ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามอีกเรื่องครับ เรื่องเสียงระหว่างเปลี่ยนเกียร์  (อ่าน 981 ครั้ง)

erenor88

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 4

• คนรัก Mitsubishi L200
รถมันจะมีเสียงดัง กึ๊ก ไม่แน่ใจว่าเป้นเฟืองท้ายหรือเปล่าครับ
มันจะเป็นแค่ เกียร์ 1 ไป 2 และ 2 ไป 3 ครับ
เวลาเปลี่ยนเกียร์เสร๊จ ปล่อยครัชมันก็จะดัง กึ๊ก ประมาณเสียงเหล็กกะรทบกันนะครับ
ผมก็กังวลนะครับ กลัวว่าปล่อยไว้มันจะเป้นอะไรใหญ่โตนะครับ ช่วงนี้ยิ่งกรอบๆ อยู่ด้วยครับ
ขอบพระคุณมากครับทุกท่าน

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
กากบาทเพลากลางมันสึกมั้งครับ รีบเปลี่ยนเลยครับ ไม่กี่ตั้ง
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments