ผู้เขียน หัวข้อ: มาลงรูปแทนตัวเรา ไว้โชว์เวลา ตอบกระทู้ กันก็ดีน่ะครับ ใครหล่อกว่าใคร  (อ่าน 1703 ครั้ง)

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
   ว่าจะทยอยทำแต่ก็ม่ายได้ทำจักที เกี่ยวกับการใช้งานเว็บบอร์ดบางส่วน หลังจากที่ทำหัวข้อ  เปลี่ยนชื่อเล่นในเว็บบอร์ด L200 strada ไปแล้วก่อนหน้านี้ มาวันนี้ รถเสียครับ ไปใหนไม่ได้ ถอดหม้อน้ำไปเชื่อม รออีกวัน เลยเป็นง่อยเลย

เพื่อนๆสมาชิก สังเกตุเห็นไหมครับว่า เวลาเปิดอ่านในกระทู้ต่างๆ ตรงด้านซ้ายของหน้ากระทู้ ( ลองชายตาไปดูตอนนี้เด่ะ อิอิ ) จะมีช่องรายละเอียด ของเจ้าของโพสนั้นๆ ปรากฏอยู่หลายอย่าง และในหลายอย่างนั้น ก็จะมีรูป ของเจ้าของโพส ( ถ้าเจ้าของเขาใส่ไว้น่ะ อย่างเช่นของกระผมตอนนี้ ) ซึ่ง ถ้าหากไม่ได้ใส่ไว้ ก็จะไม่ปรากฏรูปภาพ มีเพียงรายละเอียดอื่นๆ อยู่ประปราย

เรามาใส่รูปของเรา ไว้ให้เพื่อนๆ ได้รู้จักไว้ดีกว่าครับ เผื่อว่าขับรถไปแล้ว ป๊ะกันกลางทาง จะได้ใจชื้นว่า เอ้อคนนี้น่ะ อยู่ในคลับเดียวกันนี่หน่า พูดจาปลาไม่มองเลย  ;D อย่าไปไกล้ดีกว่า  555 แล้วตรูจะให้ใส่รูปไว้ทำไมฟ่ะ  น่ามีเรื่องดีๆเยอะครับ อย่างน้อยก็ทักทายกันได้ อาศัยกันได้หากจำเป็น ( ไม่เกี่ยวกับตังก์น่ะ บ่มีคือกัน อิอิ )

มาเริ่มเลยครับ อ้อ ก่อนจะทำเราต้อง ล็อกอินเข้ามาด้วยชื่อของเราก่อนน่ะครับ คลิ๊กตรงเมนูด้านบน ตรงช่องว่า ข้อมูลส่วนตัว ตามด้วย forum profile หรือลิงก์นี้ http://www.l200stradaclub.com/index.php?action=profile;area=forumprofile

ก็จะได้หน้าต่างขึ้นมาหนึ่งหน้าต่าง ตรงหัวข้อ รูปส่วนตัว ก็จะประกอบไปด้วยตัวเลือกตามนี้

No avatar
Choose avatar from gallery
เลือกตรงนี้ ถ้าต้องการใช้รูปของตนเอง
อัพโหลดรูปของตัวเอง

ค่าปกติของมัน จะอยู่ตรงช่อง No avata คือไม่ใช้รูปแทนตัวเรา แต่ในที่นี้ เราจะใส่รูปอันหล่อเหลาของเราลงไปแทน ก็ขอให้เราติ๊กตรงช่องว่า  อัพโหลดรูปของตัวเอง  ก็จะปรากฏ เหมือนด้านล่างนี้

ทีนี้ก็กดตรงปุ่มที่เขียนว่า เลือกไฟล์ ซึ่งเราจะได้หน้าต่างเลือกไฟล์ขึ้นมาอีกอันหนึ่ง

ก็ให้เราเลือกไฟล์ที่เราเตรียมไว้แล้ว หลังจากเลือกแล้ว ก็กด Open และ เลื่อนลงไปกดปุ่ม เปลี่ยนแปลงรายละเอียด เพราะว่ามันเสร็จแล้วครับ
   และขอแนะนำว่า ควรย่อรูป หรือตัดรูปให้เหลือขนาดสัก 180x150 กำลังดี แต่หากยังย่อไม่เป็นก็หารูปที่มันชัดๆหน่อย เพราะบอร์ดมันจะย่อให้เอง แต่ว่าจะไม่สวยอย่างที่เราต้องการ

เสร็จแล้วครับ ลองเล่นดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กรกฎาคม 2013, 14:19:08 โดย = สองโหล = »
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Sornarin

• เด็กใหม่
  • *
  • ระดับกำลังใจ = 1

• คนรัก Mitsubishi L200
ใส่แร้วคับผม...แต่ยังไม่มีรถมาโชว์ จะจัด 2.8 Turbo Intercooller ตามที่แนะนำคับ อยากได้สีแดง อิอิ

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
ก่อนหน้านี้ ผมตั้งค่า ความกว้างของรูปส่วนตัวไว้ที่  65px  ซึ่งเป็นค่าเริ่มต้นจากโปรแกรม  ซึ่งมันเล็กไปหน่อย

ตอนนี้ปรับใหม่เป็น 130px แล้ว เพื่อนๆสมาชิก ลองเปลี่ยนรูปกันดูครับ รูปจาได้หย่ายๆๆๆ  :D
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12