Good evening, บุคคลทั่วไป

• 11239
  • 10

• ระดับกำลังใจ = 1
  • คนรัก Mitsubishi L200
ผมใช้ตัว 2.8 ครับรู้สึกว่ามันอืดๆ ครับได้มามือสองเดิมๆ ควันดำเวลาเร่งแรงๆครับ เลยอยากจะเพิ่ม turbo เดิมๆและฝาปั๊ม หรือว่าผมต้องไปเช็คหัวฉีดก่อนครับ รบกวนขอคำแนะนำครับ

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ขอ อนุญาติ แยกโพสออกมาเป็นกระทู้ใหม่น่ะครับ ( แถมด้วยตั้งชื่อกระทู้ให้ด้วยเลย อิอิ )

- อาการที่บอก ลองแบบนี้ก่อนครับ สำหรับรถมือสองที่เราได้มา

เปลี่ยนกรองอากาศ
เปลี่ยนกรองโซล่า
เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง

เผื่อเจ้าของเดิม ลืมเปลี่ยน

ดูอาการอีกทีครับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 23
ก่อนที่จะไปติด turbo ผมว่าทำเครื่องให้สบูรณ์ก่อนครับ ลองทำตามของพี่สองโหลก่อนครับ ถ้ายังไม่ดีขึ้นแฃ้วค่อยเช็คปั้มอีกที  :^10-555^:
ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

• ระดับกำลังใจ = 26
ผมแนะนำว่า
1) เปลี่ยนกรอง DIESEL (หลายคนมองข้าม ไม่เคยดูมันเลย) ไม่เกิน 300.- ถ้าเปลี่ยนเอง
2) เข้าร้านเช็คปั๊มหัวฉีด ราวๆ 4,000.- (บอกให้ตั้งปั๊มแก่นิดๆ รับรองวิ่งกว่าเดิมโรงงาน) ถ้าอยู่สมุทรปราการ ผมแนะนำร้านให้

ทำ 2 ข้อนี้ พอ
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

• ระดับกำลังใจ = 2
เช็คปั้ม เช็คหัวฉีดเลยครับ จะใด้ประหยัดน้ำมันด้วย

• ระดับกำลังใจ = 11
  • มันอยู่ในสายเลือด
ข้อความโดย: Vertex
« เมื่อ: 03 ตุลาคม 2013, 19:24:20 » ใส่การอ้างถึงคำพูด

ผมแนะนำว่า
1) เปลี่ยนกรอง DIESEL (หลายคนมองข้าม ไม่เคยดูมันเลย) ไม่เกิน 300.- ถ้าเปลี่ยนเอง
2) เข้าร้านเช็คปั๊มหัวฉีด ราวๆ 4,000.- (บอกให้ตั้งปั๊มแก่นิดๆ รับรองวิ่งกว่าเดิมโรงงาน) ถ้าอยู่สมุทรปราการ ผมแนะนำร้านให้

อยู่บางปูครับ ร้านทีว่ามีร้านไหนที่ทำปั้มแถวนี้ครับคุณ vertex :^4thx^:

• ระดับกำลังใจ = 0
ลองแต่งแก่ปั้มหัวฉีดครับ ผมก็เคยเป็น :^2d^:

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ห้องเครื่องคุณ press แจ่มจริงๆครับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 26
เอาห้องเครื่องผมมาโชว์บ้างดีกว่าไหมนะ ฮ่าๆๆๆๆ

คุณ press ขับมาเทพารักษ์ กม 12 (เลยหนามแดงมา ถ้ามาจากแยกเทพารักษ์ ปั๊มจะอยู่ทางซ้าย ตรงข้ามโรงแรม BOSS)
เลี้ยวเข้าปั๊มบางจาก กม 12 ต้อยดีเซล เทพารักษ์
ผมทำปั๊มที่นี่ครับ 12 mm แรงโคตรๆ (ถ้าโบเล็กๆ 10 mm ก็พอครับ)

ถ้าลองอ่านข้อมูลของช่างคนนี้ใน INTERNET
เห็นบอกว่าระดับหัวแถวของประเทศไทย ไม่รู้ว่าเชียร์เกินไปไหม?
แต่ผมว่าฝีมือดีจริง งานสะอาด เป็นระเบียบ มีมาตรฐาน และสมคำล่ำลือ

087-0183944 ต้อยดีเซลเทพารักษ์

p.s. โบเดิมลูกเล็กๆ จูนเองก็วิ่งแล้วครับ
แต่ถ้าต้องการเช็คปั๊ม หัวฉีด หรือต้องเปลี่ยนลูกปั๊ม ก็เข้าร้านนี้ได้เลย งานสะอาดแน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ตุลาคม 2013, 14:11:51 โดย Vertex »
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

• ระดับกำลังใจ = 5
ต้อยดีเซล อีกเสียงครับ  :^1great^:

• ระดับกำลังใจ = 8
  • บุกน้ำลุยป่าประสาคนบ้าเบ็ด
ของผมก็เวลาอัดขึ้นเอาก็เล่นเอาควันกลบตูดเหมือนกัน
  :^23complain^:

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments