ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องหัวฉีด  (อ่าน 1221 ครั้ง)

HS9YBH

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 1

• คนรัก Mitsubishi L200
สอบถามเรื่องหัวฉีด
« เมื่อ: 05 มีนาคม 2015, 12:02:25 »
  • Publish
  • อยากทราบว่าเครื่อง4d56สามารถเอาหัวฉีด4m40มาใช้แทนได้ไหม
    1.ใส่กันได้ไหม
    2.ใส่แล้ววิ่งดีกว่าเดิมไหม
    3.ควันเยอะไหมครับ
    สอบถามผู้รู้หน่อย

nick p-car

• เด็กใหม่
    • *
    • ระดับกำลังใจ = 7

• คนรัก Mitsubishi L200
    • L200 Model : สตร้าด้า 2500 cc
    • L200 Zone : บางละมุง ชลบุรี
    Re: สอบถามเรื่องหัวฉีด
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 มีนาคม 2015, 12:32:07 »
  • Publish
  •    ไม่เคยเอามาใส่เหมือนกัน แต่ที่ว่าจะควันเยอะไม่ เยอะแน่นอนครับ เพราะว่าไปเพิ่มเชื้อเพลิงไม่เพิ่มอากาศ เชื้อพลิงเหลือทิ้งแน่นอนครับ
        ใช่ว่าเพิ่มเชื้อเพลิงอย่างเดียวจะวิ่งดีกว่าเดิมนะครับ ถึงวิ่งดีแต่ก็ต้องแลกกับความสิ้นเปลืองโดยประสิทธิภาพได้ไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย
        โดยพื้นฐานถ้าเพิ่มเชื้อเพลิงต้องเพิ่มไอดีให้เหมาะสมกัน เชื้อเพลิงถึงจะเผาไหม้ได้เกือบหมด ก็ต้องไปคบกับ Turbo ช่วยอัด ID เข้าแทนที่ไอเสีย และถ้าอัตราส่วนผสมเชื้อเพลิงน้อยหรือบางไป คงจะหนีปัญหาความร้อนไม่ได้
        จริงๆมันจะขึ้นอยู่กับหลายอย่างครับ เอาแค่นี้ก่อน

= สองโหล =

• Administrator
    • เจ้าของอู่
    • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
    • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
    • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
    • LCT. : 0001
    Re: สอบถามเรื่องหัวฉีด
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 มีนาคม 2015, 08:12:44 »
  • Publish
  •    ไม่เคยเอามาใส่เหมือนกัน แต่ที่ว่าจะควันเยอะไม่ เยอะแน่นอนครับ เพราะว่าไปเพิ่มเชื้อเพลิงไม่เพิ่มอากาศ เชื้อพลิงเหลือทิ้งแน่นอนครับ
        ใช่ว่าเพิ่มเชื้อเพลิงอย่างเดียวจะวิ่งดีกว่าเดิมนะครับ ถึงวิ่งดีแต่ก็ต้องแลกกับความสิ้นเปลืองโดยประสิทธิภาพได้ไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย
        โดยพื้นฐานถ้าเพิ่มเชื้อเพลิงต้องเพิ่มไอดีให้เหมาะสมกัน เชื้อเพลิงถึงจะเผาไหม้ได้เกือบหมด ก็ต้องไปคบกับ Turbo ช่วยอัด ID เข้าแทนที่ไอเสีย และถ้าอัตราส่วนผสมเชื้อเพลิงน้อยหรือบางไป คงจะหนีปัญหาความร้อนไม่ได้
        จริงๆมันจะขึ้นอยู่กับหลายอย่างครับ เอาแค่นี้ก่อน

ตามนั้นเลยครับ เพิ่มอย่างใดอย่างหนึ่งเพียวๆ ได้แต่ไม่เต็มแม็ก.. :^11man^:
    ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments