Good morning, บุคคลทั่วไป

• 5620
  • 7

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  มีข่าวจากนครสวรรค์ว่า ตอนนี้ mitsubishi l200 strada , grandis g-wagon กำลังเป็นที่ต้องการของตลาดมืด เป็นอย่างมาก ดังนั้นจึงขอแจ้งเตือนมายัง เพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ ให้ดูแล สตราดา ลูกรักให้ปลอดภัยด้วยครับ

ข่าวค่อนข้างมั่นใจได้ 100% ครับจากประวัติที่ผ่านมาครับผม

เครดิต
facebook.com/khaonakhonsawan

:o :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์ 2013, 00:52:27 โดย = สองโหล = »
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 4
  • LCT.0003 / L200stradaclub.com
 :o :o :o
ถึงจะเก่า-ถึงจะแก่-แต่ก็ไม่แย่ตอนสิ้นเดือน

• ระดับกำลังใจ = 11
  • มันอยู่ในสายเลือด
ต้องระวังมั่งแล้ว ???

• ระดับกำลังใจ = 102
  • เรียนรู้ สู่การสร้างสรร
  • ทำเองได้ ทำไมต้องรอคนอื่น
ผมคิดว่า คงน่าจะมาจาก พื้นฐานของรถดี ไม่มีไฟฟ้าเข้ามายุ่งมากนัก เลยทำให้กลายเป็นที่ต้องการของบ้านเพื่อนๆครับ

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
นี่อีกแบบหนึ่ง เอามาฝากจาก เฟซบุ้ค

แชร์ ต่อ ครับ...ใครที่มีรถ ..อย่าประมาทจอดรถในที่ลับสายตานะครับ คุณอาจเสียรถให้กับโจรไปได้ง่าย ๆเตือนภัย หนึ่งในวิธีการขโมยรถของโจรทุกวันนี้

โจร จะใช้ปืนแก๊ส ปืนแก๊สที่ใช้เชื่อมเหล็ก มันใช้เผากระจก ผมโดนมาสดๆ
ปืนที่ว่านี้ประดิษฐ์มาเพื่องานนี้โดยเฉพาะ
ตัวจุดไฟ ต่อตรงกับกระป๋องแก๊สแบบพกพาทำให้เป็นด้ามจับ
โดยตัวด้ามจับนี้พันติดแม่เหล็กเพื่อเกาะกับประตูรถผม
นับว่า เป็นโชคดีของผมที่ ผมมาทันเวลาเพราะ ว่าร้านที่จะไปซื้อของ มันปิด ไม่งั้นรถของผมก็คงไฟหลอมกระจกขโมยรถไปแล้ว แต่ ฟิล์มกระจกรถผม ละลายไปแล้ว คนที่มีความรู้ด้านนี้เขาบอกว่า ว่ามันจะเผาให้ร้อนแล้วเอาน้ำมาราด กระจกก้อจะแตกอย่างง่ายดายโดยที่ไม่มีเสียง
ขอให้เป็นข้อ ระวัง อย่าประมาทละกันนะครับ
เดี๋ยวนี้โจรขโมยรถมันมีวิธีกันมากมายจริงๆ
โดย Jura Pruksa

ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

เพื่อนเราโดนจนได้น่ะครับ
http://www.l200stradaclub.com/index.php/topic,375.0.html

เพื่อนๆเห็นก็รบกวนแจ้งด้วยจ้า
https://www.facebook.com/pages/L200-Strada-Club-Thailand/448158118579722

• ระดับกำลังใจ = 102
  • เรียนรู้ สู่การสร้างสรร
  • ทำเองได้ ทำไมต้องรอคนอื่น
เพิ่งเห็นในเว็บพันทิพย์  โดนอีกคันแล้วครับ ระมัดระวังกันด้วยน่ะ

รถเพื่อนผมหายไปจากบ้านโรงโป๊ะ จ.ชลบุรี เมื่อคืนวันพุธที่ 10 เมษายน
ใครพบเห็นช่วยแจ้งด้วยครับ

• ระดับกำลังใจ = 10
ไม่น่าเชื่อน่ะ ว่ารถของเราจะกลายเป็นที่ต้องการไปซ่ะแล้ว

สงสัยเอาไปถอดอะไหล่ขายหรือเปล่าตอนนี้อะไรเอาได้มันเอาหมดหละ ระวังกันมากๆหน่อยน่ะครับ

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments