ผู้เขียน หัวข้อ: เรามา เปลี่ยนชื่อเล่น ในบอร์ด กันเถอะ  (อ่าน 2252 ครั้ง)

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
   เอ้อ เห็นคนมาคุยด้วยเยอะๆ ทำให้รู้สึกดีขึ้นเยอะเลยครับ จิบยาดองไป 1 เป๊ก กำลังดี อิอิ

หาอะไรใหม่ๆ มาให้สมาชิก l200 strada club เล่นในเว็บบอร์ดดีกว่า

++++++++++

ยังจำได้ไหม ว่า ตอนสมัครสมาชิก l200 strada club  ระบบจะให้เรา ตั้งชื่อ user name ก่อนใช่ไหมครับ ( แล้วก็ตามด้วย อีเมล์ รหัสผ่าน แล้วก็ คำถามลับสองข้อ )

user name ที่เพื่อนๆใช้สมัครเข้ามานั้น สามารถใช้ได้ทั้ง ภาษาไทย อังกฤษ น่ะครับ และ user name อันนี้ ก็จะโชว์ เวลาเราตั้งกระทู้ ตอบกระทู้ เพื่อเป็นการระบุตัวตน ว่าใครเป็นคนโพสเข้ามา

หลายๆคนอาจจะรู้แล้วหละว่า ชื่อที่โชว์นี้ สามารถเปลี่ยนได้ ว่าจะใช้ชื่อว่าอะไรดี เทห์ แค่ใหน ขี้เหร่แค่ใหนก็ได้ทั้งนั้น

อย่างผมเอง ชื่อที่โชว์อยู่ ก็เป็น สองโหล  ชิมิ
แต่ user name นั้นจะเป็น อีกชื่อหนึ่งน่ะ
นั่นแน่ อยากรู้ใช่ไหมหละว่า ทำอย่างไร  :D ไม่ได้เยาะเย้ยน่ะ ขำๆ เล่นไปงั้นหละ

บางคนก็ยังไม่รู้ใช่ไหมหละครับ นี่แหละของเล่นใหม่ ที่จะนำมาบอกกัน

ขั้นตอนต่อจากนี้ไป เพื่อนๆ จะทำได้ ก็ต่อเมื่อ  log in เข้ามาให้ระบบ webboard l200 strada club  แล้วนั่นเอง เริ่มเลยน่ะครับ

1. เอาเมาส์ไปชี้ ตรงเมนูด้านบนที่เขียนว่า ข้อมูลส่วนตัว มันจะมีเมนูเลื่อนลงมา เราก็คลิ๊กตรง account setting จะได้หน้าต่างนี้มา

2. ในหน้าต่างที่ขึ้นมาใหม่ ตามรูป เพื่อนๆก็สามารถใส่ข้อมลได้ทุกช่องเลย หละครับ ลองดู
    - ในช่อง รหัสผ่าน ถ้าเราต้องการเปลี่ยน ก็ใส่ให้เหมือนกันทั้งสองช่อง ถ้าไม่ต้องการเปลี่ยน ก็ไม่ต้องใส่ทั้งสองช่อง

3. เมื่อเปลี่ยนแปลงได้ตามต้องการแล้ว ขั้นตอนก่อนสุดท้าย ก็คือ ใส่ รหัสผ่านปัจจุบัน: ของเราด้วยน่ะครับ คือรหัส ที่เราใช้ตอน log in เข้ามาให้เว็บบอร์ดนั่นเอง

4. เมือเรียบร้อยแล้วก็ กดปุ่ม เปลี่ยนแปลงรายละเอียด ได้เลย

ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ชื่อ ของเราก็จะเปลี่ยนไปเป็น ชื่อที่เราได้ตั้งเมื่อสักครู่ รวมทั้งกระทู้ก่อนหน้านี้ด้วยทั้งหมด

แต่ในการ Log in เข้าเว็บบอร์ด เราก็ยังคงใช้ user name ที่ได้ตั้งไว้ เมื่อตอนสมัครสมาชิกเข้ามาใหม่ เหมือนเดิมน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พฤษภาคม 2013, 23:24:06 โดย = สองโหล = »
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

punya

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 0

Re: เรามา เปลี่ยนชื่อเล่น ในบอร์ด กันเถอะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2013, 08:32:27 »
  • Publish
  • ต้องหาชื่อมาเปลี่ยนสักหน่อยแล้ว :D :D

= สองโหล =

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
    • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
    Re: เรามา เปลี่ยนชื่อเล่น ในบอร์ด กันเถอะ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2013, 08:32:37 »
  • Publish
  • ต้องหาชื่อมาเปลี่ยนสักหน่อยแล้ว :D :D

ลองดูได้ครับ อย่าเทห์มากน่ะ เด๋วผมเอามาใช้ด้วย 55
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

navykop 0031

• เด็กใหม่
    • *
    • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
    • L200 Model : STRADA GRANDIS 4x2
    • L200 Zone : อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี
    • LCT. : 0031
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 กันยายน 2013, 11:08:32 »
  • Publish
  • ทดลองเปลี่ยนแล้วครับเป็น navykop 0031 :wanwan02:

= สองโหล =

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 กันยายน 2013, 11:22:22 »
  • Publish
  • ทดลองเปลี่ยนแล้วครับเป็น navykop 0031 :wanwan02:

ครับ
    เราอาจจะใส่ชื่อเลนของเรา หรือ ฉายา ที่เราชอบ ก็ได้ เปลี่ยนได้ดังใจ ( แต่ระวังคนอื่นจำเราไม่ได้น่ะครับ 55 )