ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำหยดไหลในรถ ใต้คอลโซน นองพื้นฝั่งซ้ายคนขับครับ แก้ไขเอง หรือเช็คได้ยังไงบ้าง  (อ่าน 1854 ครั้ง)

myserver

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : mega cab 2800 cc
  • L200 Zone : ลำปาง
ึคือรถที่บ้าน มีอาการน้ำนองพื้นขณะขับรถเปิดแอร์ จะมีน้ำหยด ไหลลงมาที่พื้น ด้านใน ใต้คอลโซนฝั่งข้างคนขับ ไม่รู้ว่าท่อตันหรือท่อหลุด เราเช็คเองได้ยังไงบ้างครับ

toey

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 1

ฝั่งคนโดยสาร ...และหยดนองตอนเปิดแอร์ เข้าใจตรงกันนะครับ

ตรวจดูท่อระบายน้ำตู้คอยล์เย็น หลุด หรือ ชำรุด...

- ข้อต่อใต้ตู้ มี 2 ตัว
    - ข้อต่อตัว Y รวมสายจากท่อน้ำใต้ตู้ฯ
    - ข้อต่อจุดที่ต่อออกจากห้องโดยสาร
    จะอยู่บริเวณเหนือคอนโซลเกียร์ ใกล้ๆพัดลมแอร์ฯ ครับ

jever

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 9

• L200 Model : l200 stada cab 2500
  • L200 Zone : ภาคใต้
  • LCT. : 0132
ของผมก็เคยเป็นครับ..อาการนี้สาเหตุเกิดจากท่อน้ำทิ้งตันครับเปลี่ยนท่อใหม่หายขาดครับ..

myserver

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

• L200 Model : mega cab 2800 cc
  • L200 Zone : ลำปาง
แกะคอนโซลดูได้เลยรึป่าวครับ ด้านในรถ พรุ่งนี้จะได้ลงมือรื้อดู อิอิ

toey

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 1

แกะคอนโซลดูได้เลยรึป่าวครับ ด้านในรถ พรุ่งนี้จะได้ลงมือรื้อดู อิอิ

...สตราด้า ไม่ต้องรื้อคอนโซล ก้มดูก็เห็น ตู้แอร์ และ สายน้ำทิ้งฯ แล้วครับ

jever

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 9

• L200 Model : l200 stada cab 2500
  • L200 Zone : ภาคใต้
  • LCT. : 0132

...สตราด้า ไม่ต้องรื้อคอนโซล ก้มดูก็เห็น ตู้แอร์ และ สายน้ำทิ้งฯ แล้วครับ

ตามท่าน toey เลยครับมุดดูใต้คอนโซลฝั่งผู้โดยสารก็เจอแล้วครับ ทำเองไม่ยากไม่ต้องพึ่งช่างแถมได้ความรู้ไปในตัวด้วยครับ...

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments