Good afternoon, บุคคลทั่วไป

• 3145
  • 6

เมื่อ: 30 มีนาคม 2013, 17:01:18
  • ระดับกำลังใจ = 0
ผมอยากหารถไว้ใช้งานน่ะครับพอดีไปถูกใจเจ้านี้ให้แต่ยังไม่มีความรู้ของรถคันนี้เลย  ;D   เลยอยากจะสอบถามพี่ๆที่ใช้กันอยู่ว่า

ต้องอะไรตรงไหนเป็นพิเศษหรือเปล่า  :-X   ราคากลางอยู่ที่ประมาณเท่าไร น่ะครับ ขอบคุณครับ

เมื่อ: 31 มีนาคม 2013, 10:53:47
  • ระดับกำลังใจ = 26
ตรวจดูสภาพทั่วไปน่ะครับ ตามตำราซื้อรถมือสอง สภาพตัวถัง ต้องมาก่อนสภาพเครื่องยนต์ ผุตรงไหนอะไรยังไง สีของรถเหมือนกันทุกจุดไหม เรียบไหม

เครื่องยนต์ น้ำมันซึมรั่วตรงไหน เครื่องติดง่ายไหม เผาหัวก่อนรอจนตัด แล้วบิดปุ๊บ ติดปั๊บ นั่นคือสุดยอด

เปิดแผ่นยางรองพื้นรถ เอามือจับๆ ดูว่าพรมชื้นไหม เคยน้ำท่วมป่าว ตามสูตรทั่วไปไม่ได้ยากเลยครับ

ระบบไฟต่างๆ ไฟสัญญาณ ทำงานปกติ

ลองขับมีเสียงอะไรผิดปกติไหม รุ่น cyclone เก่าแล้วเสียงดังจากคอนโซลต้องมีบ้าง เกจวัดทุกตัวต้องทำงานปกติ

ถ้าตัดสินใจจะเอาแน่แล้ว ข้อสุดท้ายขออนุญาติเร่งเครื่องแรงๆ ดูว่ามีควันขาวโชยบ้างไหม

รวมรวมข้อติที่เช็คมา 1 - 2 -3 - 4 ให้สมเหตุผล เพื่อแปลงเป็นส่วนลดตามความเหมาะสม เพราะเราต้องเอาไปซ่อม

8)

เอานี่ไปอ่านด้วยครับ เรื่องราคาก็อยู่ในนี้ด้วย ฉายหนังเรื่องเดิมบ่อยๆ เดี๋ยวจะเบื่อ http://www.l200stradaclub.com/index.php/topic,325.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 มีนาคม 2013, 11:01:14 โดย Vertex »
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 03:45:24
 :-[. ขอบคุณพี่ๆมากนะครับ ตอบได้โดนใจผมมากๆ.  :-*

เมื่อ: 02 เมษายน 2013, 03:58:51
  • ระดับกำลังใจ = 102
  • เรียนรู้ สู่การสร้างสรร
  • ทำเองได้ ทำไมต้องรอคนอื่น
ตรวจดูสภาพทั่วไปน่ะครับ ตามตำราซื้อรถมือสอง สภาพตัวถัง ต้องมาก่อนสภาพเครื่องยนต์ ผุตรงไหนอะไรยังไง สีของรถเหมือนกันทุกจุดไหม เรียบไหม

เครื่องยนต์ น้ำมันซึมรั่วตรงไหน เครื่องติดง่ายไหม เผาหัวก่อนรอจนตัด แล้วบิดปุ๊บ ติดปั๊บ นั่นคือสุดยอด

เปิดแผ่นยางรองพื้นรถ เอามือจับๆ ดูว่าพรมชื้นไหม เคยน้ำท่วมป่าว ตามสูตรทั่วไปไม่ได้ยากเลยครับ

ระบบไฟต่างๆ ไฟสัญญาณ ทำงานปกติ

ลองขับมีเสียงอะไรผิดปกติไหม รุ่น cyclone เก่าแล้วเสียงดังจากคอนโซลต้องมีบ้าง เกจวัดทุกตัวต้องทำงานปกติ

ถ้าตัดสินใจจะเอาแน่แล้ว ข้อสุดท้ายขออนุญาติเร่งเครื่องแรงๆ ดูว่ามีควันขาวโชยบ้างไหม

รวมรวมข้อติที่เช็คมา 1 - 2 -3 - 4 ให้สมเหตุผล เพื่อแปลงเป็นส่วนลดตามความเหมาะสม เพราะเราต้องเอาไปซ่อม

8)

เอานี่ไปอ่านด้วยครับ เรื่องราคาก็อยู่ในนี้ด้วย ฉายหนังเรื่องเดิมบ่อยๆ เดี๋ยวจะเบื่อ http://www.l200stradaclub.com/index.php/topic,325.0.html

ขอบคุณท่าน vertex แทนเพื่อนๆด้วยครับ

เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 18:03:46
 :^2d^: หวัดดีคับพี่ หลังจากหายไปนานเลยตอนนี้เจอรถที่ถูกใจถูกตังละครับ ฮ่าๆ  :^4thx^:
แต่มีข้อสงสัยเกี่ยวกับรถอยู่สักนิดหนึ่ง.... :wanwan35:

อยากสอบถามพี่ๆว่า ทำไมเวลารถวิ่งอยู่แล้วเหยียบคลัชเสียงเครื่องมันจะดัง ฟิ้วๆๆๆๆๆๆๆ เป็นทุกครั้งที่เหยียบคลัช แต่บางคันกลับไม่เป็น...

ปล.อีกอย่างครับเวลาเข้าเกียร์ 3 มันจะเข้ายากนิดหนึ่ง ครับ :^15ngng^:

ยังไงรบกวนพี่ๆช่วยดูให้หน่อยนะครับ  :^6thx^:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 สิงหาคม 2013, 18:05:44 โดย tiksnk »

เมื่อ: 29 สิงหาคม 2013, 18:22:33
  • ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
เรื่องเสียงดังฟิ้วววว โบป่าวหว่า  :^13dont^:

แต่ผมชอบน่ะ เสียงเครื่องตาด้าเนี้ยะ มันดังหวานๆ พิกล ท่อเดิมๆด้วย

ส่วนเรื่องเข้าเกียร์ยาก จริง ตาด้า เกียร์เข้าง่ายสุด ถนัดมือสุด ในรุ่นราวคราวเดียวกันแล้วครับ
อาจจะเป็นเพราะบุชคันเกียร์(มั้ง) มันสึกครับ เปลี่ยนไม่กี่ตังก์เอง ให้เจ้าของเดิมทำให้เรียบร้อยก่อนก็ได้

ว่าแต่เข้ายากเฉยๆ ไม่มีเสียงดังน่ะ  :wanwan16:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

เมื่อ: 30 สิงหาคม 2013, 10:45:46
 :wanwan35: แต่คันที่ผมไปเจอมามันไม่มีโบมาจากโรงงานนะครับ ....... สังเกตอีกทีตอน เวลาขณะวิ่งแล้วปล่อยคันเร่งมันจะดัง ฟิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แล้วพอเหยียบคลัชลงไปมันก็เงียบอ่ะครับ   :wanwan23: แล้วก็กะบะผุมีรูนิดหน่อยฮ่าๆ  :wanwan15:

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments