ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดแอร์แล้วเป็นแบบนี้ครับ  (อ่าน 2215 ครั้ง)

tanom

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

เปิดแอร์แล้วเป็นแบบนี้ครับ
« เมื่อ: 07 มิถุนายน 2013, 10:26:20 »
  • Publish
  •  สตาร์ทรถเปิดแอร์แล้วขึ้นแบบนี้เลยครับพี่น้อง ทำไงดีครับ แต่พอวิ่งไปสักระยะก็หาย บางทีก็ขึ้นมาเอง หายเอง บางทีไม่หายผมต้องปิดแอร์ถึงหายแต่ร้อนมาก ช่วยชี้แนะด้วยครับ

tanom

• เด็กติดรถ
    • **

Re: เปิดแอร์แล้วเป็นแบบนี้ครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 11:39:57 »
  • Publish
  • แสดงว่ายังไม่มีใครมีประสบการณ์เรื่องนี้  ผมเอาไปให้เต้นท์ซ่อมแล้วกันเพราะเขารับประกันเดือนหนึ่ง

= สองโหล =

• Administrator
    • เจ้าของอู่
    • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
    • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
    • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • LCT. : 0001
    Re: เปิดแอร์แล้วเป็นแบบนี้ครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 11:57:33 »
  • Publish
  • รอบมันสูงขึ้นใช่ไหมครับ แล้วได้ฟังเสียงเครื่องด้วยไหม ว่าเปลี่ยนไปหรือเปล่า บางทีเป็นที่เข็มอย่างเดียวน่ะครับท่าน

ลองดู ตัวชดเชยรอบเครื่องเวลาแอร์ทำงานก็ได้ มันหลุดหลวมหรือเปล่า ทำให้เวลาแอร์ทำงานแล้วมันเกี่ยวคันเร่งขึ้น มากบ้าง น้อยบ้าง ไรทำนองนี้ครับ

อ้ออ ดูจากหน้าปัด เกียร์ออโต้ หรือเปล่าครับ
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

tanom

• เด็กติดรถ
    • **

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2013, 13:50:26 »
  • Publish
  • ครับออโต้ ไฟเตือนมันโชว์ครับเวลาเปิดแอร์

tanom

• เด็กติดรถ
    • **

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2013, 09:53:34 »
  • Publish
  • ผมเอาไปให้เต้นท์แก้ไขให้ครับ ช่างแจ้งว่า ระยะหน้าครัชแอร์มันห่างมากเวลาเปิดแอร์มันดึงไฟ มากเกินความสามารถของไดชาร์จครับ ไฟเตือนเลยขึ้นแบบนี้ ถ้าเปลี่ยนไดชาร์จแอมป์มากขึ้นก็หายแต่ไม่ตรงจุด ช่างเขาเปลี่ยนครัชแอร์ให้ใหม่ แจ่มเลยครับพี่น้อง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments