ผู้เขียน หัวข้อ: เลี้ยวซ้าย-ขวา มีเสียงเหมือนมีอะไรสีกัน อู๊ดๆ  (อ่าน 4493 ครั้ง)

tanom

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 0

สตราด้า 2800 ของผมมีปัญหาเวลาเลี้ยวซ้าย-ขวา มีเสียงเหมือนมีอะไรสีกัน อู๊ดๆ หรือ ออดแอดๆ ประมาณนี้ครับ แก้ปัญหาตรงไหน จุดไหนครับ มันเิกดจากอะไรครับ :^15ngng^:

วุฒิชัย

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 2

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : Mitsubishi L200 Strada 2800
  • L200 Zone : ชลบุรี ( บางแสน )
  • LCT. : 0247
สตราด้า 2800 ของผมมีปัญหาเวลาเลี้ยวซ้าย-ขวา มีเสียงเหมือนมีอะไรสีกัน อู๊ดๆ หรือ ออดแอดๆ ประมาณนี้ครับ แก้ปัญหาตรงไหน จุดไหนครับ มันเิกดจากอะไรครับ :^15ngng^:

ดังตอนรถวิ่ง หรือตอนรถจอดเฉยๆ เบื้องต้นน๊ะครับ ถ้าดังตอนรถวิ่งเป็นเพราะยางไปสีกับซุ้มล้อหรือเปล่าครับอาจใส่ยางหน้ากว้างไปหรือใหญ่ไปก็เป็นได้ ลองไปดูบริเวณซุ้มล้อดูครับว่ามีรอยล้อยางสีหรือเปล่า...
วุฒิชัย นันทวุฒิสาร  51 ม.5 ต.เหมือง อ.เมือง จ.ชลบุรี 20130

toey

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 1

...เลี้ยวแบบหักพวงมาลัยสุดหรือเปล่า ถ้าใช้ ปั้มเพาเวอร์ฯหอน...เปล่าครับ

tanom

• เด็กติดรถ
  • **

แค่ขยับพวงมาลัยก็ดังแล้วครับ  ถ้าจอดไว้นานต้องวิ่งไป 4-5 กิโล ก็มีเสียงดังครับ ออดแอดๆ แล้วผมก็จอดนิ่งยังไมดับเครื่องขยัลพวงมาลัยดู ครึ่งรอบมีเสียง ทั้งสองข้างไม่ว่าซ้ายหรือขวา ครับ :^26sad^:

kopee54

• เด็กติดรถ
  • **

• L200 Model : strada grandis 2.8 AT. 4 door
  • L200 Zone : เทพารักษ์ บางพลี สมุทรปราการ
  • LCT. : 0087

เป็นเหมือนกัน  แต่ไม่รู้ว่าตรงจุดเดียวกันหรือไม่.......ของผมเวลาหมุนพวงมาลัยไม่ว่าซ้ายหรือขวาจะดัง เลยเข้าร้านซ่อมช่างยกรถขึ้นแล้วลองหมุนดูเลยอัดจารบีครับ....จบ   เงียบสนิทเลย

วิทย์ L200สตราด้าคลับ

• ช่างใหญ่
  • ระดับกำลังใจ = 23

• L200 Model : l200 satada 2800
  • L200 Zone : พระราม3 คลอง5 อุดรธานี
  • LCT. : 0005
อาการนี้คุ้นเหมือนเคยเป็นนะ.......ลองอัดจารบีี่ที่ลูกหมากปีกนกล่างปีกนกบนดูครับผมอัดแล้วหาย และตรวจเช็คสภาพลูกหมากปีกนกล่างบนดูว่าสภาพยังดีหรือไม่ถ้าไม่เปลี่ยนใหม่ได้เลยครับ  เอาจากประสบการที่เจอมาบอกนะครับ
ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

tanom

• เด็กติดรถ
  • **

ขอบคุณครับ ผมจะไปอู่ช่วงล่างดู อัดจารบีดูก่อน ถ้ามันไม่ไหวต้องเปลี่ยนงบประมาณกี่บาทครับ
คุณไปอัดที่ไหนครับ หรือ อัดเองครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2014, 09:33:52 โดย wit marbin »

วิทย์ L200สตราด้าคลับ

• ช่างใหญ่
  • ระดับกำลังใจ = 23

• L200 Model : l200 satada 2800
  • L200 Zone : พระราม3 คลอง5 อุดรธานี
  • LCT. : 0005
ขอบคุณครับ ผมจะไปอู่ช่วงล่างดู อัดจารบีดูก่อน ถ้ามันไม่ไหวต้องเปลี่ยนงบประมาณกี่บาทครับ
คุณไปอัดที่ไหนครับ หรือ อัดเองครับ

อ่อ.....อัดเองครับ...ถ้าให้ร้านเขาอัดราคาประมษณจุดล่ะ10-20บาทได้มั้งครับ
ส่วนราคาลูกหมากปีกนกบน ของ 555 ราคาตัวละ 530 บาท
ส่วนราคาลูกหมากปีกนกล่าง ของ 555 ราคาตัวละ 690 บาท
โดยปะมาณครับ ผมก็ซื้อมาเปลี่ยนนานแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 เมษายน 2014, 09:36:09 โดย wit marbin »
ก็แค่คนธรรมดาเท่านั้น

tanom

• เด็กติดรถ
  • **

ขอบคุณครับ

tanom

• เด็กติดรถ
  • **

ยังไม่มีเวลาเอาเข้าอู่เลยครับ เพิ่งขับไป โพนทอง ร้อยเอ็ดกลับมา ผมลองกดรถ หน้าซ้าย กดลงแล้วปล่อยเด้ง มีเสียง ออดแอดๆ เป็นไปได้มั้ยครับว่าเป็นที่โช้ค หรือเป็นที่สปริงโช้ค แล้วถอดเองได้มั้ยครับ

toey

• เด็กติดรถ
  • **

ยังไม่มีเวลาเอาเข้าอู่เลยครับ เพิ่งขับไป โพนทอง ร้อยเอ็ดกลับมา ผมลองกดรถ หน้าซ้าย กดลงแล้วปล่อยเด้ง มีเสียง ออดแอดๆ เป็นไปได้มั้ยครับว่าเป็นที่โช้ค หรือเป็นที่สปริงโช้ค แล้วถอดเองได้มั้ยครับ

....เคยเจอ อาการแบบนี้ จารบีเหลวฉีดที่เบ้าฯสปริง บน-ล่าง หายเลย

tanom

• เด็กติดรถ
  • **

....เคยเจอ อาการแบบนี้ จารบีเหลวฉีดที่เบ้าฯสปริง บน-ล่าง หายเลย
ผมซื้อจารบีสเปรย์มา 60 บาท ฉีดตามที่คุณบอก มันสุดยอดมากเลยครับ ขอบคุณมากๆครับ

= สองโหล =

• Administrator
  • เจ้าของอู่
  • ระดับกำลังใจ = 104

• ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
  • L200 Model : Grandis Turbo Rallymaster
  • L200 Zone : ศรีราชา ชลบุรี
  • LCT. : 0001
แปลกใจตรงดังอู้ดๆ  :^a6^: อยู่ร้อยเอ็ดเองเหรอครับ
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

TorSad

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 2

• L200 Model : L200 Cyclone
  • L200 Zone : ขอนแก่น
  • LCT. : 0046
ไปให้เขาเช็คช่วงล่างไห้เลยครับ สงสัยลูกหมากอาจจะเสียชีวิตก็เปนได้ครับ

tanom

• เด็กติดรถ
  • **

เอาเข้าศูนย์มิตซูฯ แล้วคร้บพี่น้อง ไม่รู้อะไรหมดอายุบ้าง  :^14ngng^:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments