Good afternoon, บุคคลทั่วไป

• 4261
  • 6

เมื่อ: 04 มิถุนายน 2013, 18:24:02
  • ระดับกำลังใจ = 8
เมื่อวันอาทิตย์ตื่นมาจะเอารถไปล้าง มองไปกระจกหน้ารถถึงกับอึ้งครับ...กระจกแตก!!!!! แตกได้ไงขับมาจอดก็ยังดีดีอยู่...งง!! ไม่รู้เป็นความสะเพ่าของคนที่ใช้พื้นที่จอดรถร่วมกัน หรืออะไรแข็งๆหล่นใส่สำรวจรอบบริเวณก็ไม่มีนี่หว่า ส่วนตัวก็ไม่มีปัญหากับใคร รถก็จอดไม่ขว้างทางชาวบ้าน  เฮ้อ..ก็เลยขับให้ช่างซ่อมกระจกรถยนต์แถวสายใต้ใหม่ดู ช่างบอกซ่อมไม่ได้แผลใหญ่และแตกละเอียด ถามราคาเปลี่ยนใหม่ 3500 ติดฟิล์มใหม่อีก 1200 สรุปยังไม่ได้เปลื่ยนครับตอนนี้เอาฟิล์มปิดรอยแตกด้านนอกไว้กลัวมันร้าวเพิ่ม เฮ้อเซร็ง.....เลย ??? ??? :o ต้องทำใจจับมือใครดมไม่ได้

เพื่อนพี่น้องๆ พอแนะนำร้านซ่อมบ้างไหมครับ

ด้านใน

ด้านนอก

เมื่อ: 05 มิถุนายน 2013, 04:14:00
  • ตำแหน่ง: Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24
ลองซ่อมเองดูก่อนไหมละครับ...น้ำฉีดล้างแผลที่กระจกให้สะอาดที่สุดเท่าที่จะทำได้..กาวตราช้างหยอดไปให้นูนๆ..
มีดคัตเตอร์คมๆปาดออกให้เรียบ..ลงกระดาษทรายเบอร์2000..จบด้วยน้ำยาขัดสีรถ..คาน่า
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 03:54:09
ลองซ่อมเองดูก่อนไหมละครับ...น้ำฉีดล้างแผลที่กระจกให้สะอาดที่สุดเท่าที่จะทำได้..กาวตราช้างหยอดไปให้นูนๆ..
มีดคัตเตอร์คมๆปาดออกให้เรียบ..ลงกระดาษทรายเบอร์2000..จบด้วยน้ำยาขัดสีรถ..คาน่า
ขอบคุณ พลูโต ครับ อาทิตย์นี้จะลองทำดู  ;) ;)

เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 08:15:06
  • ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
เหมืนมีอะไรมาโดน พวกคงเก็บไปด้วยหละมั้ง

เดี๋ยวนี้คนมือบอนเยอะอ่ะครับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 11:40:18
  • ระดับกำลังใจ = 7
ราคา 3500 กระจก 2 ชั้นหรือชั้นเดียวครับ
ของผมเพิ่งแตกเหมือนกัน

เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 16:20:21
ครับ พี่สองโหล น่าจะมีอะไรมาโดน แต่ก็ส่งสัยพ่อแม่ค้าขายผัดไทยแกจะจอดรถข้างๆประจำ และแกมีร่มอัันใหญ่และฐานเหล็กใส่ร่มสำหรับตั้งพื้น ขนขึ้นห้องแล้วเผลอไปโดนป่าวไม่รู้ แต่มีอะไรแก่น่าจะบอกนะเพราะสนิทกันและผมก็ไม่กล้าถามกลัวไม่ใช่จะเสียความรู้สึก หายเครียดแล้วครับ จะลองทำตามที่ท่าน พลูโต แนะนำดู ไม่ดียังไงก็เปลี่ยนใหม่ครับ ถือว่าฟาดเคราะห์  ;) ;) ;)

ท่าน  m.deeline เป็นกระจกสองชั้นครับไม่แท้ศูนย์  ;D ;D ;D

เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 16:43:54
  • ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ผมอยู่ย่านแหลมฉบัง หนักกว่าอีกครับ

รถคัน สตราด้าแค้ป สีดำ แตก 2 หนครับ ในรอบ 5 ปี ดีว่าทำประกันชั้น 1 ไว้เลยเคลมได้ แต่ก็ต้องเสียค่าฟิล์มอยู่ดี
   หินกระเด็นจากท้ายรถบรรทุกนี่แหละ เต็มๆ คาตาเลยหละ ทั้งสองรอบ ใหม่ๆมันจะแค่เป็นจุด ปรินิดๆ หรือไม่งั้นถ้าลูบดูก็จะขัดๆมือ พอนานๆเข้าพวกร้าวเต็มบานเลยอ่ะ

มาคันนี้ ก็มีจุดร้าวตอนนี้น่าจะ 3 จุดน่ะ จากเจ้าของเก่า 1 จุดแต่รู้สึกว่าจะเป็นการซ่อมอุดไว้ แล้วก็ตอนขับเองนี่โดนเต็มๆอีกแล้ว เป็นรอยร้าวกว้างสักเท่าเหรียญห้าบาท
   ตอนนี้ยังไม่ได้ทำไรเลย  :D
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments