ผู้เขียน หัวข้อ: ที่ปัดน้ำฝนฝืด เหมือนไม่ค่อยมีแรง  (อ่าน 1907 ครั้ง)

mistersmooth77

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : L200 Strada Mega Cab 4WD
สวัสดีครับ

หลังจากรับมาอยู่ด้วยกันและฝากเนื้อฝากตัวกับทุกท่านเรียบร้อย
ล่าสุดเปลี่ยนมอเตอร์กระจกไฟฟ้าไปแล้ว

ตอนนี้เริ่มมีอาการที่ปัดน้ำฝนฝืด เหมือนไม่ค่อยมีแรงหมุน ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ และค่าใช้จ่ายในการแก้ไขประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
Re: ที่ปัดน้ำฝนฝืด เหมือนไม่ค่อยมีแรง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2015, 21:34:44 »
  • Publish
  • ดูกราวน์ ของตัวมอเตอร์หรือยังครับ มันอาศัยตรงน็อตยึดมอเตอร์ เป็นกราวน์ ดูให้แน่นๆ เพราะเราเปลี่ยนมอเตอร์ใหม่แล้วนิหน่า:smileycar13:
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• เด็กใหม่
    • *

• L200 Model : L200 Strada Mega Cab 4WD
    Re: ที่ปัดน้ำฝนฝืด เหมือนไม่ค่อยมีแรง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2015, 14:35:36 »
  • Publish
  • ดูกราวน์ ของตัวมอเตอร์หรือยังครับ มันอาศัยตรงน็อตยึดมอเตอร์ เป็นกราวน์ ดูให้แน่นๆ เพราะเราเปลี่ยนมอเตอร์ใหม่แล้วนิหน่า:smileycar13:

ที่เปลี่ยนมอเตอร์คือกระจกไฟฟ้าครับ

อันนี้เป็น ที่ปัดนำ้ฝน

หรือว่าต้องเปลี่ยนเปลี่ยนมอเตอร์ด้วย

ไม่ทราบว่าพอประมาณราคามอเตอร์ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มิถุนายน 2015, 14:37:40 โดย mistersmooth77 »

Phoj_23

• เด็กใหม่
    • *
    • ระดับกำลังใจ = 1

• L200 Model : สตาร์ด้า 2800
    • L200 Zone : ภาคอีสานเหนือ(อุดรธานี)
    • LCT. : 0687
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2015, 11:36:34 »
  • Publish
  • รถผมก็เป็นครับ ฝืด ติด ไม่มีแรง พี่เค้าบอก คลายน๊อตกราวด์ที่ขันตัวมอเตอร์ออกมาขัดทำความสะอาด หรือต่อสายกราวด์เพิ่ม อาการที่ปัดน้ำฝนฝืดหรือ ติด  ก็หายครับไม่ต้องเปลี่ยนมอเตอร์

• เด็กใหม่
    • *

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2015, 13:18:07 »
  • Publish
  • รถผมก็เป็นครับ ฝืด ติด ไม่มีแรง พี่เค้าบอก คลายน๊อตกราวด์ที่ขันตัวมอเตอร์ออกมาขัดทำความสะอาด หรือต่อสายกราวด์เพิ่ม อาการที่ปัดน้ำฝนฝืดหรือ ติด  ก็หายครับไม่ต้องเปลี่ยนมอเตอร์

ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวไปลองแก้ไขดูครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments