ผู้เขียน หัวข้อ: [SR] รีวิวยกเครื่อง Mitsu triton NPE อัพขนาดแม๊กเป็น20”พร้อมยางMonsterยกเซท .  (อ่าน 6475 ครั้ง)

ohoh_wiywnoy

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Zone : กรุงเทพ
อยากได้ล้อใหญ่ๆเท่ๆ แม๊ก 20 มานานละครับ คราวนี้สบโอกาสโชคดีได้ความอนุเคราะห์มาจากทางณัฐ ออโต้แม๊ก ให้โอกาสผมซื้อยางในราคาพิเศษผมจึงรีบรับข้อเสนอ กลัวท่านจะเปลี่ยนใจ ฮ่าๆ
สุดท้ายเลยจ่ายค่าแม๊ก+ยางมาในราคาเบา แถมเทิร์นล้อเก่าได้ราคาดีด้วย
ขอบคุณมากอีกครั้งครับ
[รีวิวล้อนะครับ]
เดิมผมใช้ล้อแท้ที่ติดมา กับยางเดิมๆ
เปลี่ยนเป็นล้อ Lenso ขนาดขอบ20”  สีดำด้านกับยาง Monster tires A/T 265/50/20
หลังจากเอาแม๊ก+ล้อใหม่มาใส่เจ้า Mitsubishi triton ได้หน้าตาเป็นดังนี้ครับ

พอเปลี่ยนล้อแล้วสเกลดูเข้ากั๊นเข้ากันกับซุ้มรถมาก คะแนนด้านความสวยงามเหมาะสมของทั้งแม๊กและยางผมให้ 10/10 เลยครับชอบมากๆ
เรื่องล้อแม๊กของLenso นี่ไม่ต้องพูดถึง คือเป็นตัวท๊อปในตลาดอยู่แล้ว ดีไซน์สวย น้ำหนักน้อยแถมยังแข็งแรงมากๆ
[รีวิวยางครับ]
ส่วนเจ้ายาง Monster เป็นยางน้องใหม่ในตลาดครับ เจ้าของร้านให้ข้อมูลมาว่า
เป็นยางที่คุณภาพน้องๆ BF Goodrich แต่นำห่าง Maxxis เล็กน้อยครับ คุณภาพอยู่ในระดับดีเลยครับ
ดอกยางร่องลึกแบบ A/T ลุยได้ทุกที่ แต่วิ่งบนทางด่วนเสียงก็ค่อนข้างเงียบเลยครับ ดังนิดหน่อยน่าจะตามประสายาง A/T แต่ก็ไม่รบกวนภรรยาและลูกที่นั่งด้วยก็โอเคครับ
รถเกาะถนนดีครับ หนับเข้าโค้งมากๆ ก็ยังสบายๆอยู่
จากการทดสอบถ่วงน้ำหนักที่ทางร้านทำให้ดู ล้อไม่มีอาการสั่นเอียงแต่อย่างใด
ต่อด้วยค่าเทรดแวร์ของยางตัวนี้อยู่ที่ 720มากกว่ายางปกติเป็นเท่าตัว
เป็นตัวเลขที่ถือว่าสูงเลยครับ ดอกยางสึกยาก ทนนาน
อาจจะใช้ได้นานถึง 3-5 ปีขึ้นไปแล้วแต่ความถึกของแต่ละท่าน ออ ยางตัวนี้มีประกัน 2ปีครับ
เบรกดีเลยครับไม่นานมานี้เพิ่งมีประสบการณ์ตรงครับ  มีจังหวะนึงผมวิ่งทางตรงเลนขวาสุด มีแมงกะไซคันนึงมาขวางอยู่ข้างหน้า แล้วขับเขาขับไปคุยโทรศัพท์ไป เป๋ไปเป๋มาแถมยังขับช้ามาก
จังหวะที่ผมกำลังระวังแมงกะไซนี่อยู่ มีรถสีขาวเข้ามาเบียดเข้าจากทางซ้าย  มันขับรถได้ไร้สามัญสำนึกมาก จังหวะนั้นทั้งมอไซทั้งอะไรๆ ผมนี่เบรกกระจาย เสียวมากวินาทีนั้นทำอะไรไม่ถูกได้แต่เหยียบเบรกไปตามสัญชาติญาณ เบรกอยู่ครับ

ส่วนราคานะครับ ราคายาง Monster ตัวนี้ถือว่าคุ้มโคตรๆ เมือเทียบกับปัจจัยทั้งคุณภาพ ราคา ความสวยงาม ถ้าเปลี่ยนยางใหม่หมดที่ร้านณัฐออโต้แม๊กเลยนะครับ สี่เส้นราคาอยู่ที่สองหมื่นกว่าบาท
ถ้าเรียงราคาตามตลาดยาง A/T จากมากไปน้อยจะได้ดังนี้ครับ
BF > Maxxis > Monster
แต่เนื่องด้วยสมรรถภาพอย่างที่ผมได้กล่าวไป ถ้าคุณอยากเปลี่ยนขนาดล้อแม๊ก
และเป็นคนมีงบประมาณปานกลาง
ผมเชียร์ยาง Monster ตัวนี้เลยครับจะช่วยประหยัดงบประมาณได้มาก
สรุปโดยทั่วกันว่ายางตัวนี้เวิร์คสุดๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 กุมภาพันธ์ 2015, 16:20:02 โดย ohoh_wiywnoy »

tongGT

• เด็กใหม่
  • *

• L200 Model : l200
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับพี่ ข้อมูลแน่นมากเลยครับ
ตามเหตุการณ์ที่พี่ว่ามา ผมว่ารถคันนั้นขับรถเฮีย*จริง
แต่ถ้าลดความเร็วให้ทางเฉยๆก็ได้มั้งครับ แปลว่าต้องมีช่วงที่ไม่ยอมแล้วเร่งเครื่องขึ้นไปเบียดเค้า ?

nick_i200

• เด็กใหม่
  • *

• L200 Model : mitsu
ขอบคุณครับ สวยมากครับ
แม๊กสวยเลยครับ แต่ยางนี่สเปคน่าสนใจโคตรเลยครับ