Good evening, บุคคลทั่วไป

• 9934
  • 13

• ระดับกำลังใจ = 1
คือว่าผมอยากเปลียนกระจังหน้ากับกันชน ให้เป็นรุ่นที่เป็นตะแกรงครับ ของผมปี 97 ไม่รู้ว่าต้องโมดิฟายอะไรบ้างครับ เห็นร้านขายอะไล่เขาบอกว่าต้องโมอีกเยอะ ไม่รู้ว่าต้องโมตรงไหนบ้างครับ
ภาาพแรกของผมครับ ส่วนภาพที่สองคือที่ผมอยากเปลียน ขอคำแนะนำครับ.....

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
มันต้องเปลี่ยนกันชน กระจัง แล้วก็ต้องดูว่าเหล็กในกันชนหน้า มันใช้ด้วยกันได้ป่าว

แต่คงไม่ได้ครับ ก็เลยต้องเปลี่ยนกันเยอะเลย

1 โครงกันชนหน้า
2 กันชนหน้า
3 กระจังหน้า ( รูปโพสแรกนั่นแหละ )

ถ้าหามือสองได้ ก็ถูกหน่อย เห็นปล่อยๆกัน สองพัน กับ กระจังอีก พันหนึ่ง
ถ้าของใหม่ ก็ห้าพันขึั้นหละงานนี้ครับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 26
้เดิมๆ มันก็สวยอยู่แล้วนิครับ
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

• ระดับกำลังใจ = 0
  • คนรัก Mitsubishi L200
ผมปี98เปลี่ยนกันชนพร้อมกระจังหน้าคับ

• คนรัก Mitsubishi L200 strada
เมื่อเช้าติดต่อศูนย์ ปี2005
กันชน 2500
กระจังหน้า 4125
ไฟหน้าคู่ละ  4440
ไม่มีคานหน้า
  ...ม้ายหวาายยย....
เลยให้อู่หาให้ เป็นเทียมแท้ๆ
รวมแล้วทุกอย่าง แปดพันกว่าบาท ก็ยังแพงอยู่ดี
มีพี่ๆ น้องๆ ท่านใดพอจะช่วยให้เบาแรงกว่านี้มั๊ยครับ...

ผมซื้อมาจากตลาดพูนทรัพย์รังสิตกันชนหน้า+กระจัง+ไฟเลี้ยวขาวรวมแล้วไม่เกินห้าพัน

• ระดับกำลังใจ = 3
เคยเปลี่ยนเมื่อ สิงหาปี 54 เฉพาะราคาร้านข้างนอก
กันชนหน้ารุ่นชิ้นเดียว 590
ตราโลโก้หน้ากระจัง 150
โครงกันชนล่าง 260
โครงกันชนหน้าตัวกลาง 680
โครงกันชนหน้าตัวบน  630
หน้ากระจังลายดำ EVO 890
ไฟเลี้ยวไฟหรี่ในกันชน(ขาว) ซ้ายขวา 320
ไฟหน้า ซ้ายขวา 1500 Daimondข้างละ 750
ไม่รวมค่าแรงและค่าทำสีกันชน
แต่ของผมเปลี่ยนแผงหน้ากับฝากระโปรงเจาะสคูปด้วยเนื่องจากชนมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน 2013, 05:18:25 โดย dreamdoo »

• ระดับกำลังใจ = 5
ลองหาแถวอู่ประกันดูครับ น่าจะได้ทั้งชุดราคาไม่แรงครับ
ผมก็เพิ่งได้มาจากเว็ป เว็ปหนึ่งครับ 2000 บาทร่วมส่ง ขาครบครับ มีคิ้วข้างมาด้วยครับของหายากเลย

หาของพวกนี้ต้องใจเย็นนิดนะครับ ค่อยๆๆเก็บไปเรื่อยๆๆครับ เดียวก็ครบเองครับ

• ตำแหน่ง: Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24
รับของผมไปดูแลต่อไหมครับ
กันชนหน้า+คานเหล็ก+ขายึด...ขาย1500บาทครับ
ถอดจากรถผมเอง..ไปใส่รอบคันมา
 :^2d^:
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
เอ้อ ว่าแต่ว่า กันชนขับสอง กับ ขับสี่ มันเท่ากันหรือเปล่า ใครทราบบ้าง
ว่าจะรับของคุณบลูโต แต่ไม่แน่ใจ
แล้วยังมีคื้วชายด้านล่างกันชนอีก ไม่แน่ใจว่ามันยึดกันยังงัย  :^a6^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 23
กันชนหน้า+คานเหล็ก+ขายึด...ขาย1500บาทครับ
พี่บูลโตครับ ชุดแต่งรอบคันของพี่ไปใส่ที่ใหนมาครับ ราคาเท่าไรเหรอครับ..
ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

• ตำแหน่ง: Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24
ตอบคุณwitนะครับ..รอบคันรวมทำสีและติดตั้งเสร็จ14000ครับ..นี่เป็นร้านเล็กๆใกล้ๆ
ที่เลือกร้านใกล้ๆเพราะว่าถ้ามีปัญหาไปมาสะดวกครับ
ถ้าร้านใหญ่ราวๆ20000 :^1great^:
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

เอ้อ ว่าแต่ว่า กันชนขับสอง กับ ขับสี่ มันเท่ากันหรือเปล่า ใครทราบบ้าง
ว่าจะรับของคุณบลูโต แต่ไม่แน่ใจ
แล้วยังมีคื้วชายด้านล่างกันชนอีก ไม่แน่ใจว่ามันยึดกันยังงัย  :^a6^:

ใส่ได้ครับพี่สองโหลตัวกันชนและขาเหมือนกันครับ ต่างกันตรงที่ ขับ 4 มีคิ้วข้างกันชน ขับลองไม่มีคิ้วข้างกันชนครับ ส่วนคิ้วถอดของเก่ามาใส่ได้ครับ มีน็อตเกลียวปล่อยข้างละ 2 ตัวครับพี่

รบกวนถามนิดครับ อุปกรณ์ครบพร้อมใส่เลยมั้ยครับ แล้วสีตัวกันชนยังสวยอยู่มั้ยครับ ถ้าพร้อมใส่ได้เลยขาครบ สีสวย ผมขอเป็น Q2 ครับ

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments