ผู้เขียน หัวข้อ: 4D56 N/A ทำท่อโดยใส่เฮดเดอร์+พักหน้าสูตร2.2+ขยายท่อ 2.2 นิ้วลงหน้าเพลา  (อ่าน 6998 ครั้ง)

Sek4d56

• ผู้ช่วยคนขับ
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 8

• ยังไงๆก็ STRADA
  • L200 Model : Strada 2.5
  • L200 Zone : อีสาน-แปดริ้ว-ชลบุรี
  • LCT. : 0020
รบกวนขอความเห็นพี่ๆน้าๆหน่อยครับว่าผลออกมาจะเป็นยังไง

m.deeline

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 7

**มาชิว

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 11

• L200 Model : Strada megacab 2.5 GL 2005
  • L200 Zone : บ้านบึง-ชลบุรี
  • LCT. : 0006
มีโบมั้ย
นั่นซิครับ มีโบมั้ย ถ้าไม่มีโบบอกเลยไม่เห็นความต่าง นอกจากไปทำปั้มเพิ่ม
ยังไงๆก็รัก STRADA

Sek4d56

• L200 Zone : อีสาน-แปดริ้ว-ชลบุรี
N/A ครับ ทำปํ๊มเพิ่มนี่คือเปลี่ยนสปริงปั๊มหรือเพิ่มขนาดลูกปั๊มครับ  ขอคำแนะนำด้วยครับ หรือถ้าแนะนำให้ติดโบ รบกวนขอชื่อร้านแถวๆแปดริ้วด้วยครับ

aoot-dunlop

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 1

• คนรัก Mitsubishi L200
    • persius39@gmail.com
  • L200 Model : l200 megacab gl 2500
  • L200 Zone : ลาดกระบัง กรุงเทพมหานคร
  • LCT. : 0007
ถ้าอยู่แถวแปดริ้วเขาว่ากันว่า ร้านรวมช่างเซียงกงทำรถแรงโครตhttp://www.youtube.com/watch?v=Xuqmv5O3Xys
แรงตามตังค์ พังไม่ว่า

**มาชิว

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 11

• L200 Model : Strada megacab 2.5 GL 2005
  • L200 Zone : บ้านบึง-ชลบุรี
  • LCT. : 0006
ถ้าทำปั้มก็วิ่งดีขึ้นมากว่าเดิมอีกหน่อยครับ ถ้าพอใจแค่นั้นก็พอครับ แต่ถ้าจะครบระบบผมว่า วางโบ มันจะสมบูรณ์มากกว่าครับ แล้วความแตกต่างจะเห็นได้ชัดเลยครับ ชัดจนยังกับได้รถคันใหม่เลยครับ ลองหาข้อมูลดูก่อนก็ได้ครับ ก่อนตัดสินใจ
ยังไงๆก็รัก STRADA

dreamdoo

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 3

สำหรับผม เคยทำมาทุกอย่างไม่ว่าแต่งปั๊ม ใส่เฮดเดอร์ทำท่อก็วิ่งดีขึ้นมาหน่อย บทสุดท้ายก็ต้องมาลงเอยที่เทอร์โบ สรุปเทอร์โบลงตัวที่สุด

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
4D56 N/A ทำท่อโดยใส่เฮดเดอร์+พักหน้าสูตร2.2+ขยายท่อ 2.2 นิ้วลงหน้าเพลา งบเท่าไรเหรอคับ

ถ้าลงโบตอนนี้คงอยู่ราวๆ 15,000 มั้งตามที่หลายๆคนบอกว่าราคามันขึ้น

ถ้าทำท่องบไม่สูงมากก็อาจจะทำแก้ขัด แต่มันก็ไม่จบอย่างที่เพื่อนๆว่า ทางที่ดีหาทางลองรถ ก่อนดีกว่า ลองที่เขาทำโบแล้ว กับ ที่ทำเฉพาะท่อ อย่างเดี่ยว

ความคิดผม ผมว่าทำท่อยังไงมันก็ไม่ได้ช่วยให้แรงอัดเพิ่มมากขึ้นเหมือนติดโบ เพราะฉะนั้น ถ้าอยากได้แรงจริง ก็ต้องโบ ส่วนจะสเต็ปใหน ลงหากระทู้ดูน่ะครับ มีเพื่อนสมาชิกแนะนำไว้เยอะเหมือนกันเด้อ  ;D
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Sek4d56

เท่าที่รู้สึกก็ดีขึ้นครับ  แต่คงจบที่โบครับ แต่ปัญหาของผมตอนนี้คือ ม่าาาาาาาายรู้ว่าจะหา TD04 ทั้งชุดได้ที่ไหน สอบถามล่าสุดเค๊าบอกว่ามีเยอะที่ เชียงกงแถวๆปทุม (เชียงรากอะไรนี่แล่ะ) เชียงกงบางนาเท่าที่ลองหาดูไม่มีของเลย  พี่ๆน้าๆใครพอมีเหลือพออนุเคราะห์ซักชุดมั๊ยครับจะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง
ป.ล. ทดลองทำท่อทำนั่นนิดทำนี่หน่อยก็หลายพันอยู่ครับ รวมๆกันแล้วเก็บตังค์อีกนิดก็คงได้ผูกโบไปแล้ว

Sek4d56

พี่ๆน้าๆครับ ชุด TD04 ราคา 8,xxx รับได้มั๊ยครับ ประกอบไปด้วย ชุดเทอร์โบทั้งชุดพร้อมใช้งาน+ท่อไอเสียให้ด้วยครับ รบกวนช่วยวิจารณ์หน่อยครับ คงต้องผูกโบตามอย่างพี่ๆน้าๆแนะนำแล้วครับ

khonnon

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 5

ถ้าเป็นใบซ้อนแหล่มเลย

ไม่ต้องรีบ ค่อยๆหาดีกว่าลองหาดูหลายๆแหล่งหน่อย แล้วค่อยตัดสินใจ ถ้าสุดๆแล้วค่อยว่ากัน
จะเอาตัวนี้หรือจะขยับเป็น 04l , 04hl หรือ z18 ก็ได้ครับ
หาโบทั้งที่ดูแต่ตาไม่ได้ ต้องมีการลูบคลำว่าฟิต ไม่ฟิตด้วยนะครับ