Good evening, บุคคลทั่วไป

• 34935
  • 10

เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 17:03:34
  • ระดับกำลังใจ = 0
อยากแต่งปั็๊มครับผม สตราด้า 2800 ขับ 2 ทำแล้ววิ่งดีขึ้นไหมครับมีผลเสียอะไรบ้างไหม กับเครื่อง เครื่องไม่มีโบครับ แล้ว ถ้าทำประมานเท่าไหร่ครับผม ไส่ฝาปั๊้มเทอร์โบดีหรือเปล่า....พี่ๆท่านได๋มีข้อมูลเนะนำด้วยครับผม... ขอบคุณครับ

เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 17:21:59
  • ระดับกำลังใจ = 26
ถ้ายังไม่คิดติด TURBO คลายน๊อตตูดปั๊มออกเล็กน้อย หมุนแค่ 1-2 นาฬิกาก็พอ ดูควัน เวลากดคันเร่งเป็นหลัก ดำเอาำพอโชยๆ ไม่ต้องดำมาก

แล้วตั้งรอบเดินเบาใหม่ เพียงเท่านี้ก็วิ่งกว่าเดิมเยอะแล้วครับ

ส่วนฝาปั๊ม TURBO ไม่ต้องไปใส่หรอกครับถ้าไม่มี TURBO ใส่ไปก็ไม่มีผลอะไรเลย....

แต่แนะนำให้เล่น TURBO ไปเลยดีกว่า ลองศึกษาใน www.weekendhobby.com/turboengine/webboard ดูนะครับ ศึกษานานๆ หน่อยแล้วจะรู้ว่าเอารถไปทำที่ไหนได้บ้าง ซื้อของจากใครได้บ้าง กูรูเพียบ(แต่ไม่ค่อยมีเวลาตอบกัน) อาศัยอ่านกระทู้เก่าๆ

8) 8) 8) 8)
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 20:43:28
  • ระดับกำลังใจ = 8
เปลี่ยนสปิงปั้มแต่งเร่งตีนผี(ช่างที่ทำเรียกกัน)ขันตูดปั้มปรับน้ำมันใหม่ ผลที่ได้อัตราการตอนต้นเร่งดีกว่าเดิม แต่ควันดำมาก
แนะนำเทอร์โบดีกว่าครับอัตราการเร่งดีกว่าเยอะทำทีเดียวจบครับ ;) ;)

• ระดับกำลังใจ = 8
  • ยังไงๆก็ STRADA
แต่งปั๊ม+ทำท่อ ครับ ตามข้างบน
ของผม
1 อุด egr   250 ครับอันนี้อุดนานแล้ว
2 เปลี่ยนสปริงปั๊มเอาของเดิมออกแล้วใส่สปริงที่แข็งขึ้น+จูนปั๊มใหม่  1500 ที่ใจดีดีเซล ชลบุรี แต่ถ้าวันไหนคึกๆว่าจะยัดลูก 11 มิลลองดูว่าจะเป็นยังไง
3 เปลี่ยนหม้อพักใหม่(พักผ่าl200 NITTO)+ตัวตีเกลียว ยิงลงหน้าเพลา ไม่ต้องขยายขนาดท่อนะครับเดี๋ยวคลายไอเสียเร็วไปไม่มีกำลังอัด 1500+1200 สุนทร Header ชลบุรี อันนี้สูตรผมเองครับ เสียงนี้หวานมาก ไม่ดุแต่ก็ไม่ได้กลัวใครนะครับอันนี้รับรอง
4 Header 4-2-1 NITTO 1800 บาท สุทร Header
5. ดัดแปลงกรองอากาศใหม่เอาให้ท่อก่อนเข้ากรองสั้นหรือถอดออกเลยก็ดี
พิจารณาเอาแล้วกันนะครับ ออกตัวดีขึ้นกว่าเดิมเยอะ อัตราเร่งดีขึ้น รถวิ่งกระจาย เสียงหวานดุนิดๆรับรองบุคคลที่เคารพรักไม่บ่น ตอนแรกก็กะว่าจะผูกโบแต่ตอนนี้ไม่เอาดีกว่าแบบนี้ดีแล้วไม่จุกจิกไม่ต้องห่วงอะไร ไม่แรงเท่าเค๊าน่ะยอมรับ แต่สะใจตอนที่เค๊างงว่าไปทำอะไรมาวะไม่มีโบแล้ววิ่งได้ขนาดนี้ ลองดูครับหรือยอากลองดูรถก่อนทำก็แวะมาดูหรือลองขับได้นะครับยินดี อยูบางปะกง แปดริ้วครับ

• ระดับกำลังใจ = 11
  • มันอยู่ในสายเลือด
ที่บอกว่าหมุน 1-2 นาฬิการบกวนบอกทีว่าตรงจุดไหนครับ :D :D

ตัวที่เขียนว่า Main Fuel Screw ครับ (ขันเข้า = เพิ่มน้ำมัน / ขันออก = ลดน้ำมัน) ลองดู ถ้าดำเกินไปก็จอด แล้วปรับใหม่ (ถ้ามีการปรับตัวนี้ ทุกครั้งต้องตั้งรอบเดินเบาใหม่ด้วยนะครับ ทั้งเปิดแอร์ปิดแอร์ตั้งใหม่หมด) เหนื่อยหน่อยเดี๋ยวก็เก่ง ปรับเองจูนเอง แรงเอง  8) 8) 8) 8)
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

• ระดับกำลังใจ = 11
  • มันอยู่ในสายเลือด
ปั้ม4d56 ไม่มีไอ้ที่วงกลมหรือฝาปั้มหามาใส่ยังไงหรือครับไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

ของผมก็ไม่มีทำไมไม่เหมือนกันครับ 4d56 ปี04  ::)

ถ้าเครื่องยนต์ไม่มี TURBO จะไม่มีที่คุณวงกลมไว้ครับ ถ้าติด TURBO ต้องมีตัวนี้ครับ หาซื้อไม่ยากครับ ร้านปั๊มมีเพียบ ถ้าไม่มี TURBO ไม่ต้องใส่ฝาปั๊มครับมันไม่ได้แรงขึ้น 8) 8)

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ตัวที่เขียนว่า Main Fuel Screw ครับ (ขันเข้า = เพิ่มน้ำมัน / ขันออก = ลดน้ำมัน) ลองดู ถ้าดำเกินไปก็จอด แล้วปรับใหม่ (ถ้ามีการปรับตัวนี้ ทุกครั้งต้องตั้งรอบเดินเบาใหม่ด้วยนะครับ ทั้งเปิดแอร์ปิดแอร์ตั้งใหม่หมด) เหนื่อยหน่อยเดี๋ยวก็เก่ง ปรับเองจูนเอง แรงเอง  8) 8) 8) 8)

ท่าน vertex ซู้ดยอดดดด เลย ขอบคุณความรู้ครับผม

ว่าแต่ชื่อคุ้นๆน่ะ เวอร์เทค เนี้ยะ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• คนรัก Mitsubishi L200
เก็บเงินละคราวนี้

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments