ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวาน ว่างเลยเปลี่ยนยางรีดน้ำด้านนอกครับ อยากเล่าๆ  (อ่าน 1364 ครั้ง)

erenor88

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 4

• คนรัก Mitsubishi L200
เนื่องจากแม่ผมลืมกุญแจ ไว้ในรถตอนที่ไปขายของ ไอ้กระผมก็ทำงานอยู่ รู้ข่าวจากแม่ว่ากุญแจหาย
เอาไงละสิ เพื่อนๆ พอ่ค้าแม่ขายที่ตลาดก็ช่วยกันหายกใหญ่ หากันตั้งนานหลายนาน ก็ไม่เจอ

ก็มีพ่อใจดีเสนองัดให้เอาไหม แม่ผมก้เห็นดี งัดเลยๆ
สรุป
     งัดยางรีดน้ำเสีย เผงิบ อ้าซ่า ซะไม่มี ประตูก็เปิดไม่ได้ ผลสุดท้ายผมละสิ วิ่งเอากุญแจสำรองไปส่ง
     ดีนะ งานผมสบายๆ แว๊ป ออกไปซะตั้งแต่ทีแรกก็ไม่ต้องไปซื้อ ยางรีดน้ำมาใหม่ล่ะ
     งานนี้โดนค่าเสียหายไป 360 ของแท้ครับ เผอิญว่างๆ เลยไปเดินคลองถมซื้อร้านอะไหล่ ตรงปากซอย วัดพระพิเรน

แล้วก็มาเปลี่ยน ง่ายมากครับ ขนาดผมไม่เป็นยังเปลี่ยนได้ เพราะมันมีแค่ น๊อต 1 ตัว ตรงริมประตู
     ลดกระจกลง ไขๆ เอาน๊อตออก เปลี่ยนยางรีดน้ำใหม่ใส่ไป เรียบร้อย แหม ภูมิใจมากครับ 555+
     ไปจ้างเค้าเปลี่ยนก็นะ ค่าแรง 200-300 ร้อย แค่ไขๆ ดึงๆ ไม่กี่ที แค่นี้ล่ะครับ อยากเล่าๆ

ขอบพระคุณมากครับ ทุกท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 สิงหาคม 2014, 20:09:33 โดย erenor88 »

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
ขอบคุณคร้าบบบบ ผมเปลี่ยนไปเมื่อเดือนที่แล้ว ยังไม่ได้เอารูปมาลงให้ชมกันเลย แต่ไม่ยากจริงๆครับ :^4thx^:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

erenor88

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 4

• คนรัก Mitsubishi L200
ผมทำไว้ก็ลืมถ่ายรูป เหมือนกันครับ ราคาอะไหล่แท้ผมว่าก็ยังพอรับได้นะครับ
ของพี่ซื้อมาเท่าไหร่ครับผม

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments