ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าครับรบกวนพี่ๆ ทั้ง CYCLONE และ STRADA ถ่ายรูป Relay หัวเผาให้ผมหน่อยครับ  (อ่าน 11480 ครั้ง)

Vertex

• คนรักรถ
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 26

• L200 Model : 1990 CYCLONE SUPERIOR & 1996 CYCLONE AERO BODY
  • L200 Zone : สมุทรปราการ
  • LCT. : 0200
งานเข้าครับ รบกวนพี่ๆ ทั้ง CYCLONE และ STRADA ถ่ายรูป Relay หัวเผาให้ผมดูหน่อยครับ

1) ตำแหน่ง Relay หัวเผา แปะอยู่ใต้คอนโซนฝั่งคนนั่งครับ มุดเข้าไปก็เห็นเลย (มันมี 2 แบบ บางคันสี่เหลี่ยม บางคันทรงกระบอก)
2) ถ่านรูป Relay หัวเผา และถ่ายให้ติดขั้ว socket มาด้วยนะครับ (ใจความสำคัญอยู่ที่ socket ครับ)

รบกวนหน่อยครับ พี่ๆ ทั้ง CYCLONE และ STRADA
ผมจะอธิบายปัญหาของผมภายหลัง ตอนนี้ต้องรีบไปธุระครับ ขอบคุณมากๆ
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
เข้ามาดึกแล้วครับ มึนด้วย  :^4thx^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

= สองโหล =

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
อะ เพื่อเพื่อนสมาชิก น้อยกว่านี้ไม่ได้ครับ

หาจาก strada 4x4 club มาน่ะครับ

ตำแหน่งที่อยุ่ของ relay ในห้องเครื่อง ไม่แน่ใจว่าในห้องเก๋งจะมีป่าวน่ะ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

บลูโต

• Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24

• L200 Model : strada2500
  • L200 Zone : อ้อมใหญ่.สามพราน
  • LCT. : 0004
รถติดอินเตอร์ยังไม่เสร็จครับเย็นวันอาทิตย์ได้ไม่รู้ทันป่าวว่าแต่ตัวรีเลย
อยู่ไกล้คันเร่งไช่หรือเปล่าครับ :wanwan12: :^6thx^: :wanwan12:
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

Vertex

• คนรักรถ

• L200 Model : 1990 CYCLONE SUPERIOR & 1996 CYCLONE AERO BODY
โอเคครับ
ตอนแรกผมเข้าใจว่ามันเป็น TIMER RELAY ตัวเดียว

ผมเข้าใจแล้วครับ มันแบ่งเป็น 2 UNIT ผมหาเจอละ
1. Relay หัวเผา อยู่ในห้องเครื่อง
2. กล่องควบคุมหัวเผา อยู่ใต้คอนโซนฝั่งคนนั่ง

ขอบคุณมาก พี่สองโหล

คำถามครับ หลังจากที่เราติดเครื่องแล้ว ยังมีเสียงป๊อกแป๊กๆๆ อยู่ อาการนี้อะไรเสียครับ
กล่องควบคุม RELAY มันเสียใช่ไหมครับ?
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

Vertex

• คนรักรถ

ผมไปวรจักรมาครับ ซื้อมาผิดตัว จริงๆ ต้องซื้อ กล่องควบคุม RELAY หัวเผาครับ

ใคร RELAY หัวเผาเสีย ผมมี 1 ตัว ของแท้ L200 CYCLONE แกะกล่องยังไม่ได้ใช้ ราคาพิเศษสำหรับชาวคลับ L200 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ตุลาคม 2013, 14:59:35 โดย Vertex »

= สองโหล =

ตอนผมใช้ strada ขับสอง(
 รูปนี้ผมเองหละตั้งกะทู้ถามหารีเลย์หัวเผา 55 จำรูปคลับคล้ายคลับคลา )

ันก็มีเสียงดัง ต๊อกแต๊กๆ หลังสตาร์ทเหมือนกัน แต่อยู่ๆมันก็หายไปเอง ก็รื้อไอ้ตรงบริเวณขั้ว รีเลย์หรือไงนี่แหละครับ

แล้วหายหรือยังครับ

Sutkaet

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 6

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : strada k64
  • L200 Zone : อิสาน อุบลฯ มุกดาหาร
  • LCT. : 0054
เอาใจช่วยครับพี่ลองรื้อแบบท่านสองโหลว่ากวดขันจุดลงกราวด์และทำความสะอาดดูเบื้องต้นครับ

ภาวนาอย่าให้ถึงกล่องหัวเผาเลยครับเคยถามศูนย์มาราคาแพงมากเหยียบสองหมื่นแพงกว่าecuรถรุ่นใหม่ๆอีก

ใครมีข้อมูลรึเคยได้ราคาถูกกว่านี้แนะนำด้วยครับ :wanwan17:

dreamdoo

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 3

กล่องควบคุม RELAY มันเสียแล้วครับเรียบเปลี่ยนเลย เดี๋ยวหัวเผาจะขาดไปอีก

Vertex

• คนรักรถ

เอาใจช่วยครับพี่ลองรื้อแบบท่านสองโหลว่ากวดขันจุดลงกราวด์และทำความสะอาดดูเบื้องต้นครับ

ภาวนาอย่าให้ถึงกล่องหัวเผาเลยครับเคยถามศูนย์มาราคาแพงมากเหยียบสองหมื่นแพงกว่าecuรถรุ่นใหม่ๆอีก

ใครมีข้อมูลรึเคยได้ราคาถูกกว่านี้แนะนำด้วยครับ :wanwan17:

ผมนี่แหละข้อมูล หึหึ ราคาที่วรจักร
1) Relay หัวเผา ของแท้ ราคา 2360.-
2) กล่องควบคุม Relay หัวเผา ราคา 4,XXX.-

กล่องควบคุม Relay พรุ่งนี้จะถอดออกมาซ่อมเอง ผมไม่ซื้อใหม่แน่นอน คอนเฟิร์ม

p.s. STRADA ยังไม่ต้องตกใจ สำหรับกล่องคุม Relay ยังไม่ถึงเวลาของท่าน
ส่วน CYCLONE โฉมแรก (1990) คิดว่าพังทุกคันแล้ว CYCLONE โฉมสุดท้าย (1996) เริ่มทะยอยพังกันแล้วครับ
และ RELAY หัวเผา ถ้าใช้งานปกติ ทุกวันนี้ยังไม่พังครับ ทั้ง CYCLONE 1990 และ 1996

= สองโหล =

เอ เจ้ากล่องควบคุมหัวเผา ของสตราดา

ผมจำได้ว่า มันพ่วงกับคุมระบบ 4x4 ด้วยหรืออย่างไรนี่แหละ ราคาเลยแพง หรือเปล่า

รูปนี้หยิบมาฝากจาก strada 4x4 club ครับ

akejoon

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 0

อาการรถมันเป็นยังไงอะครับ   เผื่อจะได้เก็บไว้เป็นความรู้ว่า

เช่น มันมีเสียงอย่างนี้อาจมาจากแบบนี้ 

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เหมือนรถผมมันจะมีเสียงแอ๊ดๆๆ ดังหน้ารถอยู่แต่ก็วิ่งได้ปกติ 

ยังหาอยู่เหมือนกันว่ามันเป็นที่อะไรกันแน่