Good afternoon, บุคคลทั่วไป

• 18401
  • 24

• ระดับกำลังใจ = 10
ไว้พูดคุยปรึกษาปัญหา แนะนำการแก้ไขครับ

• ระดับกำลังใจ = 13
เมื่อก่อนก็เคยใช้อยู่คันหนึ่ง แอโร่บอดี้นี่แหละ แรงพอตัว ได้โบใบหนึ่ง นิีงๆเลยหละ

:D

• ระดับกำลังใจ = 26
ขอเป็น SUPERIOR บ้าง คงไม่ว่ากันนะครับ

http://www.l200stradaclub.com/index.php/topic,175.0.html
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

• ระดับกำลังใจ = 4
  • LCT.0003 / L200stradaclub.com
ฝากตัวด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 สิงหาคม 2014, 09:18:47 โดย khwan_song »
ถึงจะเก่า-ถึงจะแก่-แต่ก็ไม่แย่ตอนสิ้นเดือน

เยี่ยมครับ โคมหน้า H4 KOITO สุดยอดแล้วครับ original ผมว่าสว่างกว่าโคม multi reflector พลาสติกอีกครับ ใช้ไปนานๆ เหลืองอีกตะหาก ;)
สำหรับ 4D56 TURBO ผมถนัดมาก......

• LCT.0003 / L200stradaclub.com
เยี่ยมครับ โคมหน้า H4 KOITO สุดยอดแล้วครับ original ผมว่าสว่างกว่าโคม multi reflector พลาสติกอีกครับ ใช้ไปนานๆ เหลืองอีกตะหาก ;)

;) ;) ;)
ถึงจะเก่า-ถึงจะแก่-แต่ก็ไม่แย่ตอนสิ้นเดือน

• ระดับกำลังใจ = 0

โคมพลาสติกอ่ะจริงๆน่าจะเป็นการลดต้นทุนมากกว่า ว่าไม๊

คนละประเด็นกันครับ พอดีพูดถึงเรื่อง usage ผมชื่นชมที่รู้จักเลือกใช้ของ ไม่ได้ชื่นชมในเรื่องของ cost ภาคการผลิต
หากพูดถึงเรื่อง cost ต้อง คงต้องถกประเด็น (แต่ไม่ใช่ที่นี่)

โคมแก้ว ข้อเสีย
1 หนัก
2 ต้นทุนการผลิตสูง
3 โดนหิน = แตกได้

โคมแก้ว ข้อดี
1 ระยะยาว ไม่เหลือง  (ความสว่าง มั่นใจได้ เพราะ KOITO สมัยนั้น มันเป็น DWG และ R&D มาจาก JAPAN)

โคมพลาสติก ข้อเสีย
1 ระยะยาว เหลือง = มีผลทำให้ไม่สว่าง และขาดความสวยงาม (สำหรับคนชอบความเดิมของรถ จะเลี่ยง multi reflector เพราะใส่แล้วมันไม่เดิม ยังไม่ใช่
อีกอย่างหนึ่ง ผมเคยใช้แล้วนานๆ เข้า ความสว่างมันแย่มาก ด้วยอายุการใช้งานที่สั้นกว่า จึงต้องหันกลับมาใส่ของเดิมเก่าเก็บ ที่สว่างกว่า ใช้ได้นานกว่า และให้อารมณ์ที่เดิมๆ)

โคมพลาสติก ข้อดี
1 เบา
2 ต้นทุนการผลิตต่ำ
3 โดนหิน = ไม่แตก

แหม่ข้อดีโคมพลาสติกเยอะกว่าซะอีก แต่ไม่ชนะใจ ผู้ใช้งาน ที่มีความละเอียดอ่อนกับของที่ใช้

เสริมอีกหน่อย โคมพลาสติกทำมาจาก polycarbonate (PC) ชื่อมันบ่งบอกว่า ตัวมันเป็นคาร์บอนหลายๆ ตัว เรียงเป็นสาย ยาวมากๆ มีคุณสมบัติแข็ง ทนความร้อนสูง ไม่เสียรูปทรง ใสปิ๊ง = เหมาะกับทำไฟหน้า และขวดนมเด็ก
ส่วนที่มันหมองลงเวลาใช้ไปนานๆ เพราะวัสดุที่ coat มันเสื่อม ต้องขัดออกถึงจะใส แต่ผมขี้เกียจขัด และมันไม่เดิม แต่ถ้ามันหมองจากด้านในล่ะก็ ตัวใครตัวมันละครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มีนาคม 2013, 15:24:43 โดย Vertex »

ถูกใจครับ

ที่ผมว่า หมายถึงผู้ผลิต เขาเลิกใช้โคมแก้วเพื่อจะลดต้นทุนเขาอ่ะ
 :-[

โคมพลาสติกอ่ะจริงๆน่าจะเป็นการลดต้นทุนมากกว่า ว่าไม๊

เอ่อ ผมขอโทษครับ  :-X ผมอ่านไม่ละเอียดดี เลยสะกิตต่อมนิดหน่อย

เข้าใจถูกแล้วครับ ตามนั้นเลย ลดต้นทุนครับผม ว่าตามนั้นเลย
  ;) ;) ;) ;D

มาดัน :o :o :o :o

ดันนิด อยากเห็นชาวL200เยอะๆ ;D

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
คนใช้รถรุ่นอย่างพวกเราๆ เขาใช้เน็ตเป็น ค่อนข้างน้อย อิอิ อย่างพวกเราไง

ก็เลยมีคนมานิดๆหน่อย ครับ ขนาดน้องสาว ใช้ strada cab 4x4 มันยังไม่มาหมักเปงมาชิกเลย บอกบ้านไม่มีเน็ต เฮ้อออออ . มีไรมันโทถามอย่างเดว บอกให้มาถามในบอร์ด กะบอกว่าช้าอ่ะ พิมพ์กว่าจะเสร็จ  :D
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

คนใช้รถรุ่นอย่างพวกเราๆ เขาใช้เน็ตเป็น ค่อนข้างน้อย อิอิ อย่างพวกเราไง

ก็เลยมีคนมานิดๆหน่อย ครับ ขนาดน้องสาว ใช้ strada cab 4x4 มันยังไม่มาหมักเปงมาชิกเลย บอกบ้านไม่มีเน็ต เฮ้อออออ . มีไรมันโทถามอย่างเดว บอกให้มาถามในบอร์ด กะบอกว่าช้าอ่ะ พิมพ์กว่าจะเสร็จ  :D

:D :D :D

• ระดับกำลังใจ = 10
แนว แนว สวดยวด ลวกเี้พี้ยะ  :o

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments