ผู้เขียน หัวข้อ: กิจกรรม Mitsubishi L200 เพื่อเด็กน้อย ที่คอยความหวัง 5 ธันวาคม 2557  (อ่าน 3343 ครั้ง)

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
ข่าวคืบหน้ากิจกรรม Mitsubishi L200 เพื่อเด็กน้อย ที่คอยความหวัง

จุดประสงค์
เพื่อ ให้การช่วยเหลือ โรงเรียน ที่ยังขาดการสนับสนุนจากภาครัฐ ประสบปัญหาขาดแคลน เครื่องเขียน อุปกรณ์การเรียน เครื่องกีฬา ชุดปฐมพยาบาล เครื่องครัว ภาชนะอาหารกลางวัน หนังสือสำหรับห้องสมุด ทุนการศึกษา ทุนอาหารกลางวัน อุปกรณ์ก่อสร้าง ฯลฯ

กำหนดการ
วันที่ 5 - 6 ธันวาคม 2557
รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง ครับ

สถานที่จุดหมาย
โรงเรียนวัดสบกเขียว หมู่ที่ 6 ต.ศรีนาวา อ.เมือง จ.นครนายก
ปัจจุบัน มีนักเรียน 93 คน บุคลากรทางการศึกษา 9 คน

ผมได้เข้าไปสำรวจ และพบกับ ผอ ศิริวรรณ เสนารักษ์ ( โทร. 081-297-7042 ) เมื่อวันที่ 25 กันยายน 2557 ที่ผ่านมา เพื่อสอบถาม และ แจ้งข่าวการจัดกิจกรรม ในครั้งนี้ ก็สรุปได้ ข้อมูล ที่ทางโรงเรียน ต้องการความช่วยเหลือเร่งด่วนดังต่อไปนี้ครับ

สิ่งที่ทางโรงเรียนวัดสบกเขียว ต้องการ
1 เพิ่มแสงสว่างภายในห้องเรียน ห้องสมุด
หลอดไฟในห้องเรียน ห้องสมุด ให้แสงสว่าง ไม่เพียงพอ จำนวน 10 ห้อง ปัจจุบันเป็นหลอดไฟลอยๆ 4 หลอด หรือบางห้อง 2 หลอด

คาดว่าต้องใช้โคมไฟนีออนขนาด 40w x 2 ต่อโคม ห้องละ 4 โคม ( จากการคาดการณ์ )
( ทาง รร มีหลอดไฟ 40w ได้จากวัด จำนวนมากแต่... ไม่มีโคม และ บัลลาส )

2 ต้องการสับเปลี่ยน และ ติดตั้งพัดลมเพิ่มเติม
- ห้องเรียนชั้นล่าง ติดตั้งพัดลมเพดาน มีระดับต่ำเกินไป อันตรายมาก
ห้องสูง 220 cm ต้องการให้เปลี่ยนเป็นพัดลมโคจร หรือ ติดข้างฝา
เพราะ ผมสูง 175 cm ยืนใต้พัดลม ก็เกือบถึงพัดลมแล้วครับ
- พัดลม เพดาน 6 ชุด ( อาจจะต้องทดแทนของเดิมที่ใช้มานาน )
- พัดลม ติดฝาผนัง ประมาณ 5 ชุด ( ทาง รร มีแล้ว 7 ตัว แต่ไม่มีผู้ติดตั้งให้ )

3 ซ่อมแซมรางน้ำเดิม รั่ว หยดลงพื้นห้อง
- เพราะโรงเรียนต้องต่อชายคาของโรงเรือนสองหลัง ทำเป็นห้อง โดยมีรางน้ำคั่นระหว่าง ชายคาของทั้งสองอาคาร
- รางน้ำมีจุด รั่ว ทำให้น้ำไหลลงห้อง
- รางน้ำกว้างประมาณ 40 cm

เราจะไม่เน้นการไปมอบสิ่งของหรือเงินทอง ไว้กับทาง โรงเรียนเพียงอย่างเดียว เนื่องจาก ค่าแรงในการติดตั้งค่อนข้างสูง จะกลายเป็นภาระให้กับทาง โรงเรียน จนอาจจะทำให้สิ่งของที่เราไปมอบ ไม่สามารถใช้งานได้จริง ต้องทิ้งไว้เสียหายโดยเปล่าประโยชน์
รวมถึงการเอาใจใส่ ค่อนข้างน้อยจากบรรดาผู้รับเหมา แต่ถ้าหากพวกเราไปทำให้ด้วยตนเอง เรามั่นใจได้เลยว่า สิ่งของที่เรานำไปมอบและติดตั้งให้ เด็กๆใด้ใช้ประโยชน์คุ้มค่า อย่างแน่นอนครับ

สรุปสิ่งของ ที่ต้องการความช่วยเหลือจากเพื่อนสมาชิก และผู้สนใจร่วมกิจกรรม
1. พัดลมเพดาน

2. พัดลมแบบติดฝาผนัง

3. รองเท้านักเรียน

4. สมุด หนังสือ อุปกรณ์การเรียน

5. อุปกรณ์กีฬาต่างๆ ก็ยินดีครับ

6. เงินช่วยเหลือ ตามกำลังศัรทธา ของทุกๆท่าน
โดยเงินสนับสนุนที่จะได้รับ จะรวบรวมเพื่อจัดซื้ออุปกรณ์ ดังนี้
6.1. ชุดโคมไฟนีออน แบบ หลอดไฟ 40w x 2
 - ตัวหลอดไฟ ได้รับการสนับสนุนจากทางวัดสบกเขียวแล้ว ซึ่งมีมากพอสมควร
6.2. ปลั๊กไฟ สวิทช์ไฟ
6.3. สายไฟ

- เนื่องจากอุปกรณ์หล่านี้ ต้องการให้เป็นแบบเดียวกันทั้งหมด หากเพื่อนสมาชิกจัดหามา อาจจะไม่เข้าชุดกัน รวมไปถึง ความยากง่าย ในการติดตั้งก็จะลำบากเพิ่มขึ้น

สำหรับเงินช่วยเหลือ สามารถร่วมกันบริจาค โดยโอนเงินเข้าบัญชี
ธนาคารกรุงเทพ บัญชีออมทรัพย์  สาขาสวนอุตสาหกรรมสหพัฒน์ศรีราชา
หมายเลขบัญชี 5 4 0 5 8 7 3 8 9 3
ชื่อบัญชี นายรวีโรจน์ แสวงมี
( บัญชีเฉพาะรับบริจาคในครั้งนี้โดยเฉพาะครับ จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบหลังจบโครงการ )

หวังว่าจะได้รับการสนับสนุน จากเพื่อนๆสมาชิก และผู้สนใจ ที่จะร่วมทำความดี ในกิจกรรมครั้งนี้ ด้วยดีครับ

ขอบคุณครับ

สองโหล / แอดมิน L200 Club Thailand

เรื่องผลการประชุม แอดมิน งานประจำปีของพวกเรา L200 Club Thailand น่ะครับ

ผมก็ได้นัดกับกลุ่มแอดมิน ไว้ล่วงหน้าก็ 2 สัปดาห์ คร่าวๆ น่ะครับ ก็คิดว่า จะได้พบปะ พูดคุยกัน หาแนวทางร่วมกันในเรื่องของ งานประจำปี และ เรื่องทั่วๆไปของทาง LCT. ก็เข้าใจว่า แต่ละคนมีหน้าทีการงาน ก็เลยแจ้งล่วงหน้า ไว้เผื่อจะได้เตรียมตัวกัน
วันนี้ 5 ตค ก็ว่างกัน 3 คนน่ะครับ ผม ป๋าเล็ก ป๋าแดง ก็เลยสรุปในเรื่องของ งานประจำปี LCT เท่านั้น

สำหรับงานที่กำหนดขึ้น 5 ธค นี้ คร่าวๆคงพอเข้าใจกันแล้ว แนวทางปฏิบัติ ต่อจากนี้ก็จะเริ่มจาก

1 ขอเชิญสมาชิกทุกๆคน และผู้มีจิตกุศล ร่วมกันสนับสนุน กิจกรรมประจำปี ของทาง LCT คนละ 100 บาท หรือ ตามจิตศัทธา ของแต่ละท่าน กำหนดปิดรับ การสนับสนุน 30 ตุลาคม โดยโอนเงินเข้า บัญชีที่ผมเปิดไว้เฉพาะกิจกรรมนี้ เพื่อระดมทุน ใช้จ่ายในกิจกรรมทั้งหมด

2. ขอทราบจำนวน ผู้ร่วมกิจกรรม ในวันที่ 5 ธันวาคม ค้าง 1 คืน โดยนับยอดจาก การชำระเงิน ซึ่งจะคิดเป็นรายหัว หัวละ 400 บาท ส่วน เด็กๆ เยาวชน อายุต่ำกว่า 18 ปี ฟรี
400 บาท คิดเป็นค่าอาหารเย็น 1 มื้อ และ อาหารเช้า 1 มื้อ และเป็นยอดหักค่าใช้จ่ายสมทบ กิจกรรมในครั้งนี้ด้วย ( ขาดเหลือจากค่าอาหาร ถ้าคนเยอะค่าอาหารต่อหัวก็น้อย เหลือเงินเข้ากิจกรรมมากหน่อย )

3. อาหารมื้อเช้า เที่ยง ในวันที่ 5 ธันวาคม ขอให้ร่วมรับผิดชอบ ในแต่ละครอบครัว ที่ร่วมเดินทาง

4. จุดนัดพบ ในวันที่ 5 จะกำหนดไว้ ช่วงระหว่าง คลอง 7 ถนน รังสิต องค์รักษ์

5. ออกเดินทางจากจุดนัดพบ เวลาประมาณ 8.00 น

6. สมาชิกและผู้ร่วมกิจกรรม ที่มาไม่ทันเวลา ณ จุดนัดพบ ขอให้เดินทาง ตามไปสมทบ ณ จุดทำกิจกรรม

7. อุปกรณ์ และสิ่งของที่จะนำไปทำกิจกรรม สรุปการจัดหา ในวันที่ 15 พฤศจิกายน 2557

8. สรุป ผู้ร่วมทำกิจกรรม และแบ่งหน้าที่ รับผิดชอบ ในวันที่ 15 พย

เท่านี้ครับ สำหรับ กิจกรรม Mitsubishi L200 Club Thailand ประจำปี 2557 ณ วันที่
5 ธันวาคม 2557

เราสามารถพักใน อาคาร รร หรือ กางเต๊นท์ ก้ได้ครับ
หรือสมาชิกที่ไม่สะดวกจริงๆ บริเวณไกล้เคียง รัศมี 5 กม มีรีสอทให้บริการ จำนวนมาก

เล็ก / รักษาการ ประธาน LCT.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ตุลาคม 2014, 11:53:08 โดย = สองโหล = »
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

สตราด้า เมืองพระนารายณ์

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 4

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : L200 STRADA 2500
  • L200 Zone : สำโรง สมุทรปาการ
  • LCT. : 0008
ได้นัดเด็กๆมาร่วมกิจกรรมไหมพี่

= สองโหล =

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
ได้นัดเด็กๆมาร่วมกิจกรรมไหมพี่

ก็มาครับ เด็กๆก็ราวๆ 90 คน เด็กอนุบาลสัก 20 คน ได้น่ะ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

iceman329

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 2

ผมขอเวลาใกล้ๆว่าจะช่วยจะไปด้วยได้ไหมหรือจะบริจาคครับ

= สองโหล =

สำหรับการบริจาคเงิน บางคนอาจจะไม่สะดวกใจ อยากซื้อของให้เอง

ทางกลุ่มผู้ดูแล กำลังปรึกษากันว่า จะใช้โคมไฟแบบใด เพื่อจะได้เป็นแนวทางให้เพื่อนสมาชิก และผู้สนใจ สนับสนุนมาเป็นโคมไฟได้ด้วย ครับ :^1great^: :^16seek^:

โอ สตราด้า เทอร์โบไม่ต้องก็แรงได้

• เด็กใหม่
  • *
  • ระดับกำลังใจ = 0

• L200 Model : STRADA
  • L200 Zone : พระราม 3
  • LCT. : 0381
ไปด้วยคนคับ
จะคอยดูกำหนดการและเวลานะคาบ

= สองโหล =

ไปด้วยคนคับ
จะคอยดูกำหนดการและเวลานะคาบ

ด้วยความยินดีครับ ไปร่วมด้วยช่วยกัน

วันอาทิตย์ 5ตค นัดประชุมสรุปงานครับ

บลูโต

• Global Moderator
  • ระดับกำลังใจ = 24

• L200 Model : strada2500
  • L200 Zone : อ้อมใหญ่.สามพราน
  • LCT. : 0004
..ไปด้วยครับ :wanwan03: :^6thx^:
สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

press

• ผู้ช่วยคนขับ
  • ระดับกำลังใจ = 11

• มันอยู่ในสายเลือด
  • L200 Model : strada 2005
  • L200 Zone : สมุทรปราการ
  • LCT. : 0014
ผมจะโอนเงินเข้าบํญชีนี้ถูกต้องไหมครับ
สำหรับเงินช่วยเหลือ สามารถร่วมกันบริจาค โดยโอนเงินเข้าบัญชี
ธนาคารกรุงเทพ บัญชีออมทรัพย์  สาขาสวนอุตสาหกรรมสหพัฒน์ศรีราชา
หมายเลขบัญชี 5 4 0 5 8 7 3 8 9 3
ชื่อบัญชี นายรวีโรจน์ แสวงมี

= สองโหล =

ใช่ครับผม หรือจะร่วมสนุก ประมูลหมายเลขสวย พร้อมสติ๊กเกอร์คลับแบบพิเศษ ก็ขอเชิญได้เลยครับ

http://l200stradaclub.com/index.php/topic,1527.0.html

press

• ผู้ช่วยคนขับ
  • ระดับกำลังใจ = 11

• มันอยู่ในสายเลือด
  • L200 Model : strada 2005
  • L200 Zone : สมุทรปราการ
  • LCT. : 0014
เรียบร้อยแล้วเด้อ ครับผม

= สองโหล =

เรียบร้อยแล้วเด้อ ครับผม

ขอบพระคุณ เป็นอย่างสูงครับ ที่ร่วมทำบุญช่วยเหลือน้องๆในครั้งนี้ครับ :^1great^: :^16seek^: