Good morning, บุคคลทั่วไป

• 5465
  • 9

• ระดับกำลังใจ = 0
อากาศดีดีวันว่างๆ นั่งเช็ดรถอยู่ดีดีเออ.. หน้าเธอเลี่ยนไปน๊ะ หาอะไรมาทำให้รก หน่อยดีกว่า (แล้วยังทำให้บอร์ดรกเล่นด้วย ฮ่าฮ่าา) :D

ไปเดินเล่นตลาดพูลทรัพมาครับ ได้เจ้านี่มาราคา 250บาท มีรุ่นเดียวยี่ห้อเดียวอืมๆ ใส่ๆไปก่อนเน๊อะ

เริ่มเลยแล้วกันนะครับเดี๋ยวจะเสร็จไม่ทันพระอาทิตย์ลับขอบฟ้า บรรเลงเลย เปิดฝากระโปรงครับ ถอดกระจังหน้าออก
ต่อจากนั้นให้หาผ้ายางหรืออะไรก็ได้มาคลุมเครื่องไว้เพราะเดี๋ยวจะโดนเศษเหล็กตอนเจาะน๊ะครับ

หาตำแหน่งเหมาะๆที่ว่างๆ ทั้งสองข้างหาที่เหมาะๆได้แล้วก็เจาะรูครับผมเจาะทั้งซ้าย ขวาเลยครับ ตามรูปครับจะเป็นด้านขวาครับ

*** แนะนำครับหลังจากเจาะรูเสร็จแล้วขั้นตอนต่อไปให้ทำทีละข้างนะครับเพื่อความสะดวกหลายอย่าง(ในกรณีทำคนเดียว)
 ใส่แกนเกลียวที่ยึดกับตัวรถนะครับให้แน่นพอดีก่อน

แล้วปิดฝากระโปรงรถลงมาครับวางทับแกนที่เพิ้งใส่มะกี๊น๊ะครับ แล้วยกกระแทกเบาๆให้พอเป็นรอย เพื่อให้เป็นมาร์คในการเจาะรู

พอได้รอยมาร์คแล้วก็ ยังไงอ่ะ ตามภาพเลยครับที่เอามาใส่ที่หัวสว่านนั้นมันชื่อ โฮล-ซอว์(มั้งครับ) ขนาด4หุน

จากนั้น นั่นไงตามนั้นครับเหตุที่ต้องให้หาผ้ายางมาปิดเครื่อง เยอะอ้ะ

เจาะต่อไปครับเรื่อยๆไม่รีบ ฝากระโปรงตรงที่เจาะจะเป็นแผ่นเหล็กสองชั้นครับ

ตามภาพครับ ได้รูแล้วครับ ปรับความสูงของแกนเกลียวให้โผล่มาบนฝากระโปรงให้พอดีครับ

แล้วก็เอาตัวล๊อกมาจัดตำแหน่งไว้บนฝากระโปรงที่มีแกนโผล่มา เมื่อได้ตำแหน่งแล้วก็ เจาะรูยึดด้วยน๊อตเกลัยวปล่อย หรือ รีเวิตที่แถมมาก็ได้

อ๊าาาา~~  เสร็จ

• ระดับกำลังใจ = 4
  • LCT.0003 / L200stradaclub.com
เยี่ยมเลยครับ
ถึงจะเก่า-ถึงจะแก่-แต่ก็ไม่แย่ตอนสิ้นเดือน

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ขอบคุณความรู้ครับ

ได้นัก DIY สำหรับชาว สตราดา แล้ว

รถบอร์ด รกสมองแบบนี้ ชอบจังครับผม
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 4
  • LCT.0003 / L200stradaclub.com
 ;) ;)
ถึงจะเก่า-ถึงจะแก่-แต่ก็ไม่แย่ตอนสิ้นเดือน

• ตำแหน่ง: Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24
ขอถามครับเขาทำที่ล็อคฝากระโปรงหน้าไว้ทำไม กันขโมยหรือเปล่า
ไม่รู้จริงๆครับ :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤษภาคม 2013, 04:28:31 โดย chainat »
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

• ระดับกำลังใจ = 11
ขอถามครับเขาทำที่ล็อคฝากระโปรงหน้าไว้ทำไม กันขโมยหรือเปล่า
ไม่รู้จริงๆครับ :-X
เพื่อความเท่ ครับ อันนี้จริงๆไม่ได้กวนนะครับ เป็นการแต่งแบบ racing ครับ
ยังไงๆก็รัก STRADA

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
เป็นความชอบส่วนบุคคลครับ บอกไม่ถูก เหมือนผมชอบใส่ยาง mud ทั้งๆที่มันดังหนวกหูมาก แต่ทำไงอ่ะ มันชอบ  :D
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ตำแหน่ง: Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24
ขอบคุณครับ ท่านทั้งสองนี้ความรู้แน่นมากเลยเห็นเข้าตอบ
เกือบทุกกระทู้ปัญหาเล็กใหญ่ตอบได้หมด เก่งจริงๆนับถือๆครับ
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

;D ขอบคุณครับ ที่ตอบบางทีก็ใช่ว่าจะถูกเสมอไปน่ะคับ  :-[

• ระดับกำลังใจ = 11
;D ขอบคุณครับ ที่ตอบบางทีก็ใช่ว่าจะถูกเสมอไปน่ะคับ  :-[
+10 ให้ท่าน สองโหลดเลยครับ  ผมก็เป็นเช่นนั้นเหมือนกันครับ บางคำตอบก็อาจจะไม่ถูกเสมอไป
ยังไงๆก็รัก STRADA

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments