ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆสมาชิก เดินทางสงกรานต์ ท่องเทียว ปลอดภัยทุกๆคนน่ะครับ  (อ่าน 1429 ครั้ง)

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
   กระผมตอนนี้ยังเฝ้าศรีราชาอยู่ คาดว่าน่าจะออกเดินทางไปอีสานใต้ ราวๆ วันที่ 14 เมษายน นี้ครับ เลี่ยงรถติด  :-[

ท่านที่เที่ยวสงกรานต์ ก็นำภาพมาฝากด้วยน่ะครับ อยากเห็นสาวๆเปียกน้ำ  :D

สวัสดีปีใหม่ไทย ครับ

ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
  โอยเกือบแย่แล้วข้อย

เดินทางไปร้อยเอ็ด ออกจากศรีราชาบ่ายสอง ขับไปเรื่อยๆความเร็วไม่เกิน 120 รถไม่เยอะออกจะโล่งๆด้วย นอกจากจะเจอรถเล่นน้ำกัน

เจอฝนพรำ ๆ ตั้งกะออกจากบ้าน เรื่อยไปจนถึงเขาปัก
ปรากฏว่าหลอดไฟหน้าซ้าย ไฟต่ำ ขาดเฉยเลย รู้ตัวเอาตอน หกโมงเย็นจะเข้าโคราชแล้วสอดสายตาหาร้านได ไม่มีใครเปิดซ่ะด้วยสิ
ไปเจอ ร้านไดในปั๊มอยู่ร้านหนึ่ง สอบถามราคาแล้ว 450 บาทลดไม่ได้ ข้างกล่องเขียน nas ตัวแดงๆ ไม่มี มอก อย สมถ ใดๆทั้งสิ้น

แหม สัก 300 ก็จะกัดฟันเอาน่ะ พวกไม่ลด เลยไม่เอา เลาะหาไปเรื่อยๆ ม่ายเจอวุ๊ย ก็เลยได้ขับรถไฟข้างขวา ไปเรื่อย

ที่บอกว่าแย่ ก็เพราะว่า จะถึงเกษตรวิสัยแล้ว  ก็ขับเร็วสัก 110 ได้น่ะ เราก็แซงเขามาเรื่อยๆกะว่าจะอาศัยคันข้างหน้าไปด้วยกัน แต่พวกขับ 80 งี้ไม่ไหว ก็เลยต้องแซงไปเรื่อยๆ
   มาถึงตรงนั้น มีรถอยู่ 2 คัน ก็เห็นแล้วว่าคันที่สอง เปิดไฟเลี้ยวซ้าย แล้วก็กำลังจะเลี้ยวเข้าซอยไป คันข้างหน้าก็ห่างกันสัก 30 เมตรได้ ก็ขับเอื่อยๆ ไม่มีเบรก ไม่มีไฟอะไร รถใหม่ๆหน่อย จำรุ่นไม่ถนัดแล้ว ซึ่งผมก็แซงคันที่กำลังเลี้ยวซ้าย แล้วคันข้างหน้าก็ช้าๆ ผมก็กะว่ารวดเดียวเลย เพราะรถสวนมาก็ยังไม่มี แต่มันตะหงิดๆใจว่า มันช้าจังเลยไอ้คันนี้ จะเลี้ยวเหรอ ก็ไม่มีไฟเลี้ยเปิด เบรกก็ไม่ติดให้เห็นเลย นั่นแหละผมก็คิดว่าเขาคงเรื่อยๆมั้ง

จังหวะที่ผมกำลังคู่ขนานกับเขาตอนแซงนั่นแหละ ใจหล่นแว้บบบบบ เลยเพราะทางขวามีซอยอีก ซึ่งถ้ารถคันนั้นเลี้ยวก็ตูมเบ้อเร่อเลยหละและ ก็จริงๆครับ ผมมองกระจกมองข้าง ก็เห็นว่ามัน( ขอใช้คำว่ามันเพราะเคืองมาก ) เปิดไฟเลี้ยวแล้ว และรถมันก็จอดอยู่คาเลนซ้ายนั่นแหละ แต่ไม่รู้ว่าทำไมไม่เลี้ยวเข้าไปซอยขวามือนั้น ซึ่งผมมองกระจกหลังเรื่อยๆ ก็ยังเห็นมันอยู่อย่างนั้น แล้วก็เริ่มมีรถสวนทางผมมาแล้ว

คิดแล้วยังใจหายอยู่เลย ว่าถ้ามันเลี้ยวขวา อาจจะเพราะว่าผมมีไฟข้างขวาดวงเดียว แล้วมันมองไม่ถนัด ก็เป็นได้ และเราก็พลาดด้วย ประมาทไปหน่อย แต่ก็เพราะมันมืด ไฟปากทางนั้นก็ไม่มี พอเห็นว่ามีรถเลี้ยวซ้ายก็แซงออกขวา คันข้างหน้า ก็ขับเอื่อยๆ ก็กะว่าแซงทีเดียวโลด
   แต่ถ้ามันเปิดไฟเลี้ยว จะเลี้ยวทั้งทีเนี้ยะ มันก็น่าจะทำ เพราะดูแล้วก็คงมองไม่เห็นทางเลี้ยวเข้านั่นแหละถึงชะลอๆ อย่างนั้น แต่สงสัยทำไมไม่แตะเบรกมั่งก็ไม่รู้

พอเลยจุดนั้นมา ก็คิดปลอบใจตัวเองว่า ดีน่ะที่ตรงพยัคฆภูมิ ติดไฟแดงเลยได้ซื้อพวงมาลัยถวาย แล้วก็อธิษฐาน ก่อนแล้ว ขับออกมาอีกไม่ถึงสิบนาทีเลย มาเจออย่างนี้อ่ะ 

เพื่อนๆสมาชิก และก็คนที่มาอ่านเจอ ก็ระวังๆด้วยน่ะครับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

press

• ผู้ช่วยคนขับ
  • ระดับกำลังใจ = 11

• มันอยู่ในสายเลือด
  • L200 Model : strada 2005
  • L200 Zone : สมุทรปราการ
  • LCT. : 0014
สวัสดีครับ รายงานตัวครับผมไปสุโขทัย กลับสมุทรปราการ ปลอดภัยดีครับแล้วท่านอื่นๆเป็นอย่างไรบ้างน้อ :D :D

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments