ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ เบรคติด (ขึ้นตัว P) , จอดรถแอร์ไม่ค่อยเย็นแต่วิ่งแล้วเย็น  (อ่าน 1058 ครั้ง)

yamahahi

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : Cyclone
  • L200 Zone : Rayong
เพิ่งได้ ไซโคลน มรดกตกทอดมาจากคุณพ่อ ปัญหามีอยู่ว่า
1.เหยียบเบรกไม่อยู่ครับ หลังจากปลดเบรคมือแล้ว พอขับๆ ตัว P ก็ดับไปพอจะจอดก็เหยียบเบรคได้ไม่สุด (เหยียบไม่ลง)
เวลาจอดรถผมจะ ดึงเบรคมือ & เข้าเกียร์ 1 (ถ้าทำแบบนี้อาการเหยียบเบรคไม่ได้จะเกิด)
เลยลองจอดแบบดึงเบรคมืออย่างเดียวคราวนี้มันไม่เกิดปัญหาซะงั้นครับ งงมากครับ กูรู ช่วยหน่อยครับ
2.จอดรถแอร์ไม่ค่อยเย็นแต่วิ่งแล้วเย็น (ถ้าตอนอากาศร้อนๆ นี่เหงื่อซึมเลยครับแต่ถ้ารถวิ่งมันก็จะเริ่มเย็นครับ)
อยากจะซ่อมให้หายจากอาการเลยครับเพราะข้อ 1 ไม่ปลอดภัยเลย
 :wanwan08: :wanwan08:

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
เรื่องเบรกไม่อยู่ ดูน้ำมันเบรกก่อนมีพอไหม จากนั้นดูผ้าเบรกด้วย แล้วค่อยดู หม้อลมเบรก ยังงงๆเรื่อที่ถามน่ะ ลองดูตามนี้ก่อน แล้วค่อยเรียบเรียงมาถามอีกที

ส่วนเรื่องแอร์ คงต้องล้างรังผึ้งหน้ารถแล้วหละ มันสกปรกทำให้ระบายความร้อนไม่ได้เมื่อจอดอยูกับที่ ส่วนตอนวิ่งแล้วเย็นก็เพราะมันมีลมพัดผ่าน เลยพอทุเลาไปได้ ครัช :^1great^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments