Good evening, บุคคลทั่วไป

• 12618
  • 7

เมื่อ: 07 เมษายน 2014, 19:50:08
  • ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ไปเจอในเน็ตมาครับ ไม่รู้ว่า ณ ตอนนี้ยังพอหาของได้หรือเปล่า
ผมว่าแบบนี้ คงทน แน่นอน มาตรฐานดีกว่ามากๆ
เพราะคงถอดออกมาจาก โคมไฟหน้าของพวกรถยุโรป
ที่มีราคาแพง

ตอนนี้ชมรูปไปพลางๆก่อนเด้อ  :wanwan35:  :wanwan13:

ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 5
  • คนรัก Mitsubishi L200
ไฟหน้าโปรเจ็คเตอร์อีกอีกอย่างที่อยากทำครับ

• ระดับกำลังใจ = 11
  • มันอยู่ในสายเลือด
อยากได้อย่างนี้ละครับ แต่ตอนนี้ใส่รีเลย์เพิ่มเอาครับ

• ระดับกำลังใจ = 0
  • วิน สตราด้า
ถ้าเจอร้านที่รับติดแล้วบอกกันบ้างนะครับ อยากเปลี่ยนมาก ๆ กลางคืนมองไม่ค่อยเห็นติดฟิล์มดำมาก :^16seek^:
สตราด้าเดิมๆ แล้วไง อิอิ

• ระดับกำลังใจ = 2
อ๋อนั่นมันโคมไฟหน้าสตาด้าใส่ชุดไฟโปรเจ็คเตอร์ของ370Z เห็นแล้วอยากได้เช่นกันเลยศึกษามาพอสมควร
เค้าDIYเอาครับ เอาชุดโปรเจคเตอร์ของ370Zใส่ แล้วซื้อProjector Shrouds(หน้ากากโปรเจคเตอร์)มาใส่
ซึ่งProjector Shrouds มีมากมายหลายลายมากแบบทรานฟอร์เมอร์ก็มี
อันตัวผมเองได้หาชุดโปรเจ็คเตอร์มารอติดตั้งไว้แล้ว (เนื่องจากภาพที่คุณสองโหลเอามาให้ดูนี่แหละ)
แต่ยุบโครงการซะก่อน ได้ขายไป1ชุด(มี2ชุด) เก็บชุดหลอดซีน่อลของOsramไว้1คู่
http://www.truck2hand.com/index.php?actions=content/view&content_id=331583

รอซื้อโคมโปรเจคเตอร์สำหรับDIYดีกว่าติดตั้งง่าย (ตอนนี้ทรัพย์จางบวกกับต้องฝากเขาซื้อ555ไม่เก่งภาษาจีน)
เข้าได้กับหลอดทุกชนิดเช่นD1S D2S และเลนส์เป็นแบบเคลียร์เลนส์ไฟต่ำเส้นคัทออฟของไฟจะคมสวยมาก
ขออนุญาตลงเวปที่ผมเข้าไปศึกษาการDIYติดตั้งโปรเจคเตอร์นะครับเผื่อคุณสองโหลอยากศึกษาแบบผม
http://www.civicclubthailand.com/board/index.php/topic/1121-retrofit-project-diy-oem-projector-%E0%B9%83%E0%B8%AA%E0%B9%88%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B8%A1-fd/
เค้าDIYกันเองครับ สวยๆทั้งนั้นดีกว่าแบบสำร็จรูปที่ผมเคยใส่เยอะ ได้สวยอย่างเดียว
ที่ผมขายไปแล้วสว่างจริงแต่แสงมันไม่รวม ออกแนวฟุ้งคือเลนส์มันไม่ได้มาตรฐาน
การใช้งานผมว่าไฟเดิมๆโรงงานทัศนะวิสัยดีกว่าเยอะครับ รูปไฟหน้าที่ผมขายไปแล้ว

ชุดโปรเจคเตอร์เค้าสั่งจากจีนครับแต่ของมีคุณภาพมาตรฐานครับไม่จีนแดง
นี่คือเวปที่เค้าสั่งของครับ มีเยอะมาก ของเล่นก็เยอะ ไฟวงแหวน ไฟLED หน้ากากครอบมากมาย เลือกได้เลย 
โปรเจคเตอร์แบบเลนส์เหลี่ยมก็มี เหมือนรถคอนเซ็บBMWตามรูป
http://gzxgy.en.alibaba.com/productgrouplist-213669494/OEM_Hid_Projectors.html

โปรเจคเตอร์แบบใหม่ก็มี แบบเลนส์เล็ก7เลนส์

ผมเองโปรเจคเยอะแต่เวลายังไม่มี (ตังไม่ค่อยมีด้วย555)
โปรเจคที่แล้วของนอนรอจะเป็นเดือนละยังไม่ได้ทำเลย555
ว่าแต่ว่าหลังๆทำไมเงียบจัง ไม่ค่อยมีใครโพสอะไรบ้าง รึว่าต้องรอให้เมียหลับก่อน 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 เมษายน 2014, 17:54:03 โดย 00wave00 »

• ตำแหน่ง: Administrator
  • ระดับกำลังใจ = 104
    • ชลบุรี ออนไลน์ ชุมชนใหม่ ของชาวชลบุรี
ว้าววววววว เยี่ยมไปเลยครับคุณ 00wave00

โปรเจคของผมตอนนี้ นอนรออย่างเดียวครับ แต่ไม่ใช่ไฟมอดน่ะครับ
แต่ถ้ามีอะไรที่ต้องปลุกปั้น สองโหล ผมก็จะเอามาโพสๆ

ที่หายๆกันไป ไม่ใช่อะไรหรอก เขาไปสุมกันอยู่ที่กลุ่ม บนเฟซ ซ่ะมากกว่าครับ  :wanwan17:

มันเป็นไปตามสมัยครับ อุปกรณ์เครื่องมือเทคโนโลยีการสื่อสาร มันก้าวกระโดดไปมาก จนคนกลุ่มหลักสี่อย่างผม แบบว่าตกร่องบ้างแล้วหละ ฮ่าๆ

อีกอย่างตอนนี้ผมก็งานค่อนข้างยุ่งครับ แอบไปปั้น เว็บคลับ อีกอัน(ในจำนวนหลายๆอัน)

ที่นี่เลยไม่ค่อยได้มีเวลามาโพสอีกสักเท่าไร แต่ก็แวะมาตรวจสอบความเรียบร้อยอยู่เรื่อยๆ
Mitsubisihi L200 ต่างๆ มันกลายเป็นรถเก่าไปแล้ว ดังนั้นการอัพเดท ก็จะไม่มีสักเท่าไรนัก
ผมก็ไม่ได้หวังให้ บอร์ดนี้รุ่งเรือง เหมือนเว็บคลับ รถรุ่นใหม่ๆ เพราะอย่างเหตุผลด้านบน
หวังทำเพียงเป็นแหล่งรวบรวมข้อมูลต่างๆ ที่เพื่อนๆประสบพบเจอ มาไว้ให้คนหลังๆ ได้มีข้อมูล

ตอนนี้คิดในหัวว่า จะเอาพวกข้อมูลที่เพื่อนๆเค้าคุยกันบนเฟซ มาลงไว้เรื่อยๆ เพราะที่นี่มันจัดหมวดหมู่ได้ชัดเจน หาได้ง่ายกว่า
สักระยะก่อน คงได้กลับมาปลุกปล้ำทำกระทู้พร้อมๆกับ บำรุงเจ้าสองโหล ให้กระฉับกระเฉง มากกว่านี้ :-/
บ่นไรว่ะเนี้ยะ 55
ไปเล่น Honda br-vมั่ง หรือจะเอา New Triton 2015 New Pajero Sport

• ระดับกำลังใจ = 4
  • LCT.0003 / L200stradaclub.com
 :^1great^:
ถึงจะเก่า-ถึงจะแก่-แต่ก็ไม่แย่ตอนสิ้นเดือน

• ระดับกำลังใจ = 9
เยี่ยมไปเลยครับ..ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ๆ..สตาด้าถึงแม้จะตกรุ่นไปนานแล้วแต่ถ้าเรานำมาปรับปรุงดัดแปลงให้เข้ากับตามยุคตามสมัยในปัจจุบันได้ ผมว่ายังไงก็สวยไม่แพ้รถรุ่นใหม่ๆหรอกครับ...

Tags:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments