ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหรี่หลัง กับไฟส่องป้าย ไม่ติด ... หลอดไม่ขาดครับ  (อ่าน 1780 ครั้ง)

fastlife

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : Gradis
ไฟหรี่หลัง กับไฟส่องป้าย ไม่ติด ... หลอดไม่ขาดครับ
บางจังหวะเมื่อสับสวิทซ์ เปิดไฟหน้า ..ไฟหรี่หลังกับไฟส่องป้ายติด!!!
แต่พอสับสวิทซ์เพื่อทดลองซ้ำ ...กลับไม่ติดเหมือนเดิม ...!!!
เริ่มแก้ไขจากตรงไหนดีครับ ...สวิทซ์ไฟหรี่หน้า สับแล้วติดปกติ ...สับสวิทซ์ไฟหน้า ก็ติดปกติ ..ไฟเลี้ยว ไฟถอย ไฟเบรค ปกติ ใช้ได้ เมื่อต้องการใช้งาน ..
..ปกติแล้ว เมื่อ สับสวิทซ์ ไฟหน้า ...ไฟหรี่หน้า จะติดค้าง พร้อมไฟหน้าไหมครับ ..พอดีเพิ่งได้รถมา strada ตาลึก(โบ๋)

artit.ds

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 3

• คนรัก Mitsubishi L200
รอฟังครับ

บลูโต

• Global Moderator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 24

• L200 Model : strada2500
  • L200 Zone : อ้อมใหญ่.สามพราน
  • LCT. : 0004
เปิดไฟหน้าไฟหรี่ก็จะติดครับ
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
ดูที่ขั้วสายไฟ ที่อยู่บริเวณคัชชี ด้านหลังรถ เป็นปลั๊กรวมของไฟท้ายทั้งหมด โซแนคฉีด น้องหนิมคงเยอะ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments