ผู้เขียน หัวข้อ: => ความรู้เรื่องยางรถยนต์ เพราะยางเป็นสิ่งสำคัญสำหรับผู้ใช้รถทุกคน <=  (อ่าน 1636 ครั้ง)

วุฒิชัย

• เด็กติดรถ
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • ระดับกำลังใจ = 2

• คนรัก Mitsubishi L200
  • L200 Model : Mitsubishi L200 Strada 2800
  • L200 Zone : ชลบุรี ( บางแสน )
  • LCT. : 0247
 :^2d^: มีความรู้เรื่องของยางรถยนต์มาฝากกันครับ บางท่านอาจจะพอทราบบ้างแล้ว แต่เชื่อว่าอีกหลายๆท่าน คงยังไม่ทราบเกี่ยวกับรายละเอียด และสัญลักษญ์ต่างๆ ที่ปรากฎบนยางว่าความหมายจริงๆแล้วมันคืออะไร ลองดูน๊ะครับเผื่อจะได้ศึกษาเอาไว้เป็นแนวทางในการเปลี่ยนยางให้รถคู่ใจในครั้งต่อไป และข้อสงสัยที่อยู่ในใจว่าสัญลักษณ์ที่ปรากฎอยู่บนแก้มยางนั้นมันบอกอะไรกับเรา เพราะที่เราเห็นมันมีความหมายครับ..... :wanwan35:

วุฒิชัย นันทวุฒิสาร  51 ม.5 ต.เหมือง อ.เมือง จ.ชลบุรี 20130

jever

• เด็กติดรถ
  • **
  • ระดับกำลังใจ = 9

• L200 Model : l200 stada cab 2500
  • L200 Zone : ภาคใต้
  • LCT. : 0132
ข้อมูลเป็นประโยชน์มากครับ...ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ... :^6thx^:

sawan1rain

• เด็กใหม่
  • *
  • ระดับกำลังใจ = 0

• L200 Model : Mitsubishi stada grandis
  • L200 Zone : หนองจอก กรุงเทพ
อีกนิดครับที่คนไม่ค่อยรูคือที่แก้มยาง จะมีวงกลมสีเหลืองกับสีแดง สีเหลืองคือตำแหน่งที่ยางเบาที่สุดและสีแดงคือตำแหน่งที่ยางหนักที่สุด ดังนั้นการใส่ยางที่ดีคือให้วงกลมสีเหลืองตรงกับจุ๊บเติมลมครับ (เพื่อนบอกมาอีกที น่จะจริงล่ะมั้งครับ) :wanwan19: :wanwan19:

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 

Facebook Comments