ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องวัดบูส ท่านใดใช้แบบไหน-รุ่นไหน แล้วต่อยังไงช่วยๆกันแชร์ความรู้ทีครั  (อ่าน 15050 ครั้ง)

Sek4d56

• ผู้ช่วยคนขับ
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 8

• ยังไงๆก็ STRADA
  • L200 Model : Strada 2.5
  • L200 Zone : อีสาน-แปดริ้ว-ชลบุรี
  • LCT. : 0020
พอดีเสร็จจากติดเทอร์โบเลยอยากติดวัดบูสครับ มองๆไว้ของ SARD หน้าปัทมืด เห็นแปลกดีครับ เลยอยากถามพี่ๆน้าๆว่าใช้ของอะไรกันบ้างแล้ววิธีการต่อเนี่ยต่อยังไงได้บ้างครับ เผื่อเป็นแนวทางสำหรับท่านอื่นๆด้วยครับ 

dreamdoo

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 3

• คนรัก Mitsubishi L200
ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ SARD หน้าน้ำมัน ต่อสามทางเข้ากับสายลมที่ไปกดฝาปั๊มครับส่วนไฟก็เข้ากับไฟหรี่เลยครับทำเองไม่ยาก

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
สวยๆหลายตัวเลยครับ

แต่พอดีผมไม่ค่อยมีแบบว่าเกะกะบนหน้าคอนโซล เลยใช้ ตัววัดแบบดิจิตอลคู่กับ ไทม์เมอร์ แบนๆเล็กๆ ครับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

press

• ระดับกำลังใจ = 11

• มันอยู่ในสายเลือด
  • L200 Model : strada 2005
  • L200 Zone : สมุทรปราการ
  • LCT. : 0014
แล้วบูสมือใส่เพิ่มมันจะดีไหมครับ

**มาชิว

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 11

• L200 Model : Strada megacab 2.5 GL 2005
  • L200 Zone : บ้านบึง-ชลบุรี
  • LCT. : 0006
ผมก็ใช้รุ่นนี้แหละครับ ผมต่อสามทางตรงเวสเกตเอาเลยครับ ส่วนไฟก็จากไฟหลี่เลย
ยังไงๆก็รัก STRADA

RUT_STRADA

• เด็กติดรถ
  • **

• L200 Model : Misubishi Strada
  • L200 Zone : ภาคกลาง
  • LCT. : 70
เคยใช้ SARD รุ่นนี้้แล้วเข็มไม่นิ่ง เลยเปลี่ยนใช้เป็นรุ่นไฟฟ้าครับ ผมใช้ของ Recte tech 30 ปอน

(ยืมรูปเขามาเป็นภาพประกอบ)

POM99

• ระดับกำลังใจ = 5

• L200 Model : Strada Grandis 2001
  • L200 Zone : นครศรีธรรมราช
  • LCT. : 0002
วัดบูสในรถผมครับ เข็มกวาดไฟสวยดีครับกลางคืน

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=uMBmYv3INYk" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=uMBmYv3INYk</a>

= สองโหล =

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
แบบนี้ครับ
วัดบูสท์
ไทม์เมอร์ในตัว

ตะก่อน 2000 up ตอนนี้ ไม่ถึงพันห้า ดีน่ะจับมาได้ พันหน่อยๆ  :^10-555^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Sek4d56

• L200 Zone : อีสาน-แปดริ้ว-ชลบุรี
และแล้วก็ได้มาครับ SARD หน้ามืด 30PSI กับราคา 1200 + ขาอีก 200 ครับ กับสเตปเริ่มต้นครับเย็นนี้ทดลองติดตั้งจะได้รู้ซะที่ว่าบูสอยู่ที่เท่าไหร่  :^7tax^: :^7tax^:

khonnon

• เด็กติดรถ
  • **

SARD หน้ามืดก็ได้อยู่ครับ

ผมติด SARD เหมือนกันแต่หน้านํ้ามันครับเข็มนิ่งๆเลยครับ

Sek4d56

ล่าสุด ติดตั้งวัดบูสแล้วครับ กับ td04-09 ปั๊มเดิมๆเปลี่ยนแค่สปริง + หัวฉีด 5l ได้แค่ 6 psi ครับแต่รถวิ่ง 170เกือบ180 ได้ครับลองกดดูเส้นมอเตอร์เวย์ ไม่มั่นใจว่าปกติมั๊ยครับ ปกติยังไม่ติดโบก็ 150 ไหล160ได้ครับ (ไม่ได้โม้นะครับ ลองเมื่อวานก็ได้ผลอย่างนี้) สอบถามพี่เอ๋ (แนแน้อยเน)เจ้าของโบเค๊าบอกว่ายังไม่เปลี่ยนฝาก็ได้บูสประมาณนี้ ถ้าเปลี่ยนฝาจะมาอีกเยอะ ก็เลยจัดการขอยืมปั๊มพี่เค๊าทั้งลูกมาทดสอบซะเลย พี่แกก็ใจดี๊ดี ให้ยืมซะด้วย :^1great^: :wanwan17: พี่ๆน้าๆท่านใดที่เคยติดโบแต่ยังไม่เปลี่ยนฝาปั๊มได้บูสเท่าๆกันหรือใกล้เคียงรึเปล่าครับ ขอความรู้ทีครับ

mitsu2500

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200 strada
  • L200 Model : mitsubishi l200 strada 2500 gl 1998
  • L200 Zone : กรุงเทพมหานคร @ พัทยา
  • LCT. : 0040
td04 ไม่มี 09 ต่อท้าย ปั๊มเดิม จะวิ่งมั๊ยเนี่ย! เดิมๆ สุดสุดทางยาวๆ ได้ 150

khonnon

• เด็กติดรถ
  • **

ก่อนใส่ฝาปั๊มบูสมาประมาณ 7 psi ครับ ใส่ฝาปั๊มตั้งบูสที่ 15 psi
ตอนนี้อยู่ที่ 18 psi คัรบ

= สองโหล =

ล่าสุด ติดตั้งวัดบูสแล้วครับ กับ td04-09 ปั๊มเดิมๆเปลี่ยนแค่สปริง + หัวฉีด 5l ได้แค่ 6 psi ครับแต่รถวิ่ง 170เกือบ180 ได้ครับลองกดดูเส้นมอเตอร์เวย์ ไม่มั่นใจว่าปกติมั๊ยครับ ปกติยังไม่ติดโบก็ 150 ไหล160ได้ครับ (ไม่ได้โม้นะครับ ลองเมื่อวานก็ได้ผลอย่างนี้) สอบถามพี่เอ๋ (แนแน้อยเน)เจ้าของโบเค๊าบอกว่ายังไม่เปลี่ยนฝาก็ได้บูสประมาณนี้ ถ้าเปลี่ยนฝาจะมาอีกเยอะ ก็เลยจัดการขอยืมปั๊มพี่เค๊าทั้งลูกมาทดสอบซะเลย พี่แกก็ใจดี๊ดี ให้ยืมซะด้วย :^1great^: :wanwan17: พี่ๆน้าๆท่านใดที่เคยติดโบแต่ยังไม่เปลี่ยนฝาปั๊มได้บูสเท่าๆกันหรือใกล้เคียงรึเปล่าครับ ขอความรู้ทีครับ

ตอนผมติดโบ ไม่ทำปั๊ม ไม่แน่ใจว่าบูสมาเท่าไรน่ะ จำได้คร่าวๆว่ามันเท่าๆกันหละ หรือวัดบูสมันถูกๆ เลยวัดไม่ตรงมั้ง
แต่เร็วจังเนอะครับ ตั้ง 180

Sek4d56

ตอนผมติดโบ ไม่ทำปั๊ม ไม่แน่ใจว่าบูสมาเท่าไรน่ะ จำได้คร่าวๆว่ามันเท่าๆกันหละ หรือวัดบูสมันถูกๆ เลยวัดไม่ตรงมั้ง
แต่เร็วจังเนอะครับ ตั้ง 180
td04 ไม่มี 09 ต่อท้าย ปั๊มเดิม จะวิ่งมั๊ยเนี่ย! เดิมๆ สุดสุดทางยาวๆ ได้ 150
555  :wanwan16: :wanwan16:
ว่าแล้วต้องมีเสียงวิจารณ์เรื่องความเร็วที่ได้  ความจริงครับสาบานเลยเอ้า 150 ไหล 160 อันนี้ยังไม่เซตโบครับ 150 สบายๆครับดัน 160 นี้ใช้หลายกิโลอยู่ แต่หลังจากติดโบนี่ 170 นี่ในความรู้สึกก็ขึ้นเร็วนะครับแต่จะดัน 180 ก็แช่หน่อยนึง ปั๊มผมก็ทำอย่างที่บอกไปแล้วอย่างอื่นก็ไม่ได้ทำ แต่มันได้ของมันเองครับ ความร้อนไม่ขึ้นด้วยครับปกติ หรือว่าไมล์อ่อนครับ ผมลอง 2 รอบแล้วครับรอบแรกทางด่วนบูรภาวิถีก็ได้อย่างนี้ รอบสองมอเตอร์เวย์ก็ได้อย่างนี้ครับมื่อวานนี้เองครับ จะว่าบ้าเห่อเทอโบก็ไม่น่าจะใช่เพราะเกย์ไมล์มันบอกอย่างนี้ ก็มีพี่ที่ผมเล่าให้ฟังก็ไม่เชื่อว่ามันจะได้เขาว่าไมล์อ่อนรึเปล่า ไอ้เราก็ไม่รู้เพราะเราติดเองไม่ได้ติดร้านไม่มีการเปลี่ยนแปลงใดเพิ่มเติมเลยถอดเข้า-ออกอย่างเดียว แล้วปกติกับสเตปแค่นี้มันควรได้เท่าไหร่ครับ ผมเองก็เพิ่งเริ่มหัดเล่นครับ ไม่มีความรู้เรื่องเทอร์โบมาก่อนหน้านี้นึกอยากติดก็ลองหาข้อมูลงูๆปลาๆแล้วติดเลย ผลที่ได้ก็ตามนี้เลย ชักไม่มันใจว่ารถผมมีปัญหารึเปล่า ไหนๆก็ไหนๆแล้วช่วยวิจารณ์ที หรือถ้าอยู่ใกล้มาช่วยทดสอบให้ก็จะดีมากเลยครับ   

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments