ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทไม่ติด ช่วยทีครับ  (อ่าน 1936 ครั้ง)

srllong

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : cyclone
  • L200 Zone : ปทุมธานี ลำลูกกา
สตาร์ทไม่ติด ช่วยทีครับ
« เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2015, 03:05:56 »
  • Publish
  • ช่วยด้วยครับพี่ๆ ผมหารถกระบะใช้ให้พ่อขับขายชองไม่ได้หาข้อมูลเรื่องเครื่องไปเจอไซโคลนสภาพสวยราคาพอได้ ผมเลยเอาใว้ แต่ดันไม่ได้หาข้อมู้เรื่องเครื่องเพราะรถเขาวางเครื่อง1jzมามันกินน้ำมันมาก ผมซื้อแล้วเติมน้ำมันออกมาจากนครนายก ขับมาถึงลำลูกกา คลอง6 เติมโซฮอร์91มา500บาทหมดเกลี้ยงเลยครับแล้วรถดับ สตาร์ทอีกทีไม่ติดเลย มันจะเป็นเพราะอะไรครับ เติมน้ำมันก็แล้วก็ยังไม่ติด มีช่างเก่งๆซ่อมจบๆ ลำลูกกา แนะนำทีครับ0841110221 ผมอยู่คลอง6ครับ ช่วยทีตอนนี้ไม่ติดเลยเครีบดมากเพิ่งซื้อด้วยเงินที่เก็บมาก็หมดไปกะการซื้อแล้วไม่คิดว่าจะมีปัญหา จากที่คิดความคิดของคนไม่รู้อะไรน่ะครับ คือผมคิดว่าอาจจะเพราะน้ำมันหมดเกลีเยงถังเกลี้ยงท่อ เลยไม่มีแรงดันขึ้นหรือป่าวครับ ช่วยวิเคราะทีครับ อยากเอามาใช้งาน ถ้าทำหายสงสัยต้องติดแก๊ส ขอบคุณครับ

และผมมือใหม่มากๆ ขอถามนิดนึงครับ ไฟหน้าปัดของรุ่นนี้มีไรบ้าง ผมขับมา ดูไม่ออกเลยว่าอะไรเป็นอะไรแนะนำทีครับ ขนาดเบรคมือ ปกติขับเก๋งไม่เคยเจอเบรคมืออยู่ข้างพวกมาลัย มาเจออันนี้ตกใจนึกว่าไม่มีเบรคมือ ที่ไหนได้อยู่ในที่ๆไม่คุ้นเคย อิอิ

ซาต้า

• เด็กติดรถ
    • **
    • ระดับกำลังใจ = 10

Re: สตาร์ทไม่ติด ช่วยทีครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2015, 08:35:57 »
  • Publish
  • วางเครื่องเบนซินมาก็คงติดแก๊สอ่าจิ

แต่ถ้าน้ำมันหมดถัง ปั๊มติ๊กอาจจะมีปัญหา ถ้าดีเซลก็แค่แย๊กกรองดีเซลล เบนซินนี่มึนตรึบ  :wanwan12:

แดงเทพารักษ์

• เด็กใหม่
    • *

• L200 Model : g-wagon
    • L200 Zone : สมุทรปราการ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2015, 09:54:54 »
  • Publish
  • 0814411482 เคคลองสามเซียนเครื่องเจครับโทรไปคุยดู

srllong

• เด็กใหม่
    • *
    • เจ้าของกระทู้

• L200 Model : cyclone
    • L200 Zone : ปทุมธานี ลำลูกกา
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2015, 11:42:53 »
  • Publish
  • ได้แล้วครับขอบคุณมาก แค่น้ำมันน้อยไปหน่อย แต่กินน้ำมันมากๆๆๆ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments