ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกหน้าแตก  (อ่าน 3826 ครั้ง)

RUT_STRADA

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 8

• L200 Model : Misubishi Strada
  • L200 Zone : ภาคกลาง
  • LCT. : 70
กระจกหน้าแตก
« เมื่อ: 04 มิถุนายน 2013, 23:24:02 »
  • Publish
  • เมื่อวันอาทิตย์ตื่นมาจะเอารถไปล้าง มองไปกระจกหน้ารถถึงกับอึ้งครับ...กระจกแตก!!!!! แตกได้ไงขับมาจอดก็ยังดีดีอยู่...งง!! ไม่รู้เป็นความสะเพ่าของคนที่ใช้พื้นที่จอดรถร่วมกัน หรืออะไรแข็งๆหล่นใส่สำรวจรอบบริเวณก็ไม่มีนี่หว่า ส่วนตัวก็ไม่มีปัญหากับใคร รถก็จอดไม่ขว้างทางชาวบ้าน  เฮ้อ..ก็เลยขับให้ช่างซ่อมกระจกรถยนต์แถวสายใต้ใหม่ดู ช่างบอกซ่อมไม่ได้แผลใหญ่และแตกละเอียด ถามราคาเปลี่ยนใหม่ 3500 ติดฟิล์มใหม่อีก 1200 สรุปยังไม่ได้เปลื่ยนครับตอนนี้เอาฟิล์มปิดรอยแตกด้านนอกไว้กลัวมันร้าวเพิ่ม เฮ้อเซร็ง.....เลย ??? ??? :o ต้องทำใจจับมือใครดมไม่ได้

เพื่อนพี่น้องๆ พอแนะนำร้านซ่อมบ้างไหมครับ

ด้านใน

ด้านนอก

บลูโต

• Global Moderator
    • เจ้าของอู่
    • ระดับกำลังใจ = 24

• L200 Model : strada2500
    • L200 Zone : อ้อมใหญ่.สามพราน
    • LCT. : 0004
    Re: กระจกหน้าแตก
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2013, 09:14:00 »
  • Publish
  • ลองซ่อมเองดูก่อนไหมละครับ...น้ำฉีดล้างแผลที่กระจกให้สะอาดที่สุดเท่าที่จะทำได้..กาวตราช้างหยอดไปให้นูนๆ..
    มีดคัตเตอร์คมๆปาดออกให้เรียบ..ลงกระดาษทรายเบอร์2000..จบด้วยน้ำยาขัดสีรถ..คาน่า
    สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

RUT_STRADA

• เด็กติดรถ
    • **

• L200 Model : Misubishi Strada
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 08:54:09 »
  • Publish
  • ลองซ่อมเองดูก่อนไหมละครับ...น้ำฉีดล้างแผลที่กระจกให้สะอาดที่สุดเท่าที่จะทำได้..กาวตราช้างหยอดไปให้นูนๆ..
    มีดคัตเตอร์คมๆปาดออกให้เรียบ..ลงกระดาษทรายเบอร์2000..จบด้วยน้ำยาขัดสีรถ..คาน่า
    ขอบคุณ พลูโต ครับ อาทิตย์นี้จะลองทำดู  ;) ;)

= สองโหล =

• Administrator
    • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
    • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
    • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • LCT. : 0001
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 13:15:06 »
  • Publish
  • เหมืนมีอะไรมาโดน พวกคงเก็บไปด้วยหละมั้ง

เดี๋ยวนี้คนมือบอนเยอะอ่ะครับ
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

m.deeline

• เด็กติดรถ
    • **
    • ระดับกำลังใจ = 7

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 16:40:18 »
  • Publish
  • ราคา 3500 กระจก 2 ชั้นหรือชั้นเดียวครับ
    ของผมเพิ่งแตกเหมือนกัน

RUT_STRADA

• เด็กติดรถ
    • **

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 21:20:21 »
  • Publish
  • ครับ พี่สองโหล น่าจะมีอะไรมาโดน แต่ก็ส่งสัยพ่อแม่ค้าขายผัดไทยแกจะจอดรถข้างๆประจำ และแกมีร่มอัันใหญ่และฐานเหล็กใส่ร่มสำหรับตั้งพื้น ขนขึ้นห้องแล้วเผลอไปโดนป่าวไม่รู้ แต่มีอะไรแก่น่าจะบอกนะเพราะสนิทกันและผมก็ไม่กล้าถามกลัวไม่ใช่จะเสียความรู้สึก หายเครียดแล้วครับ จะลองทำตามที่ท่าน พลูโต แนะนำดู ไม่ดียังไงก็เปลี่ยนใหม่ครับ ถือว่าฟาดเคราะห์  ;) ;) ;)

ท่าน  m.deeline เป็นกระจกสองชั้นครับไม่แท้ศูนย์  ;D ;D ;D

= สองโหล =

• Administrator
    • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
    • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
    • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • LCT. : 0001
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06 มิถุนายน 2013, 21:43:54 »
  • Publish
  • ผมอยู่ย่านแหลมฉบัง หนักกว่าอีกครับ

รถคัน สตราด้าแค้ป สีดำ แตก 2 หนครับ ในรอบ 5 ปี ดีว่าทำประกันชั้น 1 ไว้เลยเคลมได้ แต่ก็ต้องเสียค่าฟิล์มอยู่ดี
       หินกระเด็นจากท้ายรถบรรทุกนี่แหละ เต็มๆ คาตาเลยหละ ทั้งสองรอบ ใหม่ๆมันจะแค่เป็นจุด ปรินิดๆ หรือไม่งั้นถ้าลูบดูก็จะขัดๆมือ พอนานๆเข้าพวกร้าวเต็มบานเลยอ่ะ

มาคันนี้ ก็มีจุดร้าวตอนนี้น่าจะ 3 จุดน่ะ จากเจ้าของเก่า 1 จุดแต่รู้สึกว่าจะเป็นการซ่อมอุดไว้ แล้วก็ตอนขับเองนี่โดนเต็มๆอีกแล้ว เป็นรอยร้าวกว้างสักเท่าเหรียญห้าบาท
       ตอนนี้ยังไม่ได้ทำไรเลย  :D
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments