Good morning, บุคคลทั่วไป

• 12905
  • 11

• ระดับกำลังใจ = 26
งานเข้าครับ รบกวนพี่ๆ ทั้ง CYCLONE และ STRADA ถ่ายรูป Relay หัวเผาให้ผมดูหน่อยครับ

1) ตำแหน่ง Relay หัวเผา แปะอยู่ใต้คอนโซนฝั่งคนนั่งครับ มุดเข้าไปก็เห็นเลย (มันมี 2 แบบ บางคันสี่เหลี่ยม บางคันทรงกระบอก)
2) ถ่านรูป Relay หัวเผา และถ่ายให้ติดขั้ว socket มาด้วยนะครับ (ใจความสำคัญอยู่ที่ socket ครับ)

รบกวนหน่อยครับ พี่ๆ ทั้ง CYCLONE และ STRADA
ผมจะอธิบายปัญหาของผมภายหลัง ตอนนี้ต้องรีบไปธุระครับ ขอบคุณมากๆ
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
เข้ามาดึกแล้วครับ มึนด้วย  :^4thx^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
อะ เพื่อเพื่อนสมาชิก น้อยกว่านี้ไม่ได้ครับ

หาจาก strada 4x4 club มาน่ะครับ

ตำแหน่งที่อยุ่ของ relay ในห้องเครื่อง ไม่แน่ใจว่าในห้องเก๋งจะมีป่าวน่ะ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ตำแหน่ง: Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24
รถติดอินเตอร์ยังไม่เสร็จครับเย็นวันอาทิตย์ได้ไม่รู้ทันป่าวว่าแต่ตัวรีเลย
อยู่ไกล้คันเร่งไช่หรือเปล่าครับ :wanwan12: :^6thx^: :wanwan12:
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

โอเคครับ
ตอนแรกผมเข้าใจว่ามันเป็น TIMER RELAY ตัวเดียว

ผมเข้าใจแล้วครับ มันแบ่งเป็น 2 UNIT ผมหาเจอละ
1. Relay หัวเผา อยู่ในห้องเครื่อง
2. กล่องควบคุมหัวเผา อยู่ใต้คอนโซนฝั่งคนนั่ง

ขอบคุณมาก พี่สองโหล

คำถามครับ หลังจากที่เราติดเครื่องแล้ว ยังมีเสียงป๊อกแป๊กๆๆ อยู่ อาการนี้อะไรเสียครับ
กล่องควบคุม RELAY มันเสียใช่ไหมครับ?
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

ผมไปวรจักรมาครับ ซื้อมาผิดตัว จริงๆ ต้องซื้อ กล่องควบคุม RELAY หัวเผาครับ

ใคร RELAY หัวเผาเสีย ผมมี 1 ตัว ของแท้ L200 CYCLONE แกะกล่องยังไม่ได้ใช้ ราคาพิเศษสำหรับชาวคลับ L200 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ตุลาคม 2013, 09:59:35 โดย Vertex »

ตอนผมใช้ strada ขับสอง(
 รูปนี้ผมเองหละตั้งกะทู้ถามหารีเลย์หัวเผา 55 จำรูปคลับคล้ายคลับคลา )

ันก็มีเสียงดัง ต๊อกแต๊กๆ หลังสตาร์ทเหมือนกัน แต่อยู่ๆมันก็หายไปเอง ก็รื้อไอ้ตรงบริเวณขั้ว รีเลย์หรือไงนี่แหละครับ

แล้วหายหรือยังครับ

• ระดับกำลังใจ = 6
  • คนรัก Mitsubishi L200
เอาใจช่วยครับพี่ลองรื้อแบบท่านสองโหลว่ากวดขันจุดลงกราวด์และทำความสะอาดดูเบื้องต้นครับ

ภาวนาอย่าให้ถึงกล่องหัวเผาเลยครับเคยถามศูนย์มาราคาแพงมากเหยียบสองหมื่นแพงกว่าecuรถรุ่นใหม่ๆอีก

ใครมีข้อมูลรึเคยได้ราคาถูกกว่านี้แนะนำด้วยครับ :wanwan17:

• ระดับกำลังใจ = 3
กล่องควบคุม RELAY มันเสียแล้วครับเรียบเปลี่ยนเลย เดี๋ยวหัวเผาจะขาดไปอีก

เอาใจช่วยครับพี่ลองรื้อแบบท่านสองโหลว่ากวดขันจุดลงกราวด์และทำความสะอาดดูเบื้องต้นครับ

ภาวนาอย่าให้ถึงกล่องหัวเผาเลยครับเคยถามศูนย์มาราคาแพงมากเหยียบสองหมื่นแพงกว่าecuรถรุ่นใหม่ๆอีก

ใครมีข้อมูลรึเคยได้ราคาถูกกว่านี้แนะนำด้วยครับ :wanwan17:

ผมนี่แหละข้อมูล หึหึ ราคาที่วรจักร
1) Relay หัวเผา ของแท้ ราคา 2360.-
2) กล่องควบคุม Relay หัวเผา ราคา 4,XXX.-

กล่องควบคุม Relay พรุ่งนี้จะถอดออกมาซ่อมเอง ผมไม่ซื้อใหม่แน่นอน คอนเฟิร์ม

p.s. STRADA ยังไม่ต้องตกใจ สำหรับกล่องคุม Relay ยังไม่ถึงเวลาของท่าน
ส่วน CYCLONE โฉมแรก (1990) คิดว่าพังทุกคันแล้ว CYCLONE โฉมสุดท้าย (1996) เริ่มทะยอยพังกันแล้วครับ
และ RELAY หัวเผา ถ้าใช้งานปกติ ทุกวันนี้ยังไม่พังครับ ทั้ง CYCLONE 1990 และ 1996

เอ เจ้ากล่องควบคุมหัวเผา ของสตราดา

ผมจำได้ว่า มันพ่วงกับคุมระบบ 4x4 ด้วยหรืออย่างไรนี่แหละ ราคาเลยแพง หรือเปล่า

รูปนี้หยิบมาฝากจาก strada 4x4 club ครับ

• ระดับกำลังใจ = 0
อาการรถมันเป็นยังไงอะครับ   เผื่อจะได้เก็บไว้เป็นความรู้ว่า

เช่น มันมีเสียงอย่างนี้อาจมาจากแบบนี้ 

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เหมือนรถผมมันจะมีเสียงแอ๊ดๆๆ ดังหน้ารถอยู่แต่ก็วิ่งได้ปกติ 

ยังหาอยู่เหมือนกันว่ามันเป็นที่อะไรกันแน่

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments