ผู้เขียน หัวข้อ: หนูกัดสายไฟ  (อ่าน 1205 ครั้ง)

บลูโต

• Global Moderator
  • เจ้าของอู่
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 24

• L200 Model : strada2500
  • L200 Zone : อ้อมใหญ่.สามพราน
  • LCT. : 0004
หนูกัดสายไฟ
« เมื่อ: 15 มิถุนายน 2013, 21:34:42 »
  • Publish
  • ท่านที่จอดรถมากกว่าใช้ระวังไว้นะครับ,,,,ถ้าโดน
    หนูกัดสายไฟเอา,,งานเข้า,ที่โรงงานผมโดนเข้าสองคันแล้วครับ
    ไฟหน้าไม่ติด,แอร์ไม่ทำงานเห็นงมๆกันอยู่ผมละกลัวจัง
    สมาชิกท่านใดมีวิธีป้องกันบอกกันบ้างนะครับ
     >:(
    สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

= สองโหล =

• Administrator
    • เจ้าของอู่
    • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
    • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
    • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • LCT. : 0001
    Re: หนูกัดสายไฟ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2013, 12:33:17 »
  • Publish
  • วิธีป้องกัน ก็หารูป แมว ไปแปะไว้ ให้ทั่วรถ  :D

อย่าพยายามจอดขวางทางหนูคับ ต้องสังเกตุเอาน่ะ ปกติหนูมันจะวิ่งแอบๆ ไปข้างๆท้องร่องหรือ อะไรที่มันแอบๆตัวได้ ถ้าเราไปจอดขวางมันก็จะขึ้นมาบนรถเราแทนไง อิอิ

ข้างบ้านก็โดนครับ จอดไว้มากกว่าขับ วีโก้ สี่ประตู พวกบอกเปลืองน้ำมัน ขี่มอไซค์ไปดีกว่า พอวันดีคืนดีจะใช้รถ สตาร์ทยังไงก็ไม่ติด ตอนแรกนึกว่าน้ำมันหมด เพราะพวกไม่ค่อยเติมน้ำมัน( ก็เคยหมดจริงๆอ่ะ ) หาน้ำมันมาเติมใหญ่เลย

แต่สุดท้ายก็ไม่ติด เลยรื้ออินเตอร์ขึ้นมา โอโห หนุกัดสายไฟใต้ อินเดตอร์กระจุยหมดเลยน่ะ เราๆก็มองไม่เห็นเพราะว่ามันมีฝาครอบปิดอีกที

อ้อ ไอ้บรรดาครอบเครื่องนี่หละผมว่า เป็นตัวช่วยให้หนูเข้ามากัดสายไฟในรถ ได้มากขึ้น เพราะมันขั้นไปแล้วมีที่แอบ ที่หลบดีนักแล ไม่เหมือน ตาด้า ของเรา ไม่มีที่หลบครับ โล่ง โจ้ง หนูมันไม่กล้าขึ้นมาหรอก อายยยยยยย  ::) :-[
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

dreamdoo

• เด็กติดรถ
    • **
    • ระดับกำลังใจ = 3

• คนรัก Mitsubishi L200
    Re: หนูกัดสายไฟ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 กรกฎาคม 2013, 14:56:37 »
  • Publish
  • ใช้พริกไทยป่นโรยครับ ถ้าจอดนานจริงๆก็เปิดฝากระโปรงไว้เลย

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments