ผู้เขียน หัวข้อ: วันอาทิตย์ ที่ 12 -5 -56ได้เวลาวางโบให้ลูกรักแล้วครับ  (อ่าน 6459 ครั้ง)

**มาชิว

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 11

• L200 Model : Strada megacab 2.5 GL 2005
  • L200 Zone : บ้านบึง-ชลบุรี
  • LCT. : 0006
ผมหาข้อมูลอยู่นานเรื่องเทอร์โบ และแล้ววันอาทิต ที่จะถึงก็จะพาลูกรักไปผูกโบแล้วครับ

รายละเอียด

เทอร์โบเป็น TF035 ใบซ้อนเวสเกตกระป๋อง

ฝาปั้มเทอร์โบ

เขาไอดี ไอเสีย พวกท่อยางและอื่นๆ

ทั้งหมดนี้ทางร้านหาให้ครับ

ราคาประมาณ14,000 บาทครับ

เด๋วถึงวันจริงจะถ่ายรูปมาให้พี่ๆน้องๆดูกันครับ

เหตุผลที่ให้ทางร้านจัดการทั้งหมด ก็เพราะว่าตัวผมไม่มีความรู้เรื่องเทอร์โบเลย และจึงได้หาข้อมูล

และโทรสอบถามพี่ๆหลายๆท่านจึงพอจะมีความรู้บาง

เลยโทรหาพี่เล็ก ปรึกษาแล้วว่าถ้าหาของเองก็ต้องใช้เวลาค่อยๆรวมของและต้องหาร้านติดตั้ง

เพราะอ่างน้ำมันเครื่องเทอร์โบตอนนี้หายากมากเลยต้องเจาะ

พอหาร้านได้ถูกใจและได้ราคาเป็นที่น่าพอใจจึงตัดสินใจได้ไม่ยากครับ

ขอเปรียบเทียบให้ดูนะครับ
หาของเอง
1.เทอร์โบครบชุด ราคา 8500 บาท(สอบถามจากพี่ๆหลายๆท่านเทอร์โบตอนนี้ราคาสูงมากครับ)
2.ค่าแรงไปสอบถามมาหลายๆร้านใน ชลบุรี 3500 บาท นี้เป็นราคาที่ถูกสุดที่หาได้ครับ
3.ฝาปั้มเทอร์โบ 4000 บาท
ประมาณ 16000 บาท

แต่ให้ทางร้านจัดการให้หมด ไม่เกิน 14000 บาท เลยตัดสินใจได้ไม่ยากเลยครับ
ยังไงๆก็รัก STRADA

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
อั๊ยย่ะ  ;) ;D

เอาจริงแล้วเหรอคัรบ ผมว่าก็ ok น่ะ ประหยัดเวลา ซึ่งมันหาค่าไม่ได้ แล้วจะบอกว่า รู้งี้ ติดนานนนนนนแว้วววววววววววววว  8)
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

ton94

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 1

รอชมครับ เครื่อง 2500 หรือ 2800 ครับ

**มาชิว

• เด็กติดรถ
  • **

• L200 Model : Strada megacab 2.5 GL 2005
2500ครับ

**มาชิว

• เด็กติดรถ
  • **

ใกล้วันอาทิต เข้าไปทุกทีจะถึงเวลาเอาลูกรักไปผูกโบ วันนี้ออกไปธุระเลยมีโอกาสแวะไปสอบถาม

ร้านที่รับติดตั้งเทอร์โบ ใน จ.ชลบุรี อีก2ร้าน

ร้านแรกเลยนะครับ พนมเฮดเดอร์ เทอร์โบ  ร้านนี้อยู่ใกล้ตลาดนัดจตุจักรนะครับถ้ามาจากทางชลบุรี

จะเลยตลาดนัดจตุจักรไปนิดนึงก็จะเจอร้านเลยเป็นอาคารพานิช อยู่ติดถนนเลยครับ

ร้านนี้พูดจาและแนะนำดีครับตอบคำถามได้ดีพอสมควรเลย

ได้ราคามา ประมาณนี้ครับ

เทอร์โบ TD04ใบเรียง +เขาไอดี ไอเสีย พร้อมค่าติดตั้ง 15,000 บาท

ค่าฝาปั้มเทอร์โบ 4500-6000 บาท พร้อมติดตั้ง

ค่าอินเตอร์+ค่าเดินท่อและค่าของต่างๆ พวกท่อย่าง สายรัด เริ่มต้นที่ 12,000 บาท

ส่วนร้านที่2 คือเซ้งเทอร์โบ ร้านนี้อยู่ตรงหนองมน

ร้านนี้มีถ้วยรางวัลการันตีความแรงอยู่เยอะพอสมควรเลยครับ (แต่ผมไม่ได้แต่งเอาแรงแค่จะทำไว้แซงเฉยๆจะได้ไม่ต้องลุ้นว่าจะพ้นหรือไม่พ้น)

ช่างเซ้งก็พูดจาเป็นกันเองและให้ข้อมูลดีพอสมควร ผมจึงสอบถามราคาได้ดังนี้ครับ

เทอร์โบ TD04 +ฝาปั้มเทอร์โบ+ทำท่อยิงลงหน้าเพลา +ค่าแรง 28,000บาท ผมสะดุงเลยครับ เลยถามไปราคานี้รวมอินเตอร์หรือเปล่า

ช่างบอกไม่รวมเพราะเดินท่ออินเตอร์ไม่ได้ทางร้านไม่รับวางอินเตอร์

ทั้งหมดที่ผมไปถามมาทั้ง2ร้านเป็นเสต็ป(เขียนถูกป่าวไม่รู้)ใช้งานนะครับ

เลยคิดเลยว่าชลบุรีทำไมแพงจัง แล้วทำไมร้านที่ทำดีทำถูกไม่มาตั้งอยู่ใกล้บ้านเราบ้างหว่า(น้อยใจนิดๆ)

ปล.ทั้งหมดที่มาเขียนไม่ได้มีเจตนาไม่ดีนะครับแค่มาลงราคาที่ไปสอบถามมาเผื่อพี่ๆที่กำลังจะติดตั้งจะได้เอาไว้เปรียบเทียบกับราคาที่หามาได้

และผมไม่ได้ว่าร้านในชลบุรีไม่ดีนะครับ เพราะอย่าง2ร้านนี้ให้คำปรึกษาดีมาก ถ้าท่านไหนพอจะรับราคาไหวก็จัดได้ครับ

และผมคิดว่ายังมีร้านที่ถูกๆอีกหลายร้านที่ผมอาจจะยังไม่ได้หาข้อมูลและไปสอบถามอีกครับ

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
ข้อมูลดีมากเลยครับ เผื่อเพื่อนๆ น้าๆ เขาสนใจจะได้เก็บข้อมูลไว้ต่อรอง
อีก สองวัน ชิมิ จะได้มีหอยแว้วววว   ;)
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments