ผู้เขียน หัวข้อ: อาการเครื่องเย็นจอดข้ามคืนแล้วเบาดับ เร่งไม่ขึ้น จะต้องแก้ไขตรงไหน ยังไงดี  (อ่าน 3216 ครั้ง)

aooa

• เด็กใหม่
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : สตาด้า แกรนดิส 4wd
  • L200 Zone : ภาคเหนือ
 1.รถผม สตาร์ด้า แกรนดิส 4 ประตู  4x4  เครื่อง 2800CC  สีทูโทน ปี 2000  วิ่งได้ 237,000 กม. จะมีอาการคือเมื่อรถจอดข้ามคืนไว้ถึงตอนเช้ามาสตาร์ทก็ติดง่ายอยู่น่ะ แต่พอขับออกไปประมาณ 50ม.จะมีอาการ เร่งไม่ขึ้นเลย ถ้าถอนคันเร่งเครื่องจะดับทันทีและจะสตาร์ทติดยากต้องเหยียบคันเร่งจนสุดตอนสตาร์ทถึงจะติด เมื่อติดแล้ว ก็ต้องพยามขับโดยไม่ถอนคันเร่งเพราะถ้าถอนเครื่องดับทันที เป็นอย่างนี้ไปประมาณ ไม่เกิน 1 กม.หลังจากนั้นทุกอย่างจะเป็นปกติดี วิ่งฉิวเลย ต้องไปซ่อมหรือแก้ไขตรงไหนครับ ใครเคยเจอปัญหาแบบผมบ้างช่วยแก้ไขให้ที .... ผมได้เปลี่ยนน้ำมันเครืื่อง กรองน้ำมันเครื่อง  กรองดีเชลกรองดักน้ำ (ลูกเดียวกัน)หัวเผาก็เปลี่ยนไป 2 หัว  อาการก็ยังไม่หายครับ. เหมือนกับว่าพอเครื่องอุ่น เครื่องร้อนแล้ว อาการหายเป็นปลิดทิ้ง
2.รถวิ่งได้  237,000 กม.แล้ว ถึงเวลาต้องเปลี่ยน โซ่ ราว ริ้น แล้ว ใช่มั้ยครับ เพราะยังไม่ได้เปลี่ยนเลย  มันจะขาด จะพังมั้ยครับ.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 สิงหาคม 2014, 16:18:41 โดย aooa »

joddge

• เด็กใหม่
  • *

• L200 Model : strada 4x2
  • L200 Zone : ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
อาการเดียวกันเลยครับ ของผม 2800cc 4x2 แต่ผมใช้วิธีอุ่นเครื่องโดยการเร่งค้างไว้ 1500 รอบ ก่อนประมาณหนึ่งถึงสองนาที แล้วค่อยออกรถ แต่ก็อยากจะหาวิธีแก้ให้หายขาดเหมือนกัน

noomzaff72

• เด็กใหม่
  • *
  • ระดับกำลังใจ = 1

ผมเคยเป็นครับ เข้าร้านเทสปั๊มหัวฉีดครับ ล้างปั๊ม ล้างกรองน้ำมันดีเซล อาการแบบนี้เกิดจากการที่น้ำมันขาดช่วงหรือแรงดันน้ำมันไม่พอ หรือมีน้ำเข้ามาผสมกับน้ำมันครับ ตอนแรกผมไม่รู้นึกว่าแค่เปลี่ยนกรองดีเซลอย่างเดียวก็หาย แต่ก็เป็นเหมือนเดิมครับ เลยไปร้านเทสปั๊มหัวฉีด ทีเดียวหายเลย

allzzv

• เด็กใหม่
  • *

• ibcbet
เราก้อเป็นตอนเช้าอ่ะประจำต้องจอดแปปนึงบิดค้าง

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments