Good afternoon, บุคคลทั่วไป

• 7091
  • 12

• ระดับกำลังใจ = 102
  • เรียนรู้ สู่การสร้างสรร
  • ทำเองได้ ทำไมต้องรอคนอื่น
   ผมตั้งใจทำเว็บบอร์ด เพื่อเป็นสื่อกลาง  มาพบปะพูดคุยกันที่นี่ ให้กับ ทุกๆคนที่สนใจ และใช้งานรถกระบะ l200 ซึ่งมีหลายรุ่น เช่น ไซโคลน แอโร่บอดี้ สตราด้า และ จีวาก้อน ที่มีพื้นฐานเดียวกันหลายอย่าง

มีปัญหาอะไรก็ มาปรึกษาที่นี่ อย่างน้อย ผมคนหนึ่งที่ใช้งาน สตราด้า ทั้งเครื่อง 2500 และ 2800 turborally master ดังนั้นคิดว่า หากท่านใดสงสัยเรื่องอะไร เกี่ยวกับรถ มิตซูบิชิ แอล200 ก็ไม่น่าจะเหลือบ่ากว่าแรง ที่จะให้คำแนะนำกันได้ครับ

มาพูดมาคุย มาหาข้อมูล รถ mitsubishi l200 กันได้ที่นี่ เสมอ น่ะครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ธันวาคม 2012, 20:19:46 โดย ผู้ดูแล »

• ระดับกำลังใจ = 1
สวัสดีครับเพื่อนชาวมิตซู  ตอนนี้ผมใช้ Gwagon 2800 เกียร์ธรรมดาปี2002 อยู่(ซื้อต่อมือสอง)ก็ใช้ดีอยู่นะ ยังไม่เจอปัญหาอะไร แต่ถ้ามีปัญหาเกี่ยวรถ ผมอาจจะขอรบกวนคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกชาวมิตซูด้วย สวัสดีครับ ;)

สวัสดีครับเพื่อนชาวมิตซู  ตอนนี้ผมใช้ Gwagon 2800 เกียร์ธรรมดาปี2002 อยู่(ซื้อต่อมือสอง)ก็ใช้ดีอยู่นะ ยังไม่เจอปัญหาอะไร แต่ถ้ามีปัญหาเกี่ยวรถ ผมอาจจะขอรบกวนคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกชาวมิตซูด้วย สวัสดีครับ ;)

ด้วยความยินดีครับผม

;) :-[

• ระดับกำลังใจ = 11
  • มันอยู่ในสายเลือด
สวัสดีครับ ผมสตราด้า 2500 ปี 2005 ใช้มาจะ 7ปีแล้ว พึ่งจะ90000โล ใช้น้อยไม่เคยงอแง หากมีอาการต่างก็ต้องขอคำแนะนำด้วยนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

• ระดับกำลังใจ = 1
สวัสดีครับ น้าๆ ผม G-Wagon 2003 พลัง LPG ครับ 8) ฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับผม :-[

• ระดับกำลังใจ = 8
สวัสดีครับ ผมสตราด้า 2500 ปี 2005 ใช้มาจะ 7ปีแล้ว พึ่งจะ90000โล ใช้น้อยไม่เคยงอแง หากมีอาการต่างก็ต้องขอคำแนะนำด้วยนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

สวัสดีครับ น้าๆ ผม G-Wagon 2003 พลัง LPG ครับ 8) ฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับผม :-[

สวัสดีครับ ทุกๆคน ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังน้อย

• ระดับกำลังใจ = 11
ชื่อ เอ ครับ อยู่ บ้านบึง ชลบุรี ขับ สตราด้า 2500 ปี 2005 สีดำ เดิมๆครับ

ว่างๆคงได้พบปะพูดคุยกันครับพี่ๆ
ยังไงๆก็รัก STRADA

• ระดับกำลังใจ = 0
aerobody เครื่อง 4D56 ติด โบ วิ่ง 90-110 กิน กี่โลลิตร ครับ ขับแบบขึ้นไปเรื่อยๆๆ ไม่กด นะครับ ไม่เอาควันเดำ จะดำตอนแซงเท่านั้น

ขอด้วยนะครับ อิอิ :-[ :-[ :-[

อยู่ปทุมฯครับ 2500 4D56 ครับ 13XXXX โล ครับ
เปลี่ยนชุดสายหน้าเครื่องทั้งหมดแล้วอย่่างอื่นยังไม่มีมีแต่จะเปลี่ยน
ลูกปืนล้อหน้าอีกแล้ว

aerobody เครื่อง 4D56 ติด โบ วิ่ง 90-110 กิน กี่โลลิตร ครับ ขับแบบขึ้นไปเรื่อยๆๆ ไม่กด นะครับ ไม่เอาควันเดำ จะดำตอนแซงเท่านั้น

ขอด้วยนะครับ อิอิ :-[ :-[ :-[

ถ้าติดโบ รับรองว่าที่ต้องการผ่านหมด ซดเพียง 13-15 โลลิตร ในความเร็วนั้น ถ้าอยากไ้ด้มากกว่านี้ ตอ้งลองเรียงเกียร์ใหม่

อยู่ปทุมฯครับ 2500 4D56 ครับ 13XXXX โล ครับ
เปลี่ยนชุดสายหน้าเครื่องทั้งหมดแล้วอย่่างอื่นยังไม่มีมีแต่จะเปลี่ยน
ลูกปืนล้อหน้าอีกแล้ว

ลูกปืน ศูนย์ แนะนำเปลี่ยนที่ หกหมื่นโลน่ะ  ;D

• ระดับกำลังใจ = 8
  • ยังไงๆก็ STRADA
สวัสดีครับ น้าๆพี่ๆ ที่มีความชอบแบบเดียวกัน.... ผมเสกครับพึ่งสมัครใหม่ๆสดๆเลยครับ ใช้สตราด้ามาสองคันแล้ว คันแรก 4m40 ตอนนี้ใช้ 4d56 อยู่ครับ ไม่รู้ทำไมตัดใจจากสตราด้าไม่ได้ซักที  ;) ;) อยู่แปดริ้วครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ฝากตัวด้วยคนค๊าบผม...สตราด้า 2800 จ้า

grandis 2800 สีประตู ขับสอง ฝากตัวด้วยครับ พี่น้อง

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments