ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้จักท่านนี้ไหมครับ  (อ่าน 1343 ครั้ง)

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
มีใครรู้จักท่านนี้ไหมครับ
« เมื่อ: 16 ตุลาคม 2013, 01:26:49 »
  • Publish
  • ตอนเข้าวงการ strada ใหม่ๆ ได้อ่านกระทู้ของ คุณหน่อง อยู่พักหนึ่ง ที่บอร์ด strada 4x4 ( สมัยนั้น มีบอร์ดเดียว )
    พอดีตอนแรกๆ ผมไม่ได้เข้าบอร์ดบ่อย กลับไปอีกที เห็นมีกระทู้ทะเลาะกัน ของคุณหน่อง กับเพื่อนสมาชิกใน strada 4x4 club แล้วคุณหน่องก็ไม่ปรากฏใน strada 4x4 อีกเลย

เจ้าของรถคันนี้ครับ ใครหนอ ???
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

= สองโหล =

• Administrator
    • เจ้าของอู่
    • เจ้าของกระทู้
    • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
    • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
    • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • LCT. : 0001
    Re: มีใครรู้จักท่านนี้ไหมครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2013, 01:29:11 »
  • Publish
  • ปัจจุบันเหมือนจะใช้คันนี้

ตัวอย่างกระทู้ ของ คุณหน่อง

เหตุผลที่ต้องติด turbo ก็คือแรง ประหยัด ไม่งั้นป้ายแดงเค้าไม่ทำออกมากันหรอกครับ

ลองดูความคิดเห็นของผมนะครับ strada เดิมๆเป็นรถพื้นฐานที่อืดมากๆ แต่อึดนะครับ ถ้าไม่ทำอะไรกับมันแลกกับความอึดความทนทานเป็นต่ออยู่แล้ว แต่ถ้าความแรงแบบรถเดิมๆ NA นะครับ ผมว่าบนถนนขับชิดซ้ายจะปลอดภัยกว่า เพราะว่าเร่งไม่ขึ้น ซดน้ำมัน ถูกรถขับตามหลังเปิดไฟไล่อีก เสียฟอร์มมากๆ เราต้องกู้ชื่อเสียงของ strada กลับมาครับพี่น้อง เริ่มต้นจากการ set turbo เข้าไปนี่แหละครับ เครื่อง strada ขึ้นชื่อว่าอึดเป็นเดิมพันอยู่แล้ว ถ้าไม่แต่งจนเกินไปนะครับ เอาแบบดีกว่าเดิมจนเห็นความแตกต่างก็พอแล้วครับ
    เริ่มจากไปเดินเชียงกงนะครับ ดูโบที่เชียงกงนี่แหละประหยัดสุดๆ ไม่ต้องไป set โบลูกใหม่ที่ร้าน turbo หรอกครับ ราคาจะต่างกันเยอะมาก หาของเองจะดีที่สุด ที่เชียงกงเทอร์โบตรงรุ่นเครื่องนอกด้วยครับ เขาแยกขายเป็นชุดให้เลยครับ อยากได้อินเตอร์ก็มีครับตรงรุ่น แต่ฝากระโปรงต้องเจาะและเบิกสคู๊ปศูนย์มาใส่ครับ ได้มาทั้งชุดตรงรุ่นก็ไปหาร้านเฮดเดอร์ที่คิดว่าราคาและความน่าเชื่อถือ ลอกคุยดูหลายๆร้านนะครับ นี่คือสเต็ปแรกของการติดเทอร์โบแบบพื้นฐานนะครับ

สเต็ปต่อมามีงบอีกหน่อย ก็ทำปั้มครับ เปลี่ยนฝาปั้ม จะได้ตอบสนองเท้าของเราได้ทันใจครับ

ยังไม่พอใจอีกก็เพิ่มเวสเกตแยกครับ ถนอมเทอร์โบและบู๊ธมาไวด้วยครับ

ยังอีกยังไม่พอก็แบบว่าแรงแล้วก็อยากทำอีก ก็เปลี่ยนท่อ 2 นิ้วครึ่งทั้งเส้นครับ เดินท่อตรงอย่างเดียว เหตุผลก็คือความร้อนไอเสียออกไวเครื่องไม่ร้อน อาจใส่ปลายท่ออีกนิดเพื่อเก็บเสียงหน่อยเผื่อคนไม่ชอบเสียง

กิเลสของคนเรายังมีอยู่ไม่พอใจอีกอยากให้ล้อฟรีอีกแล้ว ก็ลงคลัชทองแดงครับ หรือกึ่งทองแดง แค่นี้ก็ออกตัวก่อนป้ายแดงแล้วครับพี่น้อง

ตอนนี้ผมรู้สึกกว่าได้กู้ชื่อเสียงรถที่ตกรุ่นอย่าง strada ไม่ให้ป้ายแดงมาหยามได้คนนึงครับพี่น้อง ภูมิใจครับที่ป้ายแดงเห็น strada ไล่รถเค้าทัน 555 แถมแซงได้ด้วยอึ้งไปเลย

ลองดูความเห็นของท่านอื่นๆประกอบด้วยนะครับ ผมก็ศึกษาเอง หาของทำเองครับ

จาก หน่อง  58.10.149.221  เสาร์, 18/4/2552 เวลา : 13:55
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

**มาชิว

• เด็กติดรถ
    • **
    • ระดับกำลังใจ = 11

• L200 Model : Strada megacab 2.5 GL 2005
    • L200 Zone : บ้านบึง-ชลบุรี
    • LCT. : 0006
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ตุลาคม 2013, 10:01:26 »
  • Publish
  • เพราะพี่หน่องแหละครับเลยทำให้ผมตัดสินใจจะมองหาเทอร์โบมาใส่ เพราะหาใน google ก็จะเจอกระทู้ของแกและมีการรีวิวให้ดูแล้วที่ผมไปติดกับช่างตู้ก็เพราะตามกระทู้แกไปแหละครับ
    ยังไงๆก็รัก STRADA

dreamdoo

• เด็กติดรถ
    • **
    • ระดับกำลังใจ = 3

• คนรัก Mitsubishi L200
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ตุลาคม 2013, 09:06:23 »
  • Publish
  • เท่าที่รู้หลังจากแกขายสตราด้าไป ก็หันไปเล่น D-MAX 3000 gold series ครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments