Good morning, บุคคลทั่วไป

• 10406
  • 7

• ระดับกำลังใจ = 1
  • คนรัก Mitsubishi L200
    • persius39@gmail.com

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ คือมีเรื่องอยากปรึกษาช่วงล่างครับ รถผมสตราด้า2500megacab gl ตัวเตี้ยปี05 ตอนนี้มีปัญหาเรื่องช่วงล่างครับ
คืออาการตอนนี้ตกหลุมแล้วสะบัด พวงมาลัยหนัก มีระยะฟรีเยอะพอสมควร เวลาสุดมีเสียงดัง แก๊ก อาการแบบนี้ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง แล้วค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไร พี่ๆคนไหนพอที่จะรู้จักอู่ซ่อมช่วงล่างที่ไว้ใจได้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมอยู่เขตประเวศ ขอบคุณครับ
แรงตามตังค์ พังไม่ว่า

ผมว่าสงสัย จะเป็นพวกลูกหมาก คันชัก ทั้งหลายหละคับ ปันหาปกติ สำหรับรถหลายปีอย่างพวกเรา จนจวบบวันนี้ตาด้าเราก้หลายขวบแล้วว แนะนำน่าจะไปบีบลูกหมากน่ะๆ ร้านบีบหาได้เยอะแยะ เต็มไปหมด แต่ถ้ามีตั้งเปลี่ยนไปเลย นับๆดูแร้วยกชุดเป็นสิบลูกเรยมั้ง แนะนำบีบดีก่าได้ของแท้เหมือนเดิมๆ ปกติลูกล่ะ 70 80บาท 10ลูก ก้น่าจะ700 800บาท ผมไปทำมาแระ ทำเสด เสียค่าตั้งศุนย์ อีก 300 ทำแร้วต้องตั้ง 0 น่ะคับๆ หลังทำ พวงมาลัย จะหนัก สักแปปนึงๆ ทำแร้ว ขับสบายแน่นๆโครต :-[

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ไปค้นข้อมูลจาก คลับ 4x4 มาให้น่ะ ลองติดต่อสอบถามดูก่อนเป็นแนวทางหละกันเด้อ

คำตอบที่ 12

---------------------------->แน่ะนำร้านซ่อมลูกหมาก
วันว่างก็เลยไปบิ้วกล้องยาขาไก่มาครับ
ร้านP.S.K.อยู่ซอย ลาซาน85 เข้าทางถนนศรีนครินทร์20เมตรอยู่ขวามือต้องไปกลับรมมานิดนึง
ทางกลับรถแคบมากต้องถอย1ครั้งถึงจะกลับได้ครับ
----------P.S.K.ลูกหมากยนต์----------
ซ.ลาซาน85 แขวงบางนา เขตพระโขนง กรุงเทพฯ
02-7458611 08-9530-4305
------------------------->บอกว่ามาจากบอรด์Stradaclub

ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

ขอบคุณมากๆครับพี่สำหรับข้อมูล ผมทำงานอยู่ที่บริษัทดันลอปมีปัญหาเรื่องยางปรึกษาผมได้นะครับ

• ระดับกำลังใจ = 26
ขอบคุณมากๆครับพี่สำหรับข้อมูล ผมทำงานอยู่ที่บริษัทดันลอปมีปัญหาเรื่องยางปรึกษาผมได้นะครับ

พอดีผมมีรถเก๋งคันนึง ผมใส่ SP SPORT LM703 (Treadwear 340 , Traction A)
1) ผมอยากทราบว่ายางรุ่นนี้มีประสิทธิภาพการเบรค, ประสิทธิภาพการยึดเกาะพื้นตอนสาดโค้งแรงๆ มันอยู่ในระดับที่ดีแค่ไหนครับ
2) ถ้าเป็นยางรุ่นที่สูงขึ้นมาอีกหน่อย ของยี่ห้อนี้แนะนำว่าเป็นตัวไหนถึงจะแจ่มครับ ;)

p.s. ผมขับรถเร็ว(ผมจึงต้องคำนึงถึงประสิทธิภาพการเบรค) และบางครั้งก็สาดโค้งค่อนข้างแรงจนยางร้อง(แต่ยังไม่ถึงขั้นต้องแก้พวงมาลัยตลอดโค้งแบบในสนาม)

p.s.2 ผิดกระทู้ยังไง รบกวนย้ายให้หน่อยก็ดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กรกฎาคม 2013, 18:36:42 โดย Vertex »
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

สำหรับยางlm703จะมีหน้ายางหลายขนาดแตกต่างกันนะครับก็อยู่ที่หน้ายางของแต่ละ่ท่านว่าจะเลือกหน้ากว้างหรือแคบ แต่ตัว703นี้การสาดโค้งหรือการเกาะถนนจะทำได้ประมาณ70-80%ในการยึดเกาะถนนสาดโค้ง ความนุ่มก็พอประมาณครับ ถ้าอยากได้ตัวที่เกาะถนนดีต้องเ)็นตัวที่มีร่องยางห่างครับ แต่จะได้เสียงรบกวนมาเป็นของแถมครับตัวแนะนำคือ direzza dz101, sport max tt, dzz1,dzz2,veuro302, ตัวที่1-4จะเป็นยางhi perfomance จะมีประสิทธิภาพในการเกาะถนนที่ดีเยี่ยม ตัวสุดท้ายจะเป็นยางแนวcomfortจะให้ความนุ่มเงียบแบบรถซีดานทั้งหมดที่เขีนยมาเป็นmade in japan ครับ
ส่วน703เป็นของไทยผลิตครับราคาเบาหน่อย

• ระดับกำลังใจ = 5

อย่าลืมเรื่องยางนะครับ ยางบวมก็เป็นสาเหตุหนึ่งของการสะบัด

• ระดับกำลังใจ = 26
สำหรับยางlm703จะมีหน้ายางหลายขนาดแตกต่างกันนะครับก็อยู่ที่หน้ายางของแต่ละ่ท่านว่าจะเลือกหน้ากว้างหรือแคบ แต่ตัว703นี้การสาดโค้งหรือการเกาะถนนจะทำได้ประมาณ70-80%ในการยึดเกาะถนนสาดโค้ง ความนุ่มก็พอประมาณครับ ถ้าอยากได้ตัวที่เกาะถนนดีต้องเ)็นตัวที่มีร่องยางห่างครับ แต่จะได้เสียงรบกวนมาเป็นของแถมครับตัวแนะนำคือ direzza dz101, sport max tt, dzz1,dzz2,veuro302, ตัวที่1-4จะเป็นยางhi perfomance จะมีประสิทธิภาพในการเกาะถนนที่ดีเยี่ยม ตัวสุดท้ายจะเป็นยางแนวcomfortจะให้ความนุ่มเงียบแบบรถซีดานทั้งหมดที่เขีนยมาเป็นmade in japan ครับ
ส่วน703เป็นของไทยผลิตครับราคาเบาหน่อย

ว่าแล้วต้อง Direzza คุ้มค่าคุ้มราคา

703 นี่ผลิตในไทยเหรอครับ?? เห็นแก้มยางเขียน MADE IN INDONESIA
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม 2013, 18:31:31 โดย Vertex »
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments