ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำร้านซ่อมแอร์ด้วยครับ (ผมอยู่ กทม.ฝั่งธนฯ)  (อ่าน 1343 ครั้ง)

soniasio

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 1

• Strada Cab 2.8 ปี 96 (จอมทอง กทม.)
  • L200 Model : Strada Cab 2.8 ปี 1996
  • L200 Zone : กรุงเทพฯ
แอร์ไม่ค่อยเย็น น่าจะมีปัญหา รบกวนเพื่อนๆแนะร้านซ่อมแอร์เจ๋งๆ ราคาสมเหตุสมผลด้วยครับ

ผมอยู่ ถ.เอกชัย เขตจอมทอง

ขอบคุณมากครับ

Strada Cab ปี 1996

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
อาการโดยละเอียดเป็นไงบ้างครับ

อากาศเย็นๆ เย็นดีไหม กลางคือเย็นไหม

จะได้บอกแนวทางไปหาร้านได้ถูก หรือ ทำเองก่อนก็ได้ครับ :^1great^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

soniasio

• เด็กใหม่
  • *

• Strada Cab 2.8 ปี 96 (จอมทอง กทม.)
  • L200 Model : Strada Cab 2.8 ปี 1996
เย็นไม่ค่อยฉ่ำครับ เมื่อ 2 ปีก่อน ผมเคยเอารถไปเติมลมไนโตรเจนที่ B-Quik ช่างเช็คระบบแอร์ให้และแจ้งว่า แอร์ไม่ค่อยเย็น น้ำยาแอร์อยู่ในระดับที่ต่ำกว่าเกณฑ์ครับ ผมก็รู้สึกได้ว่าแอร์ไม่ค่อยเย็น (เทียบกับวีโก้ที่ใช้ประจำ) อีกอย่างไม่เคยล้างแอร์ตั้งแต่ออกรถมา 18 ปีแล้ว (รถใช้น้อยครับ เลขไมล์ตอนนี้ 14x,xxx ก.ม.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กันยายน 2014, 20:39:19 โดย soniasio »

erenor88

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 4

• คนรัก Mitsubishi L200
ผมอยู่บางแค ครับมีร้านแอร์อยู่ตรงปากซอยบ้านผมหมู่บ้านท่าเกษตร
ราคาก้ปกติครับ งานก็ ok

ผมเพิ่งไปเปลี่ยนตู้แอร์มา 3500 บาท ของ ไทย ครับ ตอนนี้รถผมเย้นแล้วครับ

soniasio

• เด็กใหม่
  • *

ผมอยู่บางแค ครับมีร้านแอร์อยู่ตรงปากซอยบ้านผมหมู่บ้านท่าเกษตร
ราคาก้ปกติครับ งานก็ ok

ผมเพิ่งไปเปลี่ยนตู้แอร์มา 3500 บาท ของ ไทย ครับ ตอนนี้รถผมเย้นแล้วครับ

ขอบคุณมากครับ ใกล้บ้านผมเลยครับ ผมจะหาเวลาแวะเอารถไปให้ที่ร้านตรวจ เช็ค ซ่อม

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments