Good evening, บุคคลทั่วไป

• 12768
  • 35

• ระดับกำลังใจ = 5
  • คนรัก Mitsubishi L200
อยากรบกวนเพื่อนสมาชิกรบกวนช่วยถ่ายรูปอินเตอร์บนของแต่ละท่านให้ชมหน่อยครับ พอดีไดอินเตอร์บนมาแต่ว่าไม่มีท่อยางมาครับ เลยอยากได้แนวทางครับ ขอบคุณเพื่อนสมาชิกล่งหน้าเลยครับ

• ระดับกำลังใจ = 8
ต้องมีท่อยางต่อด้วยไม่งั้นสั้นแรงมากโดยเฉพราะเวลาดับเครื่องสะบัดแรงมาก และทำให้รูน็อตตัวถังรถที่ยึดกับขาอินเตอร์แตก ทีแรกผมต่อเลสทั้งเส้น เลยเปลี่ยนต่อแบบนี้ท่อยางช่วยได้ พอเป็นแนวทางครับ :D :D

ต้องมีท่อยางต่อด้วยไม่งั้นสั้นแรงมากโดยเฉพราะเวลาดับเครื่องสะบัดแรงมาก และทำให้รูน็อตตัวถังรถที่ยึดกับขาอินเตอร์แตก ทีแรกผมต่อเลสทั้งเส้น เลยเปลี่ยนต่อแบบนี้ท่อยางช่วยได้ พอเป็นแนวทางครับ :D :D

ขอบคุณมากครับ
ผมรบกวนขอดูด้านหน้าหน่อยได้มั้ยครับ ตรงที่แปลงขายึดอินเตอร์กับหม้อน้ำครับ ขอด้านหลังด้วยจะดีมากเลยครับ
รถผมตอนนี้ครับ ยังไม่มีอินเตอร์ครับ

ด้านหน้ายึดกับหม้อน้ำ   ;)

ด้านหลังยึดกับตัวรถ มีรูน็อตเบอร์ 12 อยู่แล้ว ส่วมขาอินเตอร์พับ 90 องศา
  ;)

ขอบคุณมากๆๆเลยครับ รบกวนถามอีกนิดนะครับ เรื่องการต่อพัดลมใต้อินเตอร์เราจะต่อกับอะไรครับ เช่น พ่วงกับพัดลมเป่าแอร์หน้าหม้อน้ำ หรือว่าจะต่อยังไงครับ รบกวนแนะนำให้หน่อยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ใชครับต่อแบบพัดลมเป่าแผงร้อนแอร์ แต่เพิ่มรีเลย์ใหม่ ;) ;)

ใชครับต่อแบบพัดลมเป่าแผงร้อนแอร์ แต่เพิ่มรีเลย์ใหม่ ;) ;)

ขอบคุณครับเดียวทำเสร็จจะเอามาให้ดูครับ

ขอบคุณครับ

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี

และก็อย่าลืมร้อยน็อตยึดแบบในรูปนี้น่ะครับ ยางจะช่วยลดแรงสะบัด แรงสั่นสะเทีอน ที่เกิดขึ้นได้เป็ฯอย่างดีครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม 2013, 04:42:40 โดย = สองโหล = »
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

และก็อย่าลืมร้อยน็อตยึดแบบในรูปนี้น่ะครับ ยางจะช่วยลดแรงสะบัด แรงสั่นสะเทีอน ที่เกิดขึ้นได้เป็ฯอย่างดีครับ

ขอบคุณครับ วันนี้ติดตั้งอินเตอร์ บนตัวเครื่องเรียบร้อยแล้วครับ เดียวค่อยเก็บรูปมาฝากครับ แต่ตอนนี้ยังไม่มีท่อนะครับ

เอารูปมาให้ดูครับ ติดตั้งอินเตอร์มาให้ชมครับ ยังไม่มีท่อครับ พรุ่งนี้กะว่าจะไปหาท่อมาใส่ครับไม่รู้จะได้ป่าวครับ

การติดตั้งไม่ค่อยสวยครับ แต่แข็งแรงครับ 5555555

ติชมได้เลยครับ ผมจะได้นำไปปรับปรุงแก้ไขครับ

ขออนุญาติเอาความคืบหน้ามาให้ชมครับ เหลือแต่ข้องอตัวเดียวเป็นอันว่าเสร็จครับ

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ทำเองหรือวานเขาทำครับ  :^4thx^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 3
ท่อที่ออกจากเทอร์โบควรใส่เข้ากับตรงท่ออินเตอร์ด้านหน้ารถครับ เพราะอินเตอร์มันจะมีตัวเซนเซอร์ ไว้จับความร้อนความ เมื่อมันร้อนตามอุณหภูมิพัดลมที่อยู่ใต้อินเตอร์ก็จะทำงาน(ตามตัวอย่างรูปที่ 2) ผิดถูกต้องขออภัยด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2013, 06:50:35 โดย dreamdoo »

ทำเองหรือวานเขาทำครับ  :^4thx^:

ทำเองหมดทุกขั้นตอนครับพี่ ตอนนี้เสร็จแล้ว เดียวสักพักจะลงรูปให้ชมครับ

ท่อที่ออกจากเทอร์โบควรใส่เข้ากับตรงท่ออินเตอร์ด้านหน้ารถครับ เพราะอินเตอร์มันจะมีตัวเซนเซอร์ ไว้จับความร้อนความ เมื่อมันร้อนตามอุณหภูมิพัดลมที่อยู่ใต้อินเตอร์ก็จะทำงาน(ตามตัวอย่างรูปที่ 2) ผิดถูกต้องขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณครับ พอจะทราบมั้ยครับ ว่าความร้อนในอินเตอร์ที่จะทำให้พัดลมทำงานอยู่ที่กี่องศาครับ แล้วต่อเซ็นเซอร์แบบไหนครับพัดลมถึงจะหมุนในกรณีใช้เซ็นเซอร์ครับ  ตอนนี้ผมใช้พวงกับพัดลมแอร์หน้าเครื่องอยู่ครับ รบกวนด้วยครับ

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments