องสั่ง พี่ๆพอจะมีร้านในดวงใจมั้งไหมค่ะที่สามารถสั่งของทางไปรษณีย์แล้วได้รับของชัวร์  :^6thx^:

เท่าที่พอหาได้ตอนนี้จะเป็นแบบนี้ครับ.....มีแต่กันชนหน้าครับ.

ผลงานของร้านเจริญชัยไฟเบอร์

อีกแนว...ครับ  แนวนี้กำลังมาแรงครับรถใหม่เดียวนี้นิยมทำกันครับ :^2d^:

• ระดับกำลังใจ = 5
แนวสวยงามค่ะ เพราะวิ่งทางเรียบไม่ค่อยได้ไปขึ้นเขาสักเท่าไหร่ ลองไปสอบถามตามร้านอะไหล่เค้าบอกว่ารุ่นนี้ต้องสั่ง พี่ๆพอจะมีร้านในดวงใจมั้งไหมค่ะที่สามารถสั่งของทางไปรษณีย์แล้วได้รับของชัวร์  :^6thx^:

อยากได้อะไหล่ตัวไหนครับ จะได้แนะนำได้ถูกครับ
ถ้าพวกประดับยนต์ลองเข้าไปดูในลิงค์นี้ครับ http://www.auto191.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538682525&Ntype=21

ราคาอยู่กลางๆๆไม่ถูกไม่แพง ได้ของชัวร์ครับ มีส่งแบบ พกง.ด้วยครับ เคยสั่งหลายครั้งแล้วครับ

• ตำแหน่ง: Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24

อยากได้อะไหล่ตัวไหนครับ จะได้แนะนำได้ถูกครับ
ถ้าพวกประดับยนต์ลองเข้าไปดูในลิงค์นี้ครับ http://www.auto191.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538682525&Ntype=21

ราคาอยู่กลางๆๆไม่ถูกไม่แพง ได้ของชัวร์ครับ มีส่งแบบ พกง.ด้วยครับ เคยสั่งหลายครั้งแล้วครับ

ยืนยันอีกเสียงครับผมก็สั่งร้านนี้ :^13dont^:
..หาโหลดรูปรถ G wagonสวยๆที่คุณชอบและถูกใจมาไว้แล้วค่อยแต่งตามครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ตุลาคม 2013, 15:57:51 โดย บลูโต »
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ เดี๋ยวจะค่อยๆแต่งน้องจีใหม่ เพราะ บันใดข้างมันบุบต้องเปลี่ยนใหม่ไม่สวย กันชนหน้าก็ไม่ตรงรุ่น ดูแล้วมันขัดๆตาต้องเปลี่ยน ส่วนคานกับแล็กบนหลังคามันเป็นคานกลมแบบโบราญไปนิด อยากได้คานที่เป้นเหลี่ยมๆแบบรถรุ่นใหม่ๆมันนพอจะใส่กันได้ไหมค่ะ

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
แร็คหลังคาถอดเก็บก็ดีครับ มันต้านลมพอดู
จะใช้ค่อยใส่คืน

กันชนหน้า ถ้าหมายถึงชุดไฟเบอร์ ก็น่าจะเป็นของ G wagon นั่นแหละครับ มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ มิตซูบิชิ แต่งแบบนี้ออกมาขาย

แต่ถ้าหมายถึงกันชนเหล็กด้านหน้า ถอดเก็บหรือ ขายเป็นทุนก็ได้ครับ ปกติไม่มีมาอยู่แล้ว
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 8
  • บุกน้ำลุยป่าประสาคนบ้าเบ็ด
ขอบคุณพี่ๆมากค่ะ เดี๋ยวจะค่อยๆแต่งน้องจีใหม่ เพราะ บันใดข้างมันบุบต้องเปลี่ยนใหม่ไม่สวย กันชนหน้าก็ไม่ตรงรุ่น ดูแล้วมันขัดๆตาต้องเปลี่ยน ส่วนคานกับแล็กบนหลังคามันเป็นคานกลมแบบโบราญไปนิด อยากได้คานที่เป้นเหลี่ยมๆแบบรถรุ่นใหม่ๆมันนพอจะใส่กันได้ไหมค่ะ

แร๊คหลังคา ถ้าจะเปลี่ยนผมขอบรับมาดูแลต่อแล้วกัน เอาไว้ใส่สัมภาระอุปกรณ์ตกปลาแคมป์ปิ้ง ขนาดตัวแร๊ค กว้างxยาวเท่าไรครับ

• ระดับกำลังใจ = 8
  • บุกน้ำลุยป่าประสาคนบ้าเบ็ด
แร๊คหลังคามันอันน้อยไปครับ ใส่ THULE สีดำด้านแบบเต็มหลัง เห็นปาเจโร่สปอร์ตใสกันเยอะครับสวยๆงามๆทั้งนั้น ติดกระจกมองมุมที่แก้มอีกซักอันครับ ติดกันสาดประตู4บาน กันแมลงฝาหน้า แจ่มเลยล่ะครับ

แร๊คหลังคามันอันน้อยไปครับ ใส่ THULE สีดำด้านแบบเต็มหลัง เห็นปาเจโร่สปอร์ตใสกันเยอะครับสวยๆงามๆทั้งนั้น ติดกระจกมองมุมที่แก้มอีกซักอันครับ ติดกันสาดประตู4บาน กันแมลงฝาหน้า แจ่มเลยล่ะครับ
นู๋แกะขายหมดไปแล้วค่ะ กำลังหาซื้อมาใหม่ กำลังคิดจะแต่งอย่างที่พี่บอกเลยค่ะ หนูกำลังสั่งของอยู่ค่ะ

แร็คหลังคาถอดเก็บก็ดีครับ มันต้านลมพอดู
จะใช้ค่อยใส่คืน

กันชนหน้า ถ้าหมายถึงชุดไฟเบอร์ ก็น่าจะเป็นของ G wagon นั่นแหละครับ มีอยู่ช่วงหนึ่งที่ มิตซูบิชิ แต่งแบบนี้ออกมาขาย

แต่ถ้าหมายถึงกันชนเหล็กด้านหน้า ถอดเก็บหรือ ขายเป็นทุนก็ได้ครับ ปกติไม่มีมาอยู่แล้ว
ใช่ค่ะพี่หนูว่ามันไม่สวยตัวกันชนเหล็ก และตัวราวหลังคามันเป็นแบบกลมไม่งามเลยค่ะแถมเป็นแบบเจาะรูด้วย  จะถอดออกแล้วหาแบบใหม่มาใส่ เป็นราวเหลี่ยมๆแบบรถรุ่นใหม่มันใสกันได้ไหมค่ะ 

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments