ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานไฟหน้าปัดรูปเป็นรูปกาน้ำมันเครื่องแดงติดขึ้นมา  (อ่าน 2638 ครั้ง)

teeraseth

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 1

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : G-WAGON
  • L200 Zone : สมุทรปราการ
 :wanwan09:ผมใช้จีวากอน2800 4m40 turboคับ พอดีไฟรูปกาน้ำมันเครื่องขึ้นพอมีเพื่อนสมาชิกช่วยแนะนำมั้ยครับว่าอาการนี้เปนอะไรคับ น้ำมันเครื่องขาดแค่เล็กน้อยเองครับรบกวนเพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
กรองน้ำมันเครื่องอาจจะตัน หรือ ไม่ได้คุณภาพครับ ลองเปลี่ยนดูก่อน
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

press

• ผู้ช่วยคนขับ
  • ระดับกำลังใจ = 11

• มันอยู่ในสายเลือด
  • L200 Model : strada 2005
  • LCT. : 0014
ลองขยับ จับสายดูครับเผื่อมีตรงไหนหลวม

TEE.KRISSANA@G MAIL.COM

• เด็กใหม่
  • *
  • ระดับกำลังใจ = 2

ที่ตัววัดแรงดันน้ำมันเครื่องมีน้ำมันเครื่องไหลออกมาเลอะอยู่หรือเปล่าครับถ้ามีและแน่ใจว่า น.ม.ค.ไม่ขาดให้สงสัยก่อนเลยครับว่า sw.เช็คแรงดัน น.ม.ค. เสีย..ลองดูครับรถผมเคยเป็นหาซื้อมาเปลี่ยนเองเลยครับ ..เทียมร้อยกว่าบาทครับแท้400-500บาทแนะนำว่าใช้ตัวแท้ดีกว่าครับ..ลองดูนะครับ:wanwan03::wanwan03:

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
ถ้าใครเคยสั่งเกตุ เสียงเครื่อง ตอนติดเครื่องใหม่ๆได้ จะรู้เลยครับว่า น้ำมันขึ้นไปเลี้ยงเครื่องไหม

ของผมที่บอกว่า กรองน้ำมันเครื่องอาจจะมีปัญหา เพราะว่า

พอติดเครื่องแล้ว ไฟกาน้ำมันติด ไม่ดับเลย และตอนที่ไฟกาน้ำมันติด เสียงเครื่องยนต์ จะดังแปลกๆคือดังแบบไม่นุ่มนวล เสียงดังผิดปกติ

แล้วถ้าจับสังเกตุต่ออีกหน่อย พอกาน้ำมันเริ่มทำท่าจะริบหรีๆ และก็หายไป เสียงเครื่องยนต์ จะดังเงียบขึ้นมาก

เล่าให้ฟังเป็นข้อสังเกตุ ครับ :^6thx^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

teeraseth

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 1

• L200 Model : G-WAGON
สรุปว่าสวิตซแรงดันน้ำมันเครื่องเสียครับผมขอบคุณครับเปลี่ยนของแท้เรียบร้อยครับผม

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments