Good morning, บุคคลทั่วไป

• 6151
  • 12

• ระดับกำลังใจ = 7
ผมใช้ Strada 4m40 cab ครับ
เวลาขับในช่วงความเร็ว 80 ถึง 100 จะมีเสียงดังตรงด้านหน้าซ้ายมือครับ
เสียงดังเกร้งๆ คล้ายๆกับท่อไอเสียสะบัดไปกระทบกับอะไรสักอย่าง
แต่เข้าไปเช็คที่ร้านท่อไอเสียก็ไม่มีอะไรครับ
ขอให้ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่ามันเป็นเสียงอะไรกันแน่
ปล. ถ้าขับความเร็วมากหรือน้อยกว่านี้จะไม่มีเสียงดังครับ

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
เรื่องเสียง เป็นอะไรที่ แก้ยากน่ะ
เวลารถวิ่ง จะมีลมประทะ
แรงลมปะทะ ก็มากน้อยขึ้นอยู่กับ ความเร็ว

ณ ความเร็วหนึ่ง แรงลม ก็ระดับหนึ่ง

ถ้ามั่นใจว่า เป็นเสียงของสิ่งของกระทบกัน ก็ต้องมุดดูครับแล้วจับโยก คลึง เคล้า ว่าชิ้นส่วนใหนมันโยก มันส่าย บ้างหรือเปล่า ถ้ามี ก็หาทางยึดให้มั่นคง เพราะเวลาลมมันปะทะมา ชิ้นส่วนเหล่านั้นหละ ที่มันโดนแรงลมดี และ ณ ความเร็วหนึ่ง มันก็อาจจะลู่จนไม่ตี ไม่กระทบ เป็นต้นครับ

ไม่หนักหนา ก็ต้องยอมฟังครับ เหมือนผม ยอมรับเสียงล้อมัท บดถนนซ่ะจนหูจะบอดแล้ว

:D
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

หรือว่าถ้าจะเป็นเสียงลูกปื้นล้อน่าจะใช่ป่าวครับ
ถ้าเป็นเสียงที่เกิดจากการกระทบกันพี่ๆคิดว่า ด้านหน้าซ้ายมืออะไรจะมีโอกาศเป็นแบบนี้ัมากที่สุดครับ
ผมควานหาไม่เจอเลย

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ลูกปืนก็น่าจะดัง เอี้ยดอ้าด เจียวจ๊าว น่ะ  ;D

ไม่น่าจะดังเหมือนอะไรกะทบกัน อาจจะดังจากห้องเครื่องกะได้
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

มันดังตามตีนเวลาเหยียบคันเร่ง
บื่น+เคร้ง+บื้น+เคร้ง
งงงงงง

คาดว่าจะเป็นที่สายไมล์วัดรอบหรือวัดความเร็วก็ได้นะครับ

วัดเร็วกับวัดรอบ จะดังฟี้ดๆ อิ้ดๆ มากกว่า ว่าถึงวัดความเร็ว ของผมก็ดังแถมเข็มแกว่งๆด้วย ใช้ไปใช้มา ทนมันหน่อย เดี๋ยวนี้หายดีแล้ว ไม่ได้ทำอะไร  :D

• ระดับกำลังใจ = 4
  • LCT.0003 / L200stradaclub.com
หาต้นตอเจอยังครับ
ถึงจะเก่า-ถึงจะแก่-แต่ก็ไม่แย่ตอนสิ้นเดือน

ยังเลยครับ
รถไม่ค่อยได้ขับ
แต่วันนั้นให้เพื่อนลองมาช่วยฟัง  มันบอกว่าน่าเป็นแผ่นเหล็กอะไรสักอย่างตรงช่วง Control หน้าครับ
ใครพอจะรู้บ้างครับ

• ระดับกำลังใจ = 10
รถมันหลายขวบแล้ว ก็มีหย่อนยาน เหมือนคนแหละ  :-[

หายากครับ บางทีเราว่าได้ยินตรงนี้ แต่เหตุจริงๆหนะมันอยู่อีกที่
แต่ทีได้ยินตรงนั้นก็เพราะว่า แผ่นเหล็กมันอยู่ติดกัน เสียงมันเลยวิ่งตามกันไปได้ยินตรงโน้น

งงไหมน๊อ

• ระดับกำลังใจ = 1
รถผมเป็นอาการเดียวกันครับแต่รอบจะต่ำกว่า80ส่วนตัวเข้าใจว่าดังแถวๆกากบาท รบกวนผู้รู้แนะนำเพิ่มด้วยครับ

มันดังแรงขึ้นเรื่อยๆครับ ขับช้าๆก็ดัง
จนสัมผัสได้ว่าดังตรงล้อหน้าด้านขวาครับ
ผมเพิ่งไปเปลี่ยน ดิสเบรคอริโต้+ดุมห้ารูมา
มันจะเกี่ยวข้องกันมั้ยครับ ถ้าติดตั้งไม่ดี

โอ้โฮ คนละเรื่องเลย
สุดท้ายจบที่เพลาขับกลังเกียร์ตกร่องคับ
กว่าจะหาเจอลองกันจนนำ้มันไปเกือบครึ่งถัง
ถอดล้อหน้า ถอดเบรคออกเป็น 10 รอบ

เสียงมันสะท้านมาตามตัวรถ แล้ววิ่งเข้าตรงประตูพอดีมั้ง สำเร็จไปอีกหนึ่งปัญหาน่ะครับ จะได้หายกังวล

ผมก็ไม่ค่อยสบายใจเท่าไรเวลาขับรถแล้ว มีเสียงแปลกปลอมเข้ามาให้ได้ยิน  8)

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments