ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างด้านหน้ามีเสียง  (อ่าน 2581 ครั้ง)

yoschanun

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

ช่วงล่างด้านหน้ามีเสียง
« เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2013, 19:29:34 »
  • Publish
  • ขับ 100-120 บนถนนที่เป็นลอนคลื่น เวลาช่วงหน้ายุบตัวจะมีเสียงดัง เหมือนยางโดยสุมล้อ
    แต่ลงไปดูก็ไม่มีรอย เลยไปเปลี่ยนโช๊คอัพคู่หน้ามา แต่ยังไม่หาย
    รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ขอขอบคุณ

แกนดี้

• เด็กติดรถ
    • **
    • ระดับกำลังใจ = 4

Re: ช่วงล่างด้านหน้ามีเสียง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2013, 22:23:09 »
  • Publish
  • ลูกหม่ง ลูกหมาก ลองเช็คดู ครับ

piyanut

• เด็กติดรถ
    • **
    • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
    Re: ช่วงล่างด้านหน้ามีเสียง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2013, 11:15:56 »
  • Publish
  • ถ้าเป็นเสียงดังเป็นอี้ดแอ็ดก็หน้าจะเป็นพวกชุดลูกหมากหรือบูช แต่ถ้าเป็นเสียงเหมือนยางโดนบังโคนล้อก็หน้าจะเป็นน็อตโช๊คข้างล้างหลุดก็ได้ครับ ไม่แน่ใจว่ารถของคุณโหลดเตี้ยหรือเปล่าครับและเวลาดังทั้งสองข้างเลยหรือเปล่าครับ วิธีตรวจเช็ดเบื้องต้นครับจอดรถไว้อยู่กับที่และรองเอามื้อกดรถดูแล้วว่ามีเสียงดังช่วงไหนครับ แต่ถ้าไม่มีเสียงอะไรดังเลยก็หน้าจะเป็นระบบโช๊คนะ(ไม่แน่ใจ) แต่ของผมก็เคยพบอาการแบบนี้เหมือนกันขอผมน๊อตโช๊คด้านล่างหลุดจึงทำให้เวลาตอนวิ่งตกหลุมมีอาการดังเหมือนล้อโดนบังโคนครับ วิธีแก้ก็ใส่น็อตเข้าไปใหม่แต่ผมใช้น็อตแบบกันคายครับ แต่รถผมโหลดจึงต้องใส่อย่างกันกันแทกเข้าไปด้วย เพื่อเวลาตอนวิ่งตกหลุมไม่ให้ล้อโดนบังโคนครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments