Good afternoon, บุคคลทั่วไป

• 7879
  • 14

เมื่อ: 24 สิงหาคม 2013, 17:33:27
  • ระดับกำลังใจ = 23
  • คนรัก Mitsubishi L200

ผมคิดว่าหลายๆคนคงใช้น้ำหอมติดรถเหมือนกับผม และคงคิดว่าเจ้าน้ำหอมติดรถยนต์คงไม่มีพิษมีภัยอะไรกับรถคันโปรด
แต่ก็ต้องคิดผิด เมื่อมันมาทำร้ายรถคันโปรดของผม

ผมใช้ เกรด สปอร์ต

เจ้าตัวนี้ครับ
    เสียบไวที่ช่องแอร์ข้างประคูฝังคนขับ  ใช้มาได้ซักพักนีงแล้วครับก็ไม่มีอะไร จนมาวันนี้เอารถล้าง เช็ดไปเข็ดมา
ดันมาสดุดตรงที่ช่องแอร์ช่องนี้ ไอย่า....งานงอกแล้ว สีลอก

คิดไม่ถึงว่ามันจะแรงขนาดนี้ ถ้ามันกัดจนสีลอกได้เกิดอะไรขึ้นกับท่อยางในช่องแอร์ล่ะทีนี้

ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

เมื่อ: 24 สิงหาคม 2013, 20:43:31
  • ระดับกำลังใจ = 2
แล้วในรูปวงกลมสีน้ำเงิน สงสัยมานานตกลงเค้าทำไว้เพื่อใส่อะไรครับ  :^10-555^:

รูปเครดิตท่าน wit marbin   :^6thx^:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 สิงหาคม 2013, 20:45:07 โดย 00wave00 »

เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 02:25:27
แล้วในรูปวงกลมสีน้ำเงิน สงสัยมานานตกลงเค้าทำไว้เพื่อใส่อะไรครับ  :^10-555^:

รูปเครดิตท่าน wit marbin   :^6thx^:
อ่อ...ช่องใส่เหรียญครับ :^4thx^:

เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 05:20:24
  • ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
มันคงถูไถ เสียดสีหละครับ เลยถลอก

แต่จริงๆแล้วช่างแอร์ เค้าแนะนำว่า พวกน้ำหอมต่างๆ ที่ใช้กันอยู่ มันจะเข้าไปกัดตู้แอร์ในรถ แล้วแต่ว่าใช้งานแบบใหน ระยะเวลาไม่แน่นอน คิดดูว่า ถ้าใช้งานธรรมดาๆ จะมีอะไรไปกัดตู้แอร์ได้

ยิ่งเป็นพวกเจล ตอนมันละลายเราหอม แต่มันกลายเป็นเจลจับตัวกันที่ ตู้แอร์ เป็นเมือกๆเลย
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 06:02:10
มันคงถูไถ เสียดสีหละครับ เลยถลอก

แต่จริงๆแล้วช่างแอร์ เค้าแนะนำว่า พวกน้ำหอมต่างๆ ที่ใช้กันอยู่ มันจะเข้าไปกัดตู้แอร์ในรถ แล้วแต่ว่าใช้งานแบบใหน ระยะเวลาไม่แน่นอน คิดดูว่า ถ้าใช้งานธรรมดาๆ จะมีอะไรไปกัดตู้แอร์ได้

ยิ่งเป็นพวกเจล ตอนมันละลายเราหอม แต่มันกลายเป็นเจลจับตัวกันที่ ตู้แอร์ เป็นเมือกๆเลย

อ่อครับ....มันหกครับมันไหลออกมาโดนสีครับ สีมันพองครับ

เมื่อ: 25 สิงหาคม 2013, 06:58:30
  • ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ถ้ามันหกด้วย ก็ม่ายต้องห่วงครับ น้ำยาขัดดีๆนี่เอง

ผมก็เลยเชื่อช่างแอร์ ว่าไม่จำเป็นอย่าเอาบรรดาน้ำหอมใส่รถครับ ก็ขนาดสีรถเขายังกัดแบบนี้ ตู้แอร์มีเนียมบางๆ จะเหลือรื้อ

ติดลายไม้เลยครับ เปลี่ยนแนว  :wanwan16:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

เมื่อ: 30 สิงหาคม 2013, 18:02:19
  • ระดับกำลังใจ = 0
แล้วผมใช้แบบตั้งหน้ารถจะเป็นอะไรอะปล่าว

เมื่อ: 31 สิงหาคม 2013, 06:59:12
แล้วผมใช้แบบตั้งหน้ารถจะเป็นอะไรอะปล่าว

:^14ngng^:ไม่เป็นไรเหรอครับ กรณีของผมน่ะคงจะเป็นที่จอดรถบนทางลาดชันน่ะครับมันเลยหก แบบไหนก็ใช้ได้ครับ
ที่เอามาลงนั้นแค่อยากให้ระวังกันครับลูกรักจะได้ไม่เสียโฉมน่ะครับ
 (ตอนนี้ผมยังใข้แบบเก่าอยู่ครํบแต่คอยระวังตอนจอดในพื่นที่ชัน)

เมื่อ: 06 ตุลาคม 2013, 07:35:57
เมื่อก่อนเคยใช้น้ำหอมยี่ห้อดัง ก็หอมดี 

แต่เมื่อวันหนึ่งแอร์ไม่เย็นล้างตู้แอร์ มีแต่เมือกๆ ติดอยู่ในคู้แอร์ตอนแรกก็ส่งสัยมันมาจากไหน 
ช่างเลยชี้ไปที่น้ำหอม บอกว่านี้ไงต้นเหตุ 

หลังจากน้ำผมโยนลงถังไปหมดเลยครับ เพราะมันดูมีแต่เชื้อโรค และน่าจะเป็นอันตรายต่อเราเมื่อมันสะสมนานๆ
จึงบอกต่อกัน

ปล. ตอนนี้ไม่หอม แต่ง่วงๆ ใส่พินเสนแสบตานิดๆ แต่รู้สึกดี อิอิ

เมื่อ: 06 ตุลาคม 2013, 08:50:02
  • ระดับกำลังใจ = 8
  • บุกน้ำลุยป่าประสาคนบ้าเบ็ด
ใบเตยซักกำใหญ่ๆเอาไว้ในรถธรรมชาติดีครับ ทำให้นึกถึงยาดองเลยอิอิ :^4thx^:

เมื่อ: 07 ตุลาคม 2013, 03:32:03
  • ระดับกำลังใจ = 11
ม่ะก่อนผมใช้แบบนี้เลยครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนไปใช้แบบเจลที่เอาติดตรงม่านบังแดดแทนแล้วครับ
ยังไงๆก็รัก STRADA

เมื่อ: 07 ตุลาคม 2013, 05:04:08
  • ตำแหน่ง: Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24
ใช้ยี่ห้อเดียวกัน..โดนเหมือนกันกับคุณwitครับแต่น้อยกว่านิดนึง..แต่ตอนนี้เปลี่ยนใหม่แล้วครับ
ซื้อพวงมาลัยมาถวายแม่ย่านางรถครับ..สบายใจยามเดินทางและออกรถแต่ละครั้ง..สิ่งที่ได้เสริมมาคือกลิ่นหอมของดอกมะลิ
หอมแบบเป็นธรรมชาติ..แต่ถ้ารู้สึกว่ามีกลิ่นอับในรถนี่เลย
ใบเตยซักกำใหญ่ๆเอาไว้ในรถธรรมชาติดีครับ ทำให้นึกถึงยาดองเลยอิอิ :^4thx^:
ใบเตยครับ :^6thx^:

สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

เมื่อ: 07 ตุลาคม 2013, 08:57:45
  • ระดับกำลังใจ = 11
  • มันอยู่ในสายเลือด
ลองใช้กากกาแฟ หรือ กาแฟดูครับแบบที่เราตักชงไม่ใช่ 3in1 นะครับแบบชงเองใสครีมเอง หากมีถุงผ้าตาข่ายหรือมีถุงการบูรเก่าใส่เข้าแทนที่ได้เลยรับรองกลิ่นอับหายได้กลิ่นหอมใหม่ชัวร์ทดลองดูได้ครับ

เมื่อ: 24 ตุลาคม 2013, 09:44:34
ใช้กาแฟน่าจะดีนะครับ กลับดึกๆคงไม่ง่วง ตาแข็งเพราะกาแฟครับ อิอิ

เมื่อ: 14 สิงหาคม 2014, 13:25:52
เพราะเราเคยเห็นพี่ที่อู่ครับ บอกว้าเจลหรือน้ำหอมที่ติดเอามาติดกับเครื่องกรองแอร์มันทำลายระบบคอนโซลแอร์พอเอาออกมาเจลติดเหนียวหนืดสกปรกมาก แถมกลิ่นก็สะสมเวียนอยู่ในรถ เราตัดสินใจเอาใบเตยมาใส่รถหอมสะอาดสดชื่นมากแต่เฉาเร็วอยู่ได้ไม่ถึงสัปดาห์ต้องซื้อมาเปลี่ยนเรื่อยๆพูดตรงๆขี้เกียจหาซื้อบ่อยๆและต้องมาเปลี่ยน ก็เลยถามกูรูพี่หลายๆคนเขาแนะนำมาให้ไปซื้อน้ำหอมแบรนด์นี้เพราะนอกจะกลิ่นหอมเป็นธรรมชาติและไม่ทำลายระบบคอนโซลแอร์อีกด้วย อยากรู้รายละเอียดลองสอบถามกันดูเองละกันน่ะ
เพราะเราสั่งซื้อร้านนี้เขาเป็นตัวแทนจำหน่ายในไทยและเป็นของแท้นำเข้าจากUSA.ด้วยคับ
Mobile:099-2518941 ,ID line : befresh เรามีแต่เบอร์กับLine จำเว็บไม่ได้ถามดูละกัน

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments