ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำร้านซ่อมแอร์ กรุงเทพฯ ฝั่งธน ได้ด้วยครับ  (อ่าน 1774 ครั้ง)

erenor88

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 4

• คนรัก Mitsubishi L200
ขอทำงานดี ไม่โก่งราคาด้วยครับ ขอบคุณมากครับ แถวๆ บางแค ได้จะขอบพระคุณมากครับ
หรือท่านไหนพอจะแนะนำ การซ่อมแซมเบื้องต้นให้ผมได้บ้างครับ

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
แจ้งอาการมาได้เลยครับ พวกเราหลายๆคนก็ทำแอร์ได้ เผื่อจะแนะนำไปร้านใหนก็ได้

แล้วไม่โดนฟันเยอะ !!

ที่ว่า ฟันเยอะ ก็เพราะว่า ชางเขาก็ต้องกินอยู่ เหมือนพวกเราครับ แต่ถ้าเราพอรู้เรื่่องบ้าง ก็ลดการโดนฟัน ไปได้เยอะ เท่านั้น :^4thx^::wanwan16:
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

erenor88

• เด็กติดรถ
  • **

กลางวันไม่เย็นเลยครับ เมื่อวานแม่ผมเอารถไปร้านแอร์ ช่างบอกเติมน้ำยาแอร์ให้ วันนี้มาเย็นขึ้นนะครับ แต่ไมรู้ว่าจะเย็นได้นานแค่ไหน
พัดลมมีลมปกติ ไม่มีเสียงอะไรดังเลยครับ ทำงานปกติทั้งห้องเครื่องและห้องโดยสาร ขอบพระคุณครับ

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
ถ้ากลางวันไม่เย็น คงสู้แดดไม่ได้

ล้างรังผึ้งหน้ารถ เอาให้เลี่ยม เพราะคงมีพวกฝุ่นผง เกาะรังผึ้ง จนมันระบายความร้อนไม่ทันแอร์เลยไม่เย็น ทำเองเลย แกะกระจังหน้าออกก็พอ

ผมใช้ เป็ดผสมน้ำ ใส่ฟร็อกกี้ ฉีดให้ทั่ว ทิ้งไว้ 30 นาที เอาน้ำฉีดล้าง แล้วก็ฉีดล้าง ไล่ให้ทั่วน่ะ เดี่วเป็ด มันจะกัดเหล็กเอาได้

ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

erenor88

• เด็กติดรถ
  • **

ขอบคุณครับผม

artit.ds

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 3

ลองเช็คระบบดูหรือยังครับว่ามีอาการ รั่ว ชึ้ม หรือเปล่า เห็นบอกว่าช่างเติมน้ำยาแล้วเย็น อิกอย่างครับ เคยเปลียนหรือล้างคอยล์เย็นไปหรือยัง ของผมก็อาการแบบนี้ กลางคืนเย็นสุดๆ กลางวัน ร้อนสุดๆ แต่ตอนเนี้ยหายแล้ว เพราะเปลียนคลอย์เย็น(ทองแดง)
เย็นช้ากว่าแต่เย็นนานกว่า ทนกว่าด้วย  ขอบคุณครับ
 :^2d^:

blu2

• เด็กใหม่
  • *
  • ระดับกำลังใจ = 0

• L200 Model : Strada
  • L200 Zone : กรุงเทพ
  • LCT. : 1235
แดดมันร้อน

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments