ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงดังคล้ายจิ้งหรีดเวลาขับที่รอบประมาณ2300 ตอนจอดเร่งเครื่องไม่มีเสียง  (อ่าน 895 ครั้ง)

ThailandCaravanTravel

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
รบกวนสอบถามพี่ๆครับ
ก่อนเกิดเสียง ก็ขับดีปกติ จาก กทม-เชียงราย แต่ช่วงแรกวิ่งประมาณ 120-140 km/h แต่ช่วง 4-5 ชม.หลังก่อนเข้าเชียงราย
ฝนตกตลอดทาง วิ่งที่ความเร็วไม่เกิน 100 km/h แต่ก็ยังไม่มีอาการผิดปกติแต่อย่างใด
ตอนเช้า วิ่งไปเชียงของ เริ่มได้ยินเสียงจี๊ดๆๆ คล้ายเสียงจิ้งหรีด จะดังต่อเมื่อเรากดคันเร่งหนัก เริ่มดังที่รอบประมาณ 2300 ขึ้นไป เสียงจี๊ดจะเริ่มขาดช่วง และเบาลงหลังจาก 3000 รอบไปแล้ว แต่ถ้าเริ่มออกตัวแบบหยุดนิ่ง ไม่กดหนัก ให้รอบค่อยๆขึ้นเอง ผ่านช่วง 2300-3000 รอบ ไม่มีเสียง
และถ้าจอดนิ่ง เร่งเครื่องอย่างเดียว ทั้งกดหนัด กดเบา ไม่มีเสียงครับ
รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments