ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอ้ายสองโหลและเพื่อนสมาชิกครับว่าทำไมถึงใช้สตราด้ากันอยู่เปรียบเทียบกะมังกรทอง  (อ่าน 3867 ครั้ง)

แดน

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 6

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : แกรนดิส2.8
  • L200 Zone : bkk
ใครทนทานกว่ากันครับ ผมใช้แกรนดิส4m40 ซื้อต่อเค้ามาตอนนีเกือบสามแสนกว่าและยังมะมีปัญหาใช้ดีใช้ทน ตอนออกมาทีแรกก้อมีคนต่อว่าอะไหล่แพงบ้างละ กินน้ำมันบ้างละแต่พอใช้ปรกติผมไม่ค่อยเหนแตกต่างเท่าไหร่ แต่ก่อนใช้โตต้ามาครับ อะไหล่ก้อไม่ได้แพงอย่างเค้าว่าจากที่เคยถามตามร้านขายอะไหล่ เพื่อนๆพี่ๆมีความเห็นว่าไงครับ ส่วนผมตอนนี้รักมิตซูสุดใจนั่งแล้วรู้สึกมั่นใจกว่าตอนขับโตต้าเยอะ

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
เอ้า ตกลงจะถาม หรือจะมาเล่าให้ฟัง

บ่องตง ไม่อยาก โหล ใช้อีสุ  :^10-555^:

ตอนจะออกรถ ไม่มีปัญญาออก พี่ต้า :wanwan12:

เลยหันมา ออก L200 strada cab gl ป้ายแดง ( 2003 ) ใช้เงินออกรถแค่ สามหมื่นห้าเอง
ผ่อนเดือนละ 8,500 หกสิบเดือน

หลังจากนั้นก็ใช้ได้ดีมาตลอด กินน้ำมันไหม มีปัญญาเติมยุ เพราะเหลือจากตอนออกรถป้ายแดง
ถ้าออกโตต้า ก็ต้องมีไม่ต่ำกว่า แสน อีสุไม่มองมันอยู่แล้ว อิอิ

ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

= สองโหล =

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
หลังจากผ่อน เจ้าป้ายแดงหมด ก็อดใจไม่ไหว กับ Mitsubishi L200 Strada Grandis Turborally Master , 4M40T

เลยต้องไปสอยมา และให้เหตุผลกับ ผู้อนุมัตว่า
- ครอบครัวเราใหญ่แล้วน่ะ 5 คน cab มันไม่พอนั่ง
- mitsubishi อ่ะดีแล้ว ถ้าเทียบกันตอนนั้น

ปลาย ปี 2552
- mitusubishi grandis 4m40t 4x4 ปี 2003 ราคา 320,000 บาท
- toyota sport cruiser d4d 4x4    ปี 2003 ราคา 400,000 บาท ( มากกว่าด้วย )
- isuzu ไม่ต้องพูดถึง ปีเดียวกัน แพงพอๆกับ โตต้า

ก็เลยต้องจบ ที่ mitsubishi strada อีกแว้วววว และกลายมาเป็นฉายา สองโหล  :wanwan16: :wanwan20: :^16seek^:

ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

อ๊อด

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 2

• รถก็เหมือนเจ้าของ...ทั้งอารมณ์และนิสัย
    • facebook
  • L200 Model : Strada 2800
  • L200 Zone : รังสิต
  • LCT. : 0050
 :^2d^: ขอ อณุญาติเพิ่มเติมครับ  ส่วนตัวแล้วกับสตราด้า ก็เหมือนลองใช้ คือลุงผมเขาใช้ 2500 อยู่บอกว่า ดีโง้นดีงี็
                พอมีโอกาสหลังสืบราคาแล้ว เลยตัดสินใจเล่น 2800 ( สำคัญคืออยู่ในงบ อ๊อฟชั่นครบ ) ใช้มาสิบปี ( รถผมออกปี 2004) จะเข้าสามแสนแล้ว การบริโภคน้ำมันก็รับได้ ทุกวันนี้ผูกพันธ์กันแล้ว คงจะรักกันต่อไป :^3hi6:
เดิมๆ...ไปก่อน

press

• ผู้ช่วยคนขับ
  • ระดับกำลังใจ = 11

• มันอยู่ในสายเลือด
  • L200 Model : strada 2005
  • L200 Zone : สมุทรปราการ
  • LCT. : 0014
ตั้งแต่ใช้มา 10 ปี ไม่มีงอแง ผมก็ว่าดีเพราะไม่เคยใช้ยี่ห้ออื่น ไม่คิดจะซื้อป้ายแดงรุ่นใหม่  อยากทำคันเก่าของเราให้มันอยู่กับเราไปนานๆๆๆ ดีกว่า :^7tax^:

แดน

• เด็กติดรถ
  • **

ขอบคุนทุกท่านครับ รถอ้ายสองโหลคืองามแท้นึกว่ามีแต่ผมที่รักเจ้าดาต้ายุ่คนเดว

= สองโหล =

ขอบคุนทุกท่านครับ รถอ้ายสองโหลคืองามแท้นึกว่ามีแต่ผมที่รักเจ้าดาต้ายุ่คนเดว
ฮูปนี้ หวั่งสามปีมาแล้ว

ทุกมื้อนี้ ลายเต็มรถเลย ถ่าบักน้อยๆ มันฮู้จักความ สิเอาไปเฮ็ดสีใหม่ เด้อออออ :^4thx^:

HS0PJX

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 2

• L200 Model : strada 4d56
  • L200 Zone : ดอนเมือง

แดน

• เด็กติดรถ
  • **

จัดไปอ้ายรอถ่าชมอยู่เด้อ อัพๆๆ แมนอีหลีของดีราคาไม่เวอร์ออฟชั่นเพียบ

= สองโหล =

จัดไป หวั่งใด๋ๆ นี่แหละ งามบ่  :^a6^:  :^4thx^:  :wanwan13:

ซ่ำนี่กะพอหละเนาะ

แดน

• เด็กติดรถ
  • **

:^11man^: ป้าดเงาวับยังกะรถใหม่ นี่ถ่าผมมีงบนะสิไปติดโบว์นำเขายุอยากแฮงคืออ้ายสองโหล เอาไว้เร่งแซงรถพ่วงเวลากลับ ตจว ขอบคุนหลายๆอ้ายมื้อหลังผมสิเอามาลงให้เบิงยุดอกโทรศัพพังเมมโมรี่มันเสีย

Rider_X

• เด็กใหม่
  • *
  • ระดับกำลังใจ = 0

• L200 Model : Grandis 4x4
ว่าแล้ว เดี๋ยวเราต้องเอาไปโมใหม่มั่งดีกว่า เอาให้ป้ายแดงอายเรย... :^10-555^:อิอิ
เพราะวิญญาณคือ MITSUBISHI

= สองโหล =

mitsubisihi l200 strada ไม่แพ้รุ่นใหน ในโลก น่ะครับ   :^a6^:  :^11man^:  :^16seek^:

POM99

• ผู้ช่วยคนขับ
  • ระดับกำลังใจ = 5

• L200 Model : Strada Grandis 2001
  • L200 Zone : นครศรีธรรมราช
  • LCT. : 0002
ใครทนทานกว่ากันครับ ผมใช้แกรนดิส4m40 ซื้อต่อเค้ามาตอนนีเกือบสามแสนกว่าและยังมะมีปัญหาใช้ดีใช้ทน ตอนออกมาทีแรกก้อมีคนต่อว่าอะไหล่แพงบ้างละ กินน้ำมันบ้างละแต่พอใช้ปรกติผมไม่ค่อยเหนแตกต่างเท่าไหร่ แต่ก่อนใช้โตต้ามาครับ อะไหล่ก้อไม่ได้แพงอย่างเค้าว่าจากที่เคยถามตามร้านขายอะไหล่ เพื่อนๆพี่ๆมีความเห็นว่าไงครับ ส่วนผมตอนนี้รักมิตซูสุดใจนั่งแล้วรู้สึกมั่นใจกว่าตอนขับโตต้าเยอะ

ในมุมมองของผมในฐานะใช้งานจริงอยู่ 2 ยี่ห้อ มิตซู กับ อีซูซุ ขับ 4 ทั้งคู่ ปีเดียวกันคือ 2001

ระบบเบรค
มิตซู หม้อลม 2 ชั้น เบรค 2 พอต จาน 280 มิล  ABS
อีชุ หม้อลม 1 ชั้น เบรค 1 พอต จาน 256 มิล ไม่มี ABS

ระบบถุงลมนิรภัย
มิตซู มี
อีชุ ไม่มี

เครื่องยนต์
2800 ไม่ TURBO กินน้ำมัน 10-12 โล\ลิตร ความเร็ว 80-100
3000 มี TURBO แต่มีปัญหาเรื่องระบบปั้มไฟฟ้าต้องเปลี่ยนปั้มดิบ  13-15 โล\ลิตร ความเร็ว 80/100

เอาคราวๆๆแค่นี้ครับ เรื่องความสะดวกสบาย ความสวยภายใน ความทนทาน แล้วแต่คนชอบครับ ผมขอไม่กล่าวถึงเพราะ ไม่มีตัวชีวัดที่แน่นอนครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments