ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องการล้างห้องเครื่องนะครับ  (อ่าน 1425 ครั้ง)

erenor88

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 4

• คนรัก Mitsubishi L200
พอดีรถผม แม่ผมใช้ประจำ ผมนานๆดูที แต่ตอนนี้รถเริ่มเก่าผมก้เลยต้องบำรุงรักษา ให้แม่ทำคงไม่เป้น
ทีนี้ห้องเครื่องรถผมมันมีคราบน้ำมัน เต้มไปหมดเลยครับ
ก่อนหน้านี้แม่บอกว่าก้เป้นมาแล้ว แล้วไปเปลี่ยนตัววัดน้ำมันเครื่องหรือ อะไรมาผมก็ไม่แน่ใจ

ทีนี้ผมอยากจะลองล้างห้องเครื่องโดยใช้น้ำมัน ดีเซลนี่ล่ะ
เอาจุ่มฟองน้ำถูๆ พวกคราบน้ำมันออกให้หมดเลยครับ เพื่อที่จะดูว่ารั่วมาจากจุดไหนนะครับ

อยากทราบว่ามันจะทำได้ไหมครับ ต้องป้องกันจุดไหนเป้นพิเศษไหมครับ
ขอบพระคุณทุกท่านมากครับ strada 2.8 ปี 2004 นะครับ
[/b]
[/size][/size]

erenor88

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 4

• คนรัก Mitsubishi L200
Re: ขอสอบถามเรื่องการล้างห้องเครื่องนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2014, 12:27:18 »
  • Publish
  • เงียบเหงาจังเลยครับ 555+
    ร้างเลย

บลูโต

• Global Moderator
    • เจ้าของอู่
    • ระดับกำลังใจ = 24

• L200 Model : strada2500
    • L200 Zone : อ้อมใหญ่.สามพราน
    • LCT. : 0004
    Re: ขอสอบถามเรื่องการล้างห้องเครื่องนะครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2014, 07:12:38 »
  • Publish
  • จัดเลยครับไม่ต้องกลัว..อย่าให้น้ำเข้ากรองอากาศแค่นั้นแหละที่ต้องรพวัง:wanwan03::^a6^:
    สั่งซื้อสติกเกอร์..ทักเฟส..ชัยนาท  เรืองคำ

Sek4d56

• ผู้ช่วยคนขับ
    • ระดับกำลังใจ = 8

• ยังไงๆก็ STRADA
    • L200 Model : Strada 2.5
    • L200 Zone : อีสาน-แปดริ้ว-ชลบุรี
    • LCT. : 0020
    « ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2014, 13:27:07 »
  • Publish
  • ผมทำเหมือนล้างข้างนอกเรยคับ
    เข้าล้างหยอดเหรียญ ฉีดอัดเข้าไป น้ำยาล้างรถ ล้างขัดนิดๆหน่อยๆ แล้วฉีดล้าง ผ้าเช็ดเอา wd ลงแล้วเช็ดอีกรอบ
    เอี่ยมพอใช้ได้คับ แต่นานๆทำที  จะให้ดีมีลมเป่านี้แหล่มเรย ระวังกรองอากาศ กับแถวเบ้าหัวฉีดคับน้ำมันชอบขัง จะโซล่าก้ได้ แต่จะเหม็นรึป่าวคับ
    รึถ้าไม่เสียดายตังค์ก้คาร์แคร์คับ

คงช่วยได้นะคับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments