ผู้เขียน หัวข้อ: อยากติดที่ล๊อกฝากระโปรงหน้าครับ ^^  (อ่าน 4873 ครั้ง)

iree

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

อากาศดีดีวันว่างๆ นั่งเช็ดรถอยู่ดีดีเออ.. หน้าเธอเลี่ยนไปน๊ะ หาอะไรมาทำให้รก หน่อยดีกว่า (แล้วยังทำให้บอร์ดรกเล่นด้วย ฮ่าฮ่าา) :D

ไปเดินเล่นตลาดพูลทรัพมาครับ ได้เจ้านี่มาราคา 250บาท มีรุ่นเดียวยี่ห้อเดียวอืมๆ ใส่ๆไปก่อนเน๊อะ

เริ่มเลยแล้วกันนะครับเดี๋ยวจะเสร็จไม่ทันพระอาทิตย์ลับขอบฟ้า บรรเลงเลย เปิดฝากระโปรงครับ ถอดกระจังหน้าออก
ต่อจากนั้นให้หาผ้ายางหรืออะไรก็ได้มาคลุมเครื่องไว้เพราะเดี๋ยวจะโดนเศษเหล็กตอนเจาะน๊ะครับ

หาตำแหน่งเหมาะๆที่ว่างๆ ทั้งสองข้างหาที่เหมาะๆได้แล้วก็เจาะรูครับผมเจาะทั้งซ้าย ขวาเลยครับ ตามรูปครับจะเป็นด้านขวาครับ

*** แนะนำครับหลังจากเจาะรูเสร็จแล้วขั้นตอนต่อไปให้ทำทีละข้างนะครับเพื่อความสะดวกหลายอย่าง(ในกรณีทำคนเดียว)
 ใส่แกนเกลียวที่ยึดกับตัวรถนะครับให้แน่นพอดีก่อน

แล้วปิดฝากระโปรงรถลงมาครับวางทับแกนที่เพิ้งใส่มะกี๊น๊ะครับ แล้วยกกระแทกเบาๆให้พอเป็นรอย เพื่อให้เป็นมาร์คในการเจาะรู

พอได้รอยมาร์คแล้วก็ ยังไงอ่ะ ตามภาพเลยครับที่เอามาใส่ที่หัวสว่านนั้นมันชื่อ โฮล-ซอว์(มั้งครับ) ขนาด4หุน

จากนั้น นั่นไงตามนั้นครับเหตุที่ต้องให้หาผ้ายางมาปิดเครื่อง เยอะอ้ะ

เจาะต่อไปครับเรื่อยๆไม่รีบ ฝากระโปรงตรงที่เจาะจะเป็นแผ่นเหล็กสองชั้นครับ

ตามภาพครับ ได้รูแล้วครับ ปรับความสูงของแกนเกลียวให้โผล่มาบนฝากระโปรงให้พอดีครับ

แล้วก็เอาตัวล๊อกมาจัดตำแหน่งไว้บนฝากระโปรงที่มีแกนโผล่มา เมื่อได้ตำแหน่งแล้วก็ เจาะรูยึดด้วยน๊อตเกลัยวปล่อย หรือ รีเวิตที่แถมมาก็ได้

อ๊าาาา~~  เสร็จ

khwan_song

• ผู้ช่วยคนขับ
  • ระดับกำลังใจ = 4

• LCT.0003 / L200stradaclub.com
  • L200 Model : L200 Aerobody
  • L200 Zone : กทม.เอกชัยบางบอน5-พระราม2
  • LCT. : 0003
Re: อยากติดที่ล๊อกฝากระโปรงหน้าครับ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 เมษายน 2013, 20:21:05 »
  • Publish
  • เยี่ยมเลยครับ
    ถึงจะเก่า-ถึงจะแก่-แต่ก็ไม่แย่ตอนสิ้นเดือน

= สองโหล =

• Administrator
    • เจ้าของอู่
    • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
    • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
    • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • LCT. : 0001
    Re: อยากติดที่ล๊อกฝากระโปรงหน้าครับ ^^
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 เมษายน 2013, 22:35:09 »
  • Publish
  • ขอบคุณความรู้ครับ

ได้นัก DIY สำหรับชาว สตราดา แล้ว

รถบอร์ด รกสมองแบบนี้ ชอบจังครับผม
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

khwan_song

• ผู้ช่วยคนขับ
    • ระดับกำลังใจ = 4

• LCT.0003 / L200stradaclub.com
    • L200 Model : L200 Aerobody
    • L200 Zone : กทม.เอกชัยบางบอน5-พระราม2
    • LCT. : 0003
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2013, 14:35:29 »
  • Publish
  •  ;) ;)
    ถึงจะเก่า-ถึงจะแก่-แต่ก็ไม่แย่ตอนสิ้นเดือน

บลูโต

• Global Moderator
    • ระดับกำลังใจ = 24

• L200 Model : strada2500
    • L200 Zone : อ้อมใหญ่.สามพราน
    • LCT. : 0004
    « ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2013, 15:06:58 »
  • Publish
  • ขอถามครับเขาทำที่ล็อคฝากระโปรงหน้าไว้ทำไม กันขโมยหรือเปล่า
    ไม่รู้จริงๆครับ :-X
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤษภาคม 2013, 09:28:31 โดย chainat »
    สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

**มาชิว

• เด็กติดรถ
    • **
    • ระดับกำลังใจ = 11

• L200 Model : Strada megacab 2.5 GL 2005
    • L200 Zone : บ้านบึง-ชลบุรี
    • LCT. : 0006
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013, 10:53:00 »
  • Publish
  • ขอถามครับเขาทำที่ล็อคฝากระโปรงหน้าไว้ทำไม กันขโมยหรือเปล่า
    ไม่รู้จริงๆครับ :-X
    เพื่อความเท่ ครับ อันนี้จริงๆไม่ได้กวนนะครับ เป็นการแต่งแบบ racing ครับ
    ยังไงๆก็รัก STRADA

= สองโหล =

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
    • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
    « ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013, 11:22:14 »
  • Publish
  • เป็นความชอบส่วนบุคคลครับ บอกไม่ถูก เหมือนผมชอบใส่ยาง mud ทั้งๆที่มันดังหนวกหูมาก แต่ทำไงอ่ะ มันชอบ  :D
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

บลูโต

• Global Moderator
    • ระดับกำลังใจ = 24

• L200 Model : strada2500
    • L200 Zone : อ้อมใหญ่.สามพราน
    • LCT. : 0004
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013, 13:45:41 »
  • Publish
  • ขอบคุณครับ ท่านทั้งสองนี้ความรู้แน่นมากเลยเห็นเข้าตอบ
    เกือบทุกกระทู้ปัญหาเล็กใหญ่ตอบได้หมด เก่งจริงๆนับถือๆครับ
    สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

= สองโหล =

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013, 18:14:49 »
  • Publish
  •  ;D ขอบคุณครับ ที่ตอบบางทีก็ใช่ว่าจะถูกเสมอไปน่ะคับ  :-[

**มาชิว

• เด็กติดรถ
    • **
    • ระดับกำลังใจ = 11

• L200 Model : Strada megacab 2.5 GL 2005
    • L200 Zone : บ้านบึง-ชลบุรี
    • LCT. : 0006
    « ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2013, 18:36:25 »
  • Publish
  • ;D ขอบคุณครับ ที่ตอบบางทีก็ใช่ว่าจะถูกเสมอไปน่ะคับ  :-[
    +10 ให้ท่าน สองโหลดเลยครับ  ผมก็เป็นเช่นนั้นเหมือนกันครับ บางคำตอบก็อาจจะไม่ถูกเสมอไป
    ยังไงๆก็รัก STRADA

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments